ടെലിവിഷൻ അവതാരകൻ ജെറി സ്പ്രിംഗർ അന്തരിച്ചു

Spread the love

ചിക്കാഗോ : ടെലിവിഷൻ അവതാരകനായ ജെറി സ്പ്രിംഗർ 79-ആം വയസ്സിൽ അന്തരിച്ചു.വ്യാഴാഴ്ച ചിക്കാഗോയിലെ വീട്ടിൽ വച്ച് സ്പ്രിംഗർ സമാധാനപരമായി മരിച്ചുവെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ പബ്ലിസിസ്റ്റുകൾ ബിബിസി ന്യൂസിനോട് സ്ഥിരീകരിച്ചു.
1991 മുതൽ ഏകദേശം മൂന്ന് പതിറ്റാണ്ടോളം നീണ്ടുനിന്ന ജെറി സ്പ്രിംഗർ ഷോ, യുദ്ധങ്ങൾ, പറക്കും കസേരകൾ, യുഎസ് സമൂഹത്തിന്റെ അരികുകൾ എന്നിവ ആഗോള പ്രേക്ഷകരിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്ന വ്യക്തിയായിരുന്നു ജെറി.
” പകരം വയ്ക്കാനില്ലാത്തവ്യക്തി ” എന്നാണ് സ്പ്രിംഗറുടെ സുഹൃത്തും കുടുംബത്തിന്റെ വക്താവുമായ ജീൻ ഗാൽവിൻ അദ്ദേഹത്തെ വിശേഷിപ്പിച്ചത്.”ജനങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടാനുള്ള ജെറിയുടെ കഴിവായിരുന്നു എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലും വിജയത്തിന്റെ കാതൽ ആയിരുന്നത് ,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സ്പ്രിംഗറിന്റെ ചാറ്റ് ഷോ 5,000 എപ്പിസോഡുകളിലായി അതിന്റെ ക്രമരഹിതമായ ഏറ്റുമുട്ടൽ, ആണത്തം, അവിശ്വസ്തത വെളിപ്പെടുത്തലുകൾ എന്നിവയിലൂടെ ലോ-ബ്രോ ടെലിവിഷന്റെ പ്രതീകമായി മാറി.

“എന്റെ ദീർഘകാല ടോക്ക് ഷോ എതിരാളിയും സുഹൃത്തുമായ ജെറി സ്പ്രിംഗറിന്റെ വിയോഗത്തെക്കുറിച്ചു,”അദ്ദേഹം സമാധാനത്തോടെ വിശ്രമിക്കട്ടെ.”സഹ ചാറ്റ് ഷോ അവതാരകനായ റിക്കി ലേക്ക് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ആദരാഞ്ജലികൾ അർപ്പിച്ചു.

“ടിവി ഐക്കണും അത്തരമൊരു ബുദ്ധിമാനും ഊഷ്മളനും തമാശക്കാരനും” എന്നാണ് ബ്രോഡ്കാസ്റ്റർ പിയേഴ്‌സ് മോർഗൻ സ്പ്രിംഗറിനെ വിശേഷിപ്പിച്ചത്

രണ്ടാം ലോകമഹായുദ്ധത്തിൽ 1944-ൽ ലണ്ടൻ ഭൂഗർഭ സ്റ്റേഷനായ ഹൈഗേറ്റിലാണ് സ്പ്രിംഗർ ജനിച്ചത്.
ഇപ്പോൾ പോളണ്ടിന്റെ ഭാഗമായ ജർമ്മനിയിലെ ഒരു പ്രദേശത്ത് നിന്നുള്ള ജൂത അഭയാർത്ഥികളായിരുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ മാതാപിതാക്കൾ അക്കാലത്ത് ജർമ്മൻ ബോംബിംഗ് റെയ്ഡിൽ നിന്ന് അഭയം പ്രാപിച്ചു.
സ്പ്രിംഗർ തന്റെ മാതാപിതാക്കൾക്കും മൂത്ത സഹോദരിക്കുമൊപ്പം ന്യൂയോർക്കിലെ ക്വീൻസിലേക്ക് മാറി.

യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ പൊളിറ്റിക്കൽ സയൻസും നിയമവും പഠിച്ച അദ്ദേഹം രാഷ്ട്രീയത്തിൽ ജോലി ചെയ്തുകൊണ്ട് തന്റെ പ്രൊഫഷണൽ ജീവിതം ആരംഭിച്ചു.

റോബർട്ട് എഫ് കെന്നഡിയുടെ ഉപദേശകനായിരുന്ന അദ്ദേഹം 1977-78 കാലഘട്ടത്തിൽ സിൻസിനാറ്റിയുടെ മേയറായി സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു, എന്നാൽ ഒഹായോ ഗവർണറാകാനുള്ള ശ്രമം പരാജയപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് അദ്ദേഹം ടിവി ജേണലിസത്തിലേക്ക് മാറി.
ഒരു പ്രാദേശിക ടിവി സ്‌റ്റേഷനിൽ റിപ്പോർട്ടറായ അദ്ദേഹം ഒരു അവതാരകനായി ഉയർന്നു.
1991-ൽ ആരംഭിച്ച ജെറി സ്പ്രിംഗർ ഷോ, അന്നത്തെ സൗമ്യതയുള്ള സ്പ്രിംഗറുടെ നേതൃത്വത്തിൽ സാമൂഹിക വിഷയങ്ങളിലും യുഎസ് രാഷ്ട്രീയത്തിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന ഒരു സാധാരണ ടോക്ക് ഷോ ആയി ജീവിതം ആരംഭിച്ചു.
എന്നാൽ റേറ്റിംഗുകൾ വർധിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ, സ്പ്രിംഗർ കുറച്ച് വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം നാടകീയമായി കാര്യങ്ങൾ മാറ്റി, ആക്ഷേപകരവും അതിരുകടന്നതുമായ ഉള്ളടക്കത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു.

2014-ൽ അദ്ദേഹം ബിബിസിയോട് പറഞ്ഞു: “നല്ല സ്‌ക്രബ്ബ്ഡ്, സമ്പന്നരായ ആളുകളെ ടെലിവിഷനിൽ ഉൾപ്പെടുത്താനും അങ്ങനെ ചെയ്യാനും മാത്രമേ നിങ്ങൾക്ക് തീരുമാനിക്കാനാകൂ, പക്ഷേ അത് മുഴുവൻ സമൂഹത്തെയും പ്രതിഫലിപ്പിക്കില്ല.”

ഓൺ-എയർ മുഷ്ടിചുരുക്കുകളും ക്രൂരമായ ആൾക്കൂട്ടങ്ങളും
മിക്ക എപ്പിസോഡുകളിലും അതിഥികൾ കുടുംബ പ്രശ്‌നങ്ങളെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കാനും വ്യഭിചാരവും മറ്റ് അതിക്രമങ്ങളും തുറന്നുകാട്ടാനും എത്തിയിരുന്നു.സ്പ്രിംഗർ മധ്യസ്ഥത വഹിക്കാൻ ശ്രമിക്കുമായിരുന്നു, പക്ഷേ ഏറ്റുമുട്ടലുകൾ പലപ്പോഴും മുഷ്ടി പോരാട്ടങ്ങളിൽ കലാശിച്ചു, അതിഥികളെ സുരക്ഷാ ഗാർഡുകൾ തടഞ്ഞുവച്ചു.തന്റെ ട്വിറ്റർ പ്രൊഫൈലിൽ, സ്പ്രിംഗർ സ്വയം “ടോക്ക് ഷോ ഹോസ്റ്റ്, നാഗരികതയുടെ അവസാനത്തിന്റെ റിംഗ് മാസ്റ്റർ” എന്ന് സ്വയം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

സ്പ്രിംഗർ തന്റെ പ്രോഗ്രാമിനെ “എസ്‌കേപ്പിസ്റ്റ് എന്റർടൈൻമെന്റ്” എന്ന് വിളിച്ചു, എന്നാൽ മറ്റുള്ളവർ ഈ ഷോ ടെലിവിഷന്റെ തളർച്ചയ്ക്കും സാമൂഹിക മൂല്യങ്ങളുടെ തകർച്ചയ്ക്കും കാരണമായി കണ്ടു.
താൻ കണ്ടുമുട്ടുന്നവരോട് അദ്ദേഹം പലപ്പോഴും തമാശയായി പറഞ്ഞു: “നിങ്ങൾ ഒരിക്കലും എന്റെ ഷോയിൽ ഉണ്ടാകരുത്.”

കഴിഞ്ഞ ഒക്ടോബറിൽ, സ്പ്രിംഗർ ദി മാസ്ക്ഡ് സിംഗറിന്റെ യുഎസ് പതിപ്പിൽ അഭിനയിച്ചു – അദ്ദേഹത്തിന്റെ അവസാനത്തെ ടിവി അവതരണങ്ങളിലൊന്നായിരുന്നവത്.ഡിസംബറിൽ ജെറി സ്പ്രിംഗർ പോഡ്കാസ്റ്റിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹം പടിയിറങ്ങി.

രാഷ്ട്രീയ നിരൂപകൻ ഡേവിഡ് അക്സൽറോഡ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു: “ജെറി സ്പ്രിംഗർ ലജ്ജാകരമായ, ടാബ്ലോയിഡ് ശൈലിയിലുള്ള ടിവി ഷോയുടെ റിംഗ് മാസ്റ്ററായി ഓർമ്മിക്കപ്പെടും.

“എന്നാൽ, ഞാൻ അദ്ദേഹത്തെ നേരത്തെ കണ്ടുമുട്ടി, അദ്ദേഹം മേയറും വിമത പുരോഗമനവാദിയുമായ ഒരു മത്സരത്തിൽ ഓഹിയോ ഗവർണർ സ്ഥാനാർത്ഥിയായിരിക്കുമ്പോൾ ഞാൻ പങ്കെടുത്ത ഒരു മത്സരത്തിൽ. അദ്ദേഹം തമാശക്കാരനും സ്വയം വിമർശിക്കുന്നവനും ക്രൂരനുമായിരുന്നു.”

യൂട്യൂബർ കെഎസ്‌ഐ പറഞ്ഞു: “ആർഐപി ജെറി സ്പ്രിംഗർ. സ്‌കൂളിലെ എന്റെ അവധി ദിനങ്ങൾ നിങ്ങൾ കൂടുതൽ രസകരമാക്കി.”

ടിവി അവതാരകനായ മാത്യു റൈറ്റ്, “ഓരോ സെക്കൻഡും ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ജെറി സ്പ്രിംഗറിനൊപ്പം ജെറി സ്പ്രിംഗർ ഓപ്പറ കാണാൻ പോയത് എങ്ങനെയെന്ന്” അനുസ്മരിച്ചു: “ടോപ്പ് ഫെല്ലോ, [ചാനൽ 5 ഷോ] ദി റൈറ്റ് സ്റ്റഫിലെ മികച്ച ഡെപ്യൂട്ടി, അദ്ദേഹം സമാധാനത്തോടെ വിശ്രമിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ”

സ്പ്രിംഗർ തന്റെ ടോക്ക് ഷോകളിൽ നിന്ന് സൈൻ ഓഫ് ചെയ്യുന്ന രീതിക്ക് ആദരാഞ്ജലിയായി, പൂക്കൾക്ക് പകരം ആളുകൾ ആവശ്യമുള്ള ഒരാൾക്ക് സംഭാവനയോ ദയാപ്രവൃത്തിയോ അല്ലെങ്കിൽ യോഗ്യനായ ഒരു അഭിഭാഷക സംഘടനയോ നൽകണമെന്ന് സ്പ്രിംഗറുടെ കുടുംബം ആവശ്യപ്പെട്ടു.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *