തോക്ക് അക്രമത്തിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് ടെക്‌സാസിലുടനീളമുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾ ക്ലാസിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങിപ്പോയി-പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഡാളസ് :തോക്ക് അക്രമത്തിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് ടെക്‌സാസിലുടനീളമുള്ള നൂറുകണക്കിന് വിദ്യാർത്ഥികൾ വ്യാഴാഴ്ച സ്‌കൂളിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങിപ്പോയി. അലനിലെ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പിന് ശേഷം ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളിലാണ് സംസ്ഥാനവ്യാപകമായ വിദ്യാർത്ഥികൾ പ്രതിഷേധനത്തിനിറങ്ങിയത്
ശനിയാഴ്ച അലൻ പ്രീമിയം ഔട്ട്‌ലെറ്റുകൾക്ക് നേരെയുണ്ടായ ആക്രമണത്തിൽ തോക്കുധാരി എട്ട് പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും ഏഴ് പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു

അടുത്തുള്ള അലൻ ഹൈസ്‌കൂളിലെ വിദ്യാർത്ഥികളും പുറത്തിറങ്ങി, ചിലർ “ചിന്തകൾക്കും പ്രാർത്ഥനകൾക്കും” പകരം നയത്തിനും മാറ്റത്തിനും വേണ്ടി ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്ന ഷർട്ടുകൾ ധരിച്ച് “അക്രമം നിർത്തുക” എന്നെഴുതിയ ബോർഡുകളും പിടിച്ചിരുന്നു

തോക്ക് അക്രമം തടയുന്നതിനുള്ള ശ്രമങ്ങളുടെ ഭാഗമായ സ്റ്റുഡന്റ്‌സ് ഡിമാൻഡ് ആക്ഷൻ, ടെക്‌സാസ് വിദ്യാർത്ഥികളോട് അവരുടെ ശബ്ദം ഉപയോഗിക്കാനും കൂടുതൽ കൂട്ട വെടിവയ്‌പ്പുകൾ തടയാൻ നിയമനിർമ്മാതാക്കളെ നിർബന്ധിക്കണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടതായി സംഘടന പങ്കിട്ട ടൂൾകിറ്റ് പറയുന്നു.

“ടെക്സസ് നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ ഗൺ സുരക്ഷാ നിയമങ്ങളല്ലാതെ മറ്റൊന്നും ചെയ്തിട്ടില്ല, തോക്ക് വ്യവസായ ലാഭം ഞങ്ങളുടെ കുട്ടികളുടെ സുരക്ഷയെക്കാൾ മുന്നിലാണ്,” ടൂൾകിറ്റ് വായിക്കുന്നു.

19 കുട്ടികളും രണ്ട് അധ്യാപകരും കൂട്ട വെടിവയ്പ്പിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട ഉവാൾഡെ സ്കൂൾ കൂട്ടക്കൊലയ്ക്ക് ഏകദേശം ഒരു വർഷത്തിന് ശേഷമാണ് വ്യാഴാഴ്ച പ്രതിഷേധം നടന്നത്.

ലവ്‌ജോയ് വിദ്യാർത്ഥികൾ മാറിമാറി മെഗാഫോണിൽ സംസാരിച്ചു, “ഞാൻ എന്റെ ജീവിതത്തെക്കുറിച്ചല്ല, ഫൈനലിനെക്കുറിച്ചാണ് വിഷമിക്കേണ്ടത്,” “ഞാൻ വസ്ത്രങ്ങൾ വാങ്ങുകയായിരുന്നു, ബുള്ളറ്റുകളല്ല,” “ഞാൻ സ്‌കൂളിലായിരിക്കണം, പകരം ഞാനാണ്” എന്നിങ്ങനെ എഴുതിയ പോസ്റ്ററുകൾ. വെടിവെക്കരുതെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

ലവ്‌ജോയിയിലെ പുതുമുഖ വിദ്യാർത്ഥിയായ ലിൻ ജോൺസ് ധരിച്ചിരുന്നത് “കുട്ടികളെ തോക്കുകളല്ല സംരക്ഷിക്കൂ” എന്നെഴുതിയ ഒരു ഷർട്ട് ആയിരുന്നു. ഈ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി പോരാടേണ്ടി വരുന്നത് നിരാശാജനകമാണെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു.

“കൊല്ലപ്പെടരുതെന്ന് ഞങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഞങ്ങളുടെ അയൽക്കാരോട് വെടിവെക്കരുതെന്ന് ഞങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഞങ്ങൾ സുരക്ഷ ആവശ്യപ്പെടുന്നു, അധ്യാപകർക്ക് തോക്കുകൾ എടുക്കേണ്ടതില്ല, ”15 കാരനായ ജോൺസ് പറഞ്ഞു.

സുരക്ഷാ കാരണങ്ങളാൽ ഫോർട്ട് വർത്ത് ഐഎസ്ഡി അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റർമാർ ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റിൽ ജില്ലയിലെ വിദ്യാർത്ഥികളെ വാക്കൗട്ടിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിൽ നിന്ന് നിരുത്സാഹപ്പെടുത്തി.

സാൻ അന്റോണിയോയിൽ, സെമി-ഓട്ടോമാറ്റിക് റൈഫിൾ വാങ്ങുന്നതിനുള്ള പ്രായപരിധി 18 ൽ നിന്ന് 21 ആയി ഉയർത്തുന്ന ബില്ലിന് വേണ്ടി നിയമനിർമ്മാതാക്കളോട് വോട്ട് ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് വിദ്യാർത്ഥികൾ സിറ്റി ഹാളിലേക്ക് നടന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *