ടെക്‌സാസിൽ ‘എക്‌സിക്യൂഷൻ സ്റ്റൈൽ’ വെടിവയ്പിൽ 5 പേർ മരിച്ചു, AR-15 ആയുധങ്ങളുമായി പ്രതികൾ ഒളിവിൽ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ടെക്സാസ് : 2023 ഏപ്രിൽ 28 വെള്ളിയാഴ്ച, ടെക്‌സാസിലെ ക്ലീവ്‌ലാൻഡിന് സമീപമുണ്ടായ വെടിവെപ്പിൽ അഞ്ച് പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും മൂന്ന് പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു.സാൻ ജസീന്റോ കൗണ്ടി ഷെരീഫ് ഗ്രെഗ് കേപ്പേഴ്‌സ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, വധശിക്ഷാ രീതിയിലുള്ള കൊലപാതകങ്ങളിൽ സംശയിക്കുന്നത് മെക്‌സിക്കൻ പൗരനായ ഫ്രാൻസിസ്‌കോ ഒറോപെസയാണ് (39). ഒറോപെസയുടെ ഫോട്ടോകളൊന്നും നിലവിൽ ലഭ്യമല്ല.ഫ്രാൻസിസ്‌കോ ഒറോപെസ (39) മദ്യലഹരിയിലായിരുന്നുവെന്നും എആർ-15 വെടിയുതിർക്കുകയായിരുന്നുവെന്നും അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ കരുതുന്നു.

കൊലപാതകം നടന്ന സ്ഥലത്തിന് പടിഞ്ഞാറ് 1.2 മൈൽ അകലെയുള്ള വനപ്രദേശത്ത് പോലീസ് പ്രതിയെ പിടികൂടിയതായി ഷെരീഫ് പറഞ്ഞു, കൊല്ലപ്പെട്ട അഞ്ച് പേരിൽ എട്ട് വയസ്സുള്ള ആൺകുട്ടിയും ഉൾപ്പെടുന്നു.
.തന്റെ ഓഫീസ് ഇതുവരെ കൈകാര്യം ചെയ്ത മൂന്നിലധികം ഇരകളുള്ള ആദ്യത്തെ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പ് സംഭവമാണിതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.എല്ലാ ഇരകളേയും കഴുത്തിൽ നിന്ന് വെടിവച്ചത് “ഏതാണ്ട് വധശിക്ഷാ രീതിയാണ്”, പോലീസ് പറഞ്ഞു.
അർദ്ധരാത്രിക്ക് തൊട്ടുമുമ്പ്, ഹൂസ്റ്റണിൽ നിന്ന് 50 മൈൽ വടക്ക് ക്ലീവ്‌ലാൻഡിലെ ട്രയൽസ് എൻഡ് ഏരിയയിലെ വാൾട്ടേഴ്‌സ് റോഡിന്റെ 100 ബ്ലോക്കിലായിരുന്നു സംഭവം.സംഭവസ്ഥലത്തേക്കുള്ള യാത്രാമധ്യേ, ലൊക്കേഷനിലെ സജീവ ഷൂട്ടറിനെക്കുറിച്ച് ഷെരീഫിന്റെ ഓഫീസിന് ഒന്നിലധികം 911 കോളുകൾ ലഭിച്ചു. അവിടെ എത്തിയപ്പോൾ, വസതിയിൽ അഞ്ച് പേർ വെടിയേറ്റതായി ഉദ്യോഗസ്ഥർ കണ്ടെത്തി, പോലീസ് പറഞ്ഞു. നാല് പേർ സംഭവസ്ഥലത്ത് തന്നെ മരിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിക്കപ്പെട്ടു, എട്ട് വയസ്സുള്ള ഒരു ആൺകുട്ടിയെ ഗുരുതരാവസ്ഥയിൽ പ്രാദേശിക ട്രോമ സെന്ററിലേക്ക് എയർലിഫ്റ്റ് ചെയ്തു, അവിടെ കുട്ടി മരിച്ചു, കേപ്പേഴ്സ് പറഞ്ഞു.

കൊല്ലപ്പെട്ടവർ ഹോണ്ടുറാസിൽ നിന്നുള്ളവരാണെന്ന് കേപ്പേഴ്‌സ് പറഞ്ഞു. വീട്ടിൽ ആകെ 10 പേർ താമസിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കൊല്ലപ്പെട്ടവരിൽ നാല് മുതിർന്നവരും ഒരു പുരുഷനും മൂന്ന് സ്ത്രീകളുമാണ്, ഇളയ കുട്ടിക്ക് വെറും എട്ട് വയസ്സായിരുന്നു. പരിക്കേറ്റ മറ്റ് മൂന്ന് പേരും കുട്ടികളാണ്.

ഷെരീഫിന്റെ ഓഫീസ് മരിച്ചവരുടെ ഐഡന്റിറ്റി തടഞ്ഞുവയ്ക്കുന്നത് അടുത്ത ബന്ധുക്കളെ അറിയിക്കുന്നതുവരെ, എന്നാൽ ഒറോപെസയുടെ കോൺസുലാർ തിരിച്ചറിയൽ കാർഡിന്റെ പകർപ്പ് കൈവശമുണ്ടെന്ന് പറയുന്നു.

ഇവരുടെ വസതിയിൽ നിന്ന് അധികൃതർ ഒരു ഷോട്ട്ഗൺ, .223 കാലിബർ റൈഫിൾ ഉൾപ്പെടെ രണ്ട് റൈഫിളുകൾ, ഒരു പിസ്റ്റൾ എന്നിവ പിടിച്ചെടുത്തു.

39 കാരനായ ഫ്രാൻസിസ്കോ ഒറോപെസയാണെന്ന് പോലീസ് തിരിച്ചറിഞ്ഞ പ്രതിക്കായി നിലവിൽ ഒരു മനുഷ്യവേട്ട നടന്നുവരികയാണ്. നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന മനുഷ്യവേട്ടയിൽ സഹായിക്കുകയാണെന്ന് എഫ്ബിഐയുടെ ഹൂസ്റ്റൺ ഫീൽഡ് ഓഫീസ് അറിയിച്ചു.

ഒരു ജഡ്ജി ഒറോപെസയ്‌ക്ക് അറസ്റ്റ് വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിക്കുകയും 5 മില്യൺ ഡോളർ ബോണ്ട് നൽകുകയും ചെയ്തു. നടന്നോ സൈക്കിളിലോ ഒറോപെസ പോയെന്നും സംഭവസ്ഥലത്ത് നിന്ന് രണ്ട് മൈൽ ചുറ്റളവിലാണെന്നും അധികൃതർ കരുതുന്നു, കെടിആർകെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.
പ്രതിയുടെ അറസ്റ്റിന് ഒരു ജഡ്ജി വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിക്കുകയും 5 മില്യൺ ഡോളർ ബോണ്ട് നൽകുകയും ചെയ്തു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *