അനധിക്രത കുടിയിയേറ്റക്കാരുടെ തള്ളിക്കയറ്റം.ചിക്കാഗോയിൽ അടിയന്തിരാവസ്ഥ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ചിക്കാഗോ :അനധിക്രത കുടിയിയേറ്റക്കാരുടെ തള്ളിക്കയറ്റം വർധിച്ചതോടെ ചിക്കാഗോ മേയർ ലൈറ്റഫുട്ട് സിറ്റിയിൽ അടിയന്തിരാവസ്ഥ പ്രഖ്യാപിച്ചു .ഞങ്ങൾ ഒരു ബ്രേക്കിംഗ് പോയിന്റിൽ എത്തിയിരിക്കുന്നു. ‘ 2023 മെയ് 9 ചൊവ്വാഴ്ച സിറ്റി ഹാളിൽ ഉച്ചകഴിഞ്ഞുള്ള വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ, ഷിക്കാഗോയിലേക്ക് കുടിയിയേറ്റക്കാരെ ബസ്സിൽ എത്തിച്ചതിന്ടെക്സസ് ഗവർണർ ഗ്രെഗ് ആബട്ടിനെ മേയർ ലൈറ്റഫുട്ട് രൂക്ഷമായി
വിമർശിച്ചു
നഗരത്തിൽ പുതിയതായി എത്തുന്നവരായ കുടിയേറ്റക്കാരോ, അഭയാർത്ഥികളോ ആയവരെ നേരിടാൻ അടിയന്തരാവസ്ഥ പ്രഖ്യാപിക്കാനുള്ള തീരുമാനത്തെക്കുറിച്ച് മേയർ ലൈറ്റഫുട്ട് വിശദീകരിച്ചു.ചിക്കാഗോയിലെ കുടിയേറ്റ പ്രതിസന്ധി “ഒരു തകർച്ചയിൽ എത്തിയിരിക്കുന്നതായി മേയർ പറഞ്ഞു
പാൻഡെമിക് സമയത്ത് ഏർപ്പെടുത്തിയ അതിർത്തി നിയന്ത്രണങ്ങൾ നിയന്ത്രണങ്ങൾ കാലഹരണപ്പെട്ടതായും
പുതുതായി എത്തുന്ന 8,000-ത്തിലധികം ആളുകൾക്ക് അടിയന്തര പരിചരണം നൽകുന്നതിനും സംസ്ഥാനത്തിനും കുക്ക് കൗണ്ടിക്കും പങ്കാളിത്തത്തോടെ സിറ്റി ഒരു മൾട്ടി-ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റൽ, സിറ്റി-വൈഡ് തന്ത്രം ഏകോപിപ്പിച്ചതായി .മേയർ അറിയിച്ചു

ഈ മാനുഷിക പ്രതിസന്ധിക്ക് കൂട്ടായതും വേഗത്തിലുള്ളതുമായ പ്രവർത്തനം ആവശ്യമാണ്, അതിനാലാണ് നഗരം വിവിധ നഗര വകുപ്പുകൾ, ആൾഡർമാൻമാർ, കമ്മ്യൂണിറ്റി അധിഷ്‌ഠിത സംഘടനകൾ, കമ്മ്യൂണിറ്റി നേതാക്കൾ എന്നിവരുമായി സഹകരിച്ച് താത്കാലിക വിശ്രമ കേന്ദ്രങ്ങളും താൽക്കാലിക ഷെൽട്ടറുകളും ആയി പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള സൈറ്റുകൾ കണ്ടെത്തുന്നത്.

ഈ പ്രതിസന്ധി കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് അത് കൂടുതൽ ആഴത്തിലാക്കുമെന്ന് നാമെല്ലാവരും മനസ്സിലാക്കണം, അതിനാൽ ഞങ്ങൾ മുന്നോട്ട് പോകുമ്പോൾ, കൂടുതൽ വ്യക്തികളുടെയും കുടുംബങ്ങളുടെയും വരവിനായി തയ്യാറെടുക്കാനും ചിക്കാഗോ പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന് ആശ്വാസം നൽകാനും ചിക്കാഗോ നഗരത്തിന് കൂടുതൽ സ്ഥലങ്ങൾ ഓൺലൈനിൽ കൊണ്ടുവരേണ്ടിവരും. ചിക്കാഗോ നഗരം ഒരു ദേശീയ മാനുഷിക പ്രതിസന്ധിയുടെ നടുവിലാണ്, സ്വാഗതാർഹമായ നഗരമെന്ന നിലയിൽ അതിന്റെ മൂല്യങ്ങൾക്കനുസൃതമായി ഒരു ഏകീകൃത പരിശ്രമത്തിലൂടെ, ഈ വിഷയത്തിന്റെ അടിയന്തിരാവസ്ഥയോട് പ്രതികരിക്കാൻ ചിക്കാഗോ കഴിയുന്നതെല്ലാം ചെയ്യുന്നു. ആവശ്യം നിറവേറ്റാൻ ആവശ്യമായ വിഭവങ്ങൾ നിലവിൽ ഇല്ലാത്തതിനാൽ, അടിയന്തര അഭയകേന്ദ്രത്തിനും പുനരധിവാസത്തിനും ആവശ്യമായ അധിക ധനസഹായവും വിഭവങ്ങളും ഉപയോഗിച്ച് പുതിയ ദൗത്യത്തെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ ഫെഡറൽ, സംസ്ഥാന ഗവൺമെന്റുകളോട് സിറ്റി ആവശ്യപ്പെടുന്നതായും മേയർ അറിയിച്ചു

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *