എയർപോർട്ടിൽ നിന്നും മോഷ്ടിച്ച 70,000 ഡോളർ വിലമതിക്കുന്ന ആഭരണങ്ങൾ പോലീസ് കണ്ടെത്തി

Spread the love

ബോസ്റ്റൺ -ലോഗൻ എയർപോർട്ടിൽ വിമാനം ഇറങ്ങിയ ഒരു കുടുംബത്തിൽ നിന്നും മോഷ്ടിച്ച 70,000 ഡോളർ വിലമതിക്കുന്ന ആഭരണങ്ങൾ പോലീസ് കണ്ടെത്തി റാക്കയ്ക്കും വിനീത് അഗർവാളിനും അവരുടെ രണ്ട് കുട്ടികളും ഉൾപ്പെടുന്ന കുടുംബം ബന്ധുവിന്റെ വിവാഹത്തിനായി കഴിഞ്ഞ ബുധനാഴ്ചയാണ് ലോഗൻ എയർപോർട്ടിലേക്ക് പറന്നത്.

അഗർവാൾ അവരുടെ ജന്മനാടായ കാലിഫോർണിയയിലെ ലോസ് ആൾട്ടോസിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 1:15 ന് ബോസ്റ്റണിൽ ഇറങ്ങി. ടെർമിനൽ ബി റൈഡ്ഷെയർ പിക്കപ്പിൽ ബാഗുകളും കുട്ടികളുമായി വിമാനത്താവളത്തിൽ നിന്നും പുറത്തുകടന്നു .പിന്നീട്‌ ഊബറിൽ കയറുന്നതിനിടെയാണ് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു ബാഗ് ഉപേക്ഷിച്ചതായി മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിഞ്ഞത്
“എന്റെ ഭർത്താവ് ഉടൻ തന്നെ പോലീസിനെ വിളിച്ചു,” “അവർക്ക് ബാഗ് കണ്ടെത്താൻ കഴിഞ്ഞു, അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ 15 മിനിറ്റിനുശേഷം ബാഗ് കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ, ബാഗ് അൺസിപ്പ് ചെയ്തതായി അദ്ദേഹം ശ്രദ്ധിച്ചു.”

ബാഗിൽ 70,000 ഡോളറിന്റെ ആഭരണങ്ങളും വാച്ചും മോഷണം പോയതായി അഗർവാൾ പറഞ്ഞു. ആ ആഭരണങ്ങളിൽ ഭൂരിഭാഗവും തലമുറകളിലേക്ക് കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെടേണ്ടതായിരുന്നു , ഇത് ഇന്ത്യൻ സംസ്കാരത്തിലെ ഒരു പാരമ്പര്യമാണ്.
ആഭരണങ്ങളിലൂടെയാണ് തങ്ങളുടെ സ്‌നേഹവും വാത്സല്യവും പ്രകടിപ്പിക്കുന്നത്, റാക്ക പറഞ്ഞു. “ആഭരണങ്ങൾ തലമുറകളിലേക്ക് കൈമാറുന്നത് ഇന്ത്യൻ സംസ്കാരത്തിലെ ഒരു ആചാരമാണെന്ന് അറിഞ്ഞുകൊണ്ടാണ് ആളുകൾ ആഭരണങ്ങളുടെ സാംസ്കാരിക പ്രാധാന്യം മനസ്സിലാക്കുന്നത്. .”

മസാച്യുസെറ്റ്‌സ് സ്റ്റേറ്റ് പോലീസ് അന്വേഷണം ആരംഭിക്കുകയും സംശയിക്കുന്ന ഒരാളെ തിരിച്ചറിയാൻ എയർപോർട്ട് നിരീക്ഷണ ക്യാമറകൾ ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്തു. റൈഡ് ഷെയറിലാണ് പ്രതി വിമാനത്താവളം വിട്ടതെന്ന് സംസ്ഥാന പോലീസ് പറഞ്ഞു. കാണാതായ ആഭരണങ്ങൾ സഹിതം നോർവുഡിൽ നിന്നുള്ള 47 വയസ്സുള്ള ആളാണെന്ന് സംശയിക്കുന്നയാളാണെന്ന് ഡിറ്റക്ടീവുകൾക്ക് ഏകദേശം തിരിച്ചറിയാൻ കഴിഞ്ഞു.

പെട്ടികളിൽ നിന്നും നഷ്ടപെട്ട എല്ലാം വീണ്ടെടുക്കാൻ അവർക്ക് കഴിഞ്ഞു, കൂടാതെ ഓരോ ഇനങ്ങളും പ്രദർശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.”വിനീത് അഗർവാൾ പറഞ്ഞു, “(ഞാൻ) അവിശ്വസനീയമാംവിധം നന്ദിയുള്ളവനാണ്.

വിമാനത്താവളങ്ങളിലും പരിസരങ്ങളിലും തങ്ങളുടെ ബാഗേജുകൾ സൂക്ഷിക്കണമെന്ന് യാത്രക്കാരെ അഗർവാൾ കുടുംബം ഓർമ്മിപ്പിച്ചു . തങ്ങളുടെ വസ്‌തുക്കളുടെ ട്രാക്ക് സൂക്ഷിക്കുന്നതിൽ തങ്ങൾ പൊതുവെ അതീവജാഗ്രത പുലർത്തുന്നവരാണെന്നും എന്നാൽ ഒരു നിമിഷത്തേക്ക് തങ്ങളുടെ ശ്രെദ്ധ നഷ്ടപ്പെട്ടതാണ് ഇതിനെല്ലാം കാരണമെന്ന് കുടുംബം പറഞ്ഞു.

Report :  P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *