യുഎസിലെ അമ്മയെയും മകളെയും ഹെയ്തിയിൽ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി ആളുകൾ അവിടേക്ക് യാത്ര ചെയ്യരുതെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി : ഹെയ്തിയിലെ ഒരു സ്ഥാപനത്തിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന ന്യൂ ഹാംഷെയറിൽ നിന്നുള്ള ഒരു സ്ത്രീയും അവളുടെ ഇളയ മകളും തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു, യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് രാജ്യത്ത് “യാത്ര ചെയ്യരുത്” എന്ന നിർദ്ദേശം പുറപ്പെടുവിക്കുകയും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന സുരക്ഷാ ആശങ്കകൾക്കിടയിൽ അവിടെ നിന്ന് പോകാൻ അടിയന്തിര ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

എൽ റോയ് ഹെയ്‌തിയിലെ നഴ്‌സായ അലിക്‌സ് ഡോർസൈൻവിലും മകളും വ്യാഴാഴ്ചയാണ് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതെന്ന് സംഘടന ശനിയാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. പോർട്ട് ഓ പ്രിൻസിൽ സ്‌കൂളും മന്ത്രാലയവും നടത്തുന്ന എൽ റോയ് പറഞ്ഞു, ഇരുവരെയും കാമ്പസിൽ നിന്ന് കൊണ്ടുപോയത് ,പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഡയറക്ടർ സാന്ദ്രോ ഡോർസൈൻവിലിന്റെ ഭാര്യയാണ് ഡോർസൈൻവിൽ.

“ഹൈതിയെ അവളുടെ വീടും ഹെയ്തിയൻ ജനതയെ അവളുടെ സുഹൃത്തുക്കളും കുടുംബവും ആയി കണക്കാക്കുന്ന അഗാധമായ അനുകമ്പയും സ്നേഹവും ഉള്ള വ്യക്തിയാണ് അലിക്സ്,” എൽ റോയ് പ്രസിഡന്റും സഹസ്ഥാപകനുമായ ജേസൺ ബ്രൗൺ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. ഹെയ്തിയിലെ ജനങ്ങളെ യേശുവിന്റെ നാമത്തിൽ സ്നേഹിക്കുകയും സേവിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിനാൽ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്നവർക്ക് ആശ്വാസം പകരാൻ അലിക്സ് ഞങ്ങളുടെ സ്കൂളും കമ്മ്യൂണിറ്റി നഴ്സുമായി അക്ഷീണം പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഹെയ്തിയിൽ രണ്ട് യുഎസ് പൗരന്മാരെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതിന്റെ റിപ്പോർട്ടുകൾ അറിയാമായിരുന്നുവെന്ന് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് വക്താവ് ശനിയാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു, “ഞങ്ങൾ ഹെയ്തി അധികാരികളുമായി പതിവായി ബന്ധപ്പെടുന്നുണ്ടെന്നും അവരുമായും ഞങ്ങളുടെ യുഎസ് ഗവൺമെന്റ് ഇന്ററാജൻസി പങ്കാളികളുമായും പ്രവർത്തിക്കുന്നത് തുടരുമെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു. .”

“തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകൽ വ്യാപകമാണെന്നും ഇരകളിൽ പതിവായി യുഎസ് പൗരന്മാരും ഉൾപ്പെടുന്നു” എന്നും ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് അതിന്റെ ഉപദേശക വ്യാഴാഴ്ച പറഞ്ഞു.

തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകലുകളിൽ പലപ്പോഴും മോചനദ്രവ്യ ചർച്ചകൾ ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്നും യു.എസ് പൗരന്മാർക്ക് ശാരീരികമായി ഉപദ്രവം ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടെന്നും അതിൽ പറയുന്നു.

ഈ മാസം ആദ്യം, ദേശീയ മനുഷ്യാവകാശ പ്രതിരോധ ശൃംഖല കൊലപാതകങ്ങളുടെയും തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകലുകളുടെയും വർദ്ധനവിനെക്കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി, ഹെയ്തിയുടെ മോശമായ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യാൻ യുഎൻ സുരക്ഷാ കൗൺസിൽ യോഗം ചേർന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *