ജയിലിൽ ജനിച്ച പെൺകുട്ടി അറോറ സ്കൈ കാസ്റ്റ്‌നർ ഹാർവാർഡിൽ ഉന്നത പഠനത്തിന് – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ടെക്സാസ് : ജയിലിൽ ജനിച്ച ടെക്സാസ്സിൽ നിന്നുള്ള പെൺകുട്ടി അറോറ സ്കൈ കാസ്റ്റ്‌നറിനു ഹാർവാർഡ് സർവകലാശാലയിൽ ഉന്നത പഠനത്തിന് പ്രവേശനം ലഭിച്ചു.

അറോറ സ്കൈ കാസ്റ്റ്‌നർ ഗാൽവെസ്റ്റൺ കൗണ്ടി ജയിലിലാണ് ജനിച്ചത് . പതിനെട്ട് വർഷത്തിന് ശേഷം, വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി കോൺറോ ഹൈസ്‌കൂളിലെ തന്റെ ക്ലാസിൽ മൂന്നാമതായി ബിരുദം നേടി.തുടർന്ന് കാസ്റ്റ്‌നർ ഹാർവാർഡിൽ ഇടം നേടുന്നതിൽ വിജയിച്ചു എന്ന് മാത്രമല്ല – പൂർണ്ണ സ്കോളർഷിപ്പിൽ അവൾ അഭിമാനകരമായ ഐവി ലീഗ് സ്കൂളിൽ ചേരുകയും ചെയ്യും.

കാസ്റ്റ്നറെ പ്രസവിക്കുമ്പോൾ അമ്മ ജയിലിലായിരുന്നു. കാസ്റ്റ്‌നറുടെ പിതാവ് അവളെ നവജാതശിശുവായി ജയിലിൽ നിന്ന് എടുത്ത ദിവസം മുതൽ മകളുടെ ജീവിതത്തിൽ മാതാവ് ഒരു പങ്കും വഹിച്ചിട്ടില്ല, പിതാവാണ് പിന്നീട് കുട്ടിയെ വളർത്തിയത്

മോണ്ട്ഗോമറി കൗണ്ടിയിൽ താമസിച്ചു വളർന്നപ്പോൾ, കാസ്റ്റ്‌നർ അവളുടെ അച്ഛനോടൊപ്പം ധാരാളം സ്ഥലങ്ങളിൽ സന്ദർശിച്ചിരുന്നു.

എലിമെന്ററി സ്കൂളിൽ പഠിക്കുമ്പോൾ തന്നെ സ്റ്റാഫിലെ അംഗങ്ങൾ അവളിൽ വലിയ സാധ്യതകൾ കണ്ടിരുന്നു എന്നാൽ കമ്മ്യൂണിറ്റി വോളണ്ടിയർമാരെ വിദ്യാർത്ഥികളുമായി പങ്കാളികളാക്കുന്ന CISD യുടെ പ്രൊജക്റ്റ് മെന്റർ പ്രോഗ്രാമിൽ നിന്നുള്ള ചില മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ കാസ്റ്റ്‌നറിനു ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് തോന്നി.

“എനിക്ക് കാസ്റ്റ്‌നറിനെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രതീക്ഷകൾ വലിയതായിരുന്നു .കാസ്റ്റ്‌നറിൻറെ നായകൻ റോസ പാർക്ക്സ് ആയിരുന്നു, പ്രിയപ്പെട്ട ഭക്ഷണം ഡയറി ക്വീനിൽ നിന്നുള്ള ടാക്കോസ് ആയിരുന്നു, കുട്ടി കൂടുതൽ വായിക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെട്ടു. ഇവർ ശോഭയുള്ള ഒരു പെൺകുട്ടിയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതി, ഉപദേഷ്ടാവായ മോന ഹംബി പറഞ്ഞു.

2022 മാർച്ചിൽ ഹാമ്പിയും അവളുടെ ഭർത്താവ് റാണ്ടിയും കാസ്റ്റ്നറിനൊപ്പം ഹാർവാർഡ് കാമ്പസ് പര്യടനം നടത്തി, ഈ വർഷം അവസാനം യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ചേരാനുള്ള കൗമാരക്കാരിയുടെ തീരുമാനത്തെ ഉറപ്പിക്കാൻ ഇത് സഹായിച്ചു. “ആ യാത്രയ്ക്ക് ശേഷം, സ്കൂളിനോടുള്ള അവളുടെ സ്നേഹം തീവ്രമാകുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു,” ഹംബി പറഞ്ഞു.

ഹംബിയ്‌ക്കൊപ്പം, തന്റെ ഹാർവാർഡ് അപേക്ഷ തയ്യാറാക്കാൻ സഹായിച്ച ബോസ്റ്റൺ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ പ്രൊഫസറായ ജെയിംസ് വാലസിനെയും കാസ്റ്റ്‌നർ ആശ്രയിച്ചിരുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *