കുടിയേറ്റക്കാരെ ചാർട്ടേഡ് ജെറ്റിൽ കൊണ്ടുപോയി പള്ളിക്ക് പുറത്ത് ഇറക്കിവിട്ടു

Spread the love

കാലിഫോർണിയ :  ടെക്‌സാസ് വഴി രാജ്യത്തേക്ക് കടന്ന പതിനാറ് വെനസ്വേലൻ, കൊളംബിയൻ കുടിയേറ്റക്കാരെ ചാർട്ടേഡ് വിമാനത്തിൽ കാലിഫോർണിയയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി സാക്രമെന്റോയിലെ ഒരു പള്ളിക്ക് പുറത്ത് ഇറക്കിവിട്ടു, കാലിഫോർണിയ ഗവർണർ ഗാവിൻ ന്യൂസോമും കുടിയേറ്റ അവകാശ അഭിഭാഷകരും ശനിയാഴ്ച പറഞ്ഞു.

യുവാക്കളെയും യുവതികളെയും വെള്ളിയാഴ്ച സാക്രമെന്റോയിലെ റോമൻ കാത്തലിക് രൂപതയ്ക്ക് പുറത്ത് ഇറക്കിവിട്ടത് .ഓരോ ബാക്ക്‌പാക്കിന്റെ വിലയുള്ള സാധനങ്ങൾ മാത്രമാണെന്ന് അവരുടെ കൈവശം ഉണ്ടായിരുന്നതെന്ന് കുടിയേറ്റക്കാരെ സഹായിക്കുന്ന വിശ്വാസാധിഷ്ഠിത കമ്മ്യൂണിറ്റി ഓർഗനൈസിംഗ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ കാലിഫോർണിയയിലെ കാമ്പെയ്‌ൻ ഡയറക്ടർ എഡ്ഡി കാർമോണ പറഞ്ഞു.”അവരോട് കള്ളം പറയുകയും മനപ്പൂർവ്വം കബളിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു,” സാക്രമെന്റോയിൽ ഇറക്കിയ ശേഷം കുടിയേറ്റക്കാർക്ക് തങ്ങളെവിടെയാണെന്ന് അറിയില്ലായിരുന്നുവെന്ന് കാർമോണ പറഞ്ഞു.

കുടിയേറ്റക്കാരെ ഇതിനകം തന്നെ യുഎസ് ഇമിഗ്രേഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പ്രോസസ് ചെയ്യുകയും അഭയ കേസുകൾക്കായി കോടതി തീയതികൾ നൽകുകയും ചെയ്തു, കുടിയേറ്റക്കാർക്ക് ജോലി ലഭിക്കാനും അവരെ അവസാന ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്ത് എത്തിക്കാനും സഹായിക്കാമെന്ന് അവർ വാഗ്ദാനം ചെയ്തു കാർമോണ പറഞ്ഞു.

താനും സ്റ്റേറ്റ് അറ്റോർണി ജനറൽ റോബ് ബോണ്ടയും ശനിയാഴ്ച കുടിയേറ്റക്കാരുടെ സംഘവുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയെന്നും അവരെ ടെക്‌സാസിൽ നിന്ന് ന്യൂ മെക്‌സിക്കോയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുകയും പിന്നീട് സ്വകാര്യ ചാർട്ടേഡ് ജെറ്റിൽ സാക്രമെന്റോയിലേക്ക് അയക്കുകയും ചെയ്തതായാണ് അറിഞ്ഞതെന്നും ഗവർണർ ഗാവിൻ പറഞ്ഞു.

ഗ്രൂപ്പിന്റെ യാത്രയ്‌ക്ക് ആരാണ് പണം നൽകിയതെന്നും “ഈ യാത്ര സംഘടിപ്പിക്കുന്ന വ്യക്തികൾ തെറ്റായ വാഗ്ദാനങ്ങൾ നൽകി ആരെയെങ്കിലും തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ചോ അല്ലെങ്കിൽ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകൽ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഏതെങ്കിലും ക്രിമിനൽ നിയമങ്ങൾ ലംഘിച്ചിട്ടുണ്ടോ” എന്നും കണ്ടെത്താൻ കാലിഫോർണിയ നീതിന്യായ വകുപ്പുമായി ചേർന്ന് പ്രവർത്തിക്കുകയാണെന്നും ന്യൂസോം പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം, ടെക്‌സാസിലെയും ഫ്ലോറിഡയിലെയും റിപ്പബ്ലിക്കൻ ഗവർണർമാർ ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തിന്റെ പരാജയപ്പെട്ട അതിർത്തി നയങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനുള്ള കാമ്പെയ്‌നിന്റെ ഭാഗമായി മുൻകൂർ മുന്നറിയിപ്പില്ലാതെ ഡെമോക്രാറ്റിക് സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്കു കുടിയേറുന്നവരെ കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോയിരുന്നു .

തന്റെ സംസ്ഥാനം കൊളറാഡോയിലെ ഡെൻവറിലേക്ക് കുടിയേറ്റക്കാരെ എത്തിക്കാൻ തുടങ്ങിയതായി കഴിഞ്ഞ മാസം ടെക്സസ് ഗവർണർ ഗ്രെഗ് ആബട്ട് പറഞ്ഞു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *