ബൈഡന്റെ വിദ്യാർത്ഥി കടാശ്വാസ പദ്ധതി യു എസ് ജനപ്രതിനിധി സഭ തടഞ്ഞു – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ:ബൈഡന്റെ വിദ്യാർത്ഥി കടാശ്വാസ പരിപാടി തടയുന്നതിനുള്ള നടപടി യു എസ് ഹൗസ് പാസാക്കി.ഇതുസംബന്ധിച്ചുള്ള നിയമനിർമ്മാണം 218-203 വോട്ടിനു പാസാക്കി, . പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ വിദ്യാർത്ഥി കടാശ്വാസ പദ്ധതി തടയുന്നതിനുള്ള റിപ്പബ്ലിക്കൻ നടപടി പാസാക്കുന്നതിന് ജനപ്രതിനിധി സഭ ബുധനാഴ്ചയാണ് വോട്ട് ചെയ്തത് . , പ്രധാനമായും പാർട്ടി ലൈനുകളിൽ, രണ്ട് ഡെമോക്രാറ്റുകൾ – മെയ്നിലെ ജനപ്രീതിയാർജ്ജിച്ച ജാരെഡ് ഗോൾഡൻ, വാഷിംഗ്ടണിലെ മേരി ഗ്ലൂസെൻകാമ്പ് പെരസ് – എന്നിവർ റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരോടൊപ്പം ഈ നടപടിയെ പിന്തുണച്ചു. എന്നാൽ ഡെമോക്രാറ്റിക് നിയന്ത്രിത സെനറ്റിൽ ഈ നടപടി അംഗീകരിക്കാൻ സാധ്യതയില്ല.

10,000 ഡോളറിനും 20,000 ഡോളറിനും ഇടയിൽ വരുമാനം നിശ്ചിത നിലവാരത്തിൽ താഴെയുള്ളവരോ പെൽ ഗ്രാന്റ് ലഭിച്ചവരോ ആയ വായ്പക്കാർക്ക് 10,000 ഡോളറിനും 20,000 ഡോളറിനും ഇടയിലുള്ള വായ്പകൾ റദ്ദാക്കാനുള്ള അഡ്മിനിസ്ട്രേഷന്റെ പരിപാടി ഈ നിയമനിർമ്മാണം റദ്ദാക്കും. ലോൺ പേയ്‌മെന്റുകളുടെയും പലിശ സമാഹരണത്തിന്റെയും പാൻഡെമിക് കാലഘട്ടത്തിലെ താൽക്കാലിക വിരാമം ഈ നിയമനിർമ്മാണം അവസാനിപ്പിക്കും.

റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തിന്റെ പരിപാടിയെ നിശിതമായി വിമർശിച്ചു, ഇത് നികുതിദായകരെ ഭാരപ്പെടുത്തുന്നുവെന്നും ഇതിനകം വായ്പ അടച്ചവരോ കോളേജിൽ ചേരാത്തവരോ ആയ അമേരിക്കക്കാരോട് അന്യായമാണെന്നും വാദിച്ചു. പ്രോഗ്രാം റദ്ദാക്കുന്നത് അടുത്ത ദശകത്തിൽ ഏകദേശം 315 ബില്യൺ ഡോളർ ഫെഡറൽ കമ്മി കുറയ്ക്കുമെന്ന് കോൺഗ്രസ് ബജറ്റ് ഓഫീസ് കണക്കാക്കി.

ബൈഡൻ ഭരണകൂടം, ഇതിനു വിപരീതമായി, ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെ ചെലവ് താഴ്ന്ന, ഇടത്തരം വരുമാനമുള്ള അമേരിക്കക്കാർക്ക് ഒരു “ആജീവനാന്ത ഭാരമായി” മാറിയെന്ന് വാദിച്ചു. പകർച്ചവ്യാധിയും അനുബന്ധ സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയും അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം വായ്പ തിരിച്ചടയ്ക്കാൻ പ്രോഗ്രാം ആളുകൾക്ക് അവസരം നൽകുന്നു, ഭരണകൂടം പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

നിയമസഭയിൽ നിയമനിർമ്മാണം അവതരിപ്പിച്ച ജനപ്രതിനിധി ബോബ് ഗുഡ്, ആർ-വ., വോട്ടെടുപ്പിന് ശേഷം ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ ഇത് പാസാക്കിയതിനെ പ്രശംസിച്ചു.

“പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന്റെ വിദ്യാർത്ഥി വായ്പാ കൈമാറ്റ പദ്ധതി വിദ്യാർത്ഥി വായ്പക്കാരിൽ നിന്ന് നൂറുകണക്കിന് ബില്യൺ ഡോളർ പേയ്‌മെന്റുകൾ അമേരിക്കൻ ജനതയുടെ മുതുകിലേക്ക് മാറ്റുന്നു,” ഗുഡ് ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ വിദ്യാർത്ഥി വായ്പാ ഇളവ് നൽകുന്നത് ബൈഡന്റെ ഒരു പ്രധാന മുൻ‌ഗണനയാണ്, മാത്രമല്ല പുരോഗമന ഡെമോക്രാറ്റുകളിൽ നിന്നുള്ള പിന്തുണ ലഭിക്കുകയും ചെയ്തു., ബൈഡൻ ഹൗസ് നടപടി തന്റെ മേശപ്പുറത്ത് വച്ചാൽ അത് വീറ്റോ ചെയ്യുമെന്നും വൈറ്റ് ഹൗസ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി,

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *