യുഎസിൽ നിന്ന് നാടുകടത്തപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് 5 വർഷത്തെ പ്രവേശന നിരോധനം – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡിസി :യുഎസിൽ നിന്ന് നാടുകടത്തപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് 5 വർഷത്തെ പ്രവേശന നിരോധനവും വിസ പ്രത്യാഘാതങ്ങളും നേരിടേണ്ടി വന്നേക്കാം: മൂന്ന് ദിവസം മുമ്പ്, വിസയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഒരു ദിവസം ഇരുപത്തിയൊന്ന് വിദ്യാർത്ഥികളെ നാടുകടത്തി.ഈ വിദ്യാർത്ഥികളിൽ പലരും തെലങ്കാന, ആന്ധ്രാപ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരാണ്, കൂടാതെ ആവശ്യമായ എല്ലാ വിസ നടപടിക്രമങ്ങളും നടപടിക്രമങ്ങളും പൂർത്തിയാക്കി ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസം നേടുന്നതിനായി യുഎസിൽ എത്തിയതായിരുന്നു

ഇമിഗ്രേഷൻ ഓഫീസർമാർ ഈ വിദ്യാർത്ഥികളിൽ സമഗ്രമായ രേഖകൾ പരിശോധിച്ചു, തുടർന്ന് അവരെ ഹ്രസ്വമായി തടങ്കലിൽ വയ്ക്കുകയും തിരിച്ചയക്കുകയും ചെയ്തു. ചിക്കാഗോ, സാൻഫ്രാൻസിസ്കോ, അറ്റ്ലാന്റ വിമാനത്താവളങ്ങളിലാണ് സംഭവം.നാടുകടത്തപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥികൾക്കിടയിൽ ഈ സംഭവം നിരവധി പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചു. പ്രധാന പ്രശ്‌നങ്ങളിലൊന്ന് അവർക്ക് 5 വർഷത്തെ വിലക്ക് നേരിടേണ്ടി വന്നേക്കാം എന്നതാണ്,

യുഎസിൽ നിന്ന് നാടുകടത്തപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് 5 വർഷത്തെ പ്രവേശന വിലക്കും വിസ പ്രത്യാഘാതങ്ങളും നേരിടേണ്ടി വന്നേക്കാം
യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഓഫ് അമേരിക്കയിൽ നിന്ന് നാടുകടത്തപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥികളുടെ വിദ്യാർത്ഥി എഫ് 1 വിസകൾ റദ്ദാക്കി. കൂടാതെ, ഈ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് രാജ്യത്തേക്കുള്ള 5 വർഷത്തെ പ്രവേശന വിലക്ക് നേരിടേണ്ടി വന്നേക്കാം.

ഈ നിരസിക്കൽ വിദ്യാർത്ഥിയുടെ പാസ്‌പോർട്ടിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും യുകെ, ഓസ്‌ട്രേലിയ, കാനഡ തുടങ്ങിയ പ്രശസ്തമായ മറ്റ് അന്താരാഷ്ട്ര പഠന കേന്ദ്രങ്ങളിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ അവർക്ക് പ്രശ്‌നങ്ങൾ നേരിടേണ്ടിവരുമെന്നും വിദഗ്ധർ പറയുന്നു
പ്രമുഖ ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനികൾ (എംഎൻസികൾ) അംഗീകരിച്ചില്ലെങ്കിൽ ഭാവിയിൽ എച്ച് 1 ബി വിസ ലഭിക്കണമെങ്കിൽ നാടുകടത്തപെട്ട വിദ്യാർഥികൾക്കു ദീർഘകാല പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുമെന്നും റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു

സാമ്പത്തികമായി, എഫ് 1 വിസ റദ്ദാക്കുന്നത് വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കാര്യമായ നഷ്ടത്തിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം, വിസ ഫീസ്, കൺസൾട്ടന്റ് ചാർജുകൾ, വിമാനക്കൂലി, യൂണിവേഴ്സിറ്റി അപേക്ഷാ ചെലവുകൾ എന്നിവയിൽ ഏകദേശം 3 ലക്ഷം രൂപായുടെ നഷ്ടമുണ്ടായേക്കാം.

മെയ്, ജൂൺ മാസങ്ങളിലെ ഡാറ്റയെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, സാധാരണയായി ഫാൾ സെമസ്റ്ററിനായി എഫ് 1 വിസകൾ നൽകുമ്പോൾ, ഇന്ത്യയിലെ അഞ്ച് കോൺസുലേറ്റുകളിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 42,750 വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് എഫ് 1 വിസ ലഭിച്ചു. 2022 ലെ ഇതേ കാലയളവിൽ, 38,309 എഫ് 1 വിസകൾ മാത്രമാണ് നൽകിയത്, ഇത് ഗണ്യമായ കുറവ് കാണിക്കുന്നു.

യുഎസിൽ നിന്ന് നാടുകടത്തപ്പെട്ട ഒരു വിദ്യാർത്ഥിയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഒറ്റയ്ക്കല്ലെന്ന് ഓർക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ഇമിഗ്രേഷൻ അഭിഭാഷകർ, വിദ്യാർത്ഥി സംഘടനകൾ, സർക്കാർ ഏജൻസികൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിങ്ങളെ സഹായിക്കാൻ നിരവധി ഉറവിടങ്ങൾ ലഭ്യമാണ്. ശരിയായ സഹായത്താൽ, നാടുകടത്തപ്പെടുന്നതിന്റെ വെല്ലുവിളികളെ തരണം ചെയ്യാനും നിങ്ങളുടെ വിദ്യാഭ്യാസ, തൊഴിൽ ലക്ഷ്യങ്ങൾ പിന്തുടരാനും നിങ്ങൾക്ക് കഴിയും.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *