മലയാളി സൈനികൻ കോളിന്‍ മാര്‍ട്ടിനു (19) തിരയില്‍പ്പെട്ട് ദാരുണാദ്യം – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോര്‍ക്ക് :  ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ മലയാളി സൈനികന്‍ കടലില്‍ മുങ്ങി മരിച്ചു. കോട്ടയം പള്ളിക്കത്തോട് സ്വദേശി മാര്‍ട്ടിന്‍ ആന്റണിയുടെ മകന്‍ കോളിന്‍ മാര്‍ട്ടിന്‍(19) ആണ് മരിച്ചത്. സുഹൃത്തുക്കള്‍ക്കൊപ്പം കടല്‍ത്തീരത്തുകൂടി നടക്കുമ്പോള്‍ തിരയില്‍പ്പെട്ട് ചുഴിയില്‍ അകപ്പെടുകയായിരുന്നു.20 മിനിറ്റ് വെള്ളത്തിൽ മുങ്ങി അബോധാവസ്ഥയിലായ ന്യൂയോർക്ക് യുവാവിനെ കോസ്റ്റ് ഗാര്‍ഡ് രക്ഷപ്പെടുത്തി അപ്‌സ്‌റ്റേറ്റിലെ നെപ്‌ട്യൂണിലെ ജേഴ്‌സി ഷോർ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി മെഡിക്കൽ സെന്ററിലെത്തിച്ചു ചികിത്സയിലിരിക്കെയാണ് മരണം സംഭവിച്ചതെന്ന് പോലീസ് മേധാവി ലിയോനാർഡ് ഗൈഡ സ്ഥിരീകരിച്ചു .

അടുത്തിടെ ഒരു മിലിട്ടറി ബൂട്ട് ക്യാമ്പിൽ നിന്ന് ബിരുദം നേടിയ മാർട്ടിൻ, അന്ന് മൂന്ന് സുഹൃത്തുക്കളോടൊപ്പം തീരം സന്ദർശിക്കുകയായിരുന്നു, വൈകുന്നേരം 5 മണിക്ക് ശേഷം കെന്റ് അവന്യൂ ബീച്ചിൽ നീന്താൻ പോയപ്പോൾ, ലൈഫ് ഗാർഡുകൾ ആരും ഡ്യൂട്ടിയിൽ ഇല്ലായിരുന്നു, ഗൈഡ മുമ്പ് പറഞ്ഞു.രക്ഷപ്പെടുത്തിയ രണ്ടു നീന്തൽക്കാരും ന്യൂയോർക്ക് സ്റ്റേറ്റിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ദിവസത്തെ സന്ദർശനത്തിനെത്തിയ നാലംഗ സംഘത്തിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നുവെന്ന് ചീഫ് പറഞ്ഞു. അഞ്ചുമണിക്ക് ശേഷം ലൈഫ് ഗാർഡുകൾ ഇല്ലാത്ത സമയത്താണ് സംഘം വെള്ളത്തിലിറങ്ങിയത്.
സംഘം സുരക്ഷിതമല്ലാത്ത വെള്ളത്തിൽ നീന്തുകയായിരുന്നു, ഇത് ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും ശുപാർശ ചെയ്യാത്ത കാര്യമാണ്,” ചീഫ് ഗൈഡ പറഞ്ഞു.
അഞ്ചു വര്‍ഷം മുന്‍പാണ് കോളിന്‍ അമേരിക്കയില്‍ എത്തിയത്. സംസ്‌കാരം പിന്നീട് സൈനീക ബഹുമതികളോടെ ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ നടക്കും.
അമേരിക്കയില്‍ സ്ഥിരതാമസമാണ് കോളിന്‍ മാര്‍ട്ടിന്റെ കുടുംബം. മാതാവ്: മഞ്ജു, സഹോദരന്‍: ക്രിസ്റ്റി മാര്‍ട്ടിന്‍.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *