റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രൈമറി ഡിബേറ്റിന് എട്ട് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർക് യോഗ്യത – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

മിൽവാക്കി : ബുധനാഴ്ച രാത്രി പാർട്ടിയുടെ ആദ്യത്തെ 2024 പ്രസിഡന്റ് പ്രൈമറി ഡിബേറ്റിന് എട്ട് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ യോഗ്യത നേടിയതായി റിപ്പബ്ലിക്കൻ നാഷണൽ കമ്മിറ്റി തിങ്കളാഴ്ച വൈകുന്നേരം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

നോർത്ത് ഡക്കോട്ട ഗവർണർ ഡഗ് ബർഗം, മുൻ ന്യൂജേഴ്‌സി ഗവർണർ ക്രിസ് ക്രിസ്റ്റി, ഫ്ലോറിഡ ഗവർണർ റോൺ ഡിസാന്റിസ്, മുൻ സൗത്ത് കരോലിന ഗവർണർ നിക്കി ഹേലി, മുൻ അർക്കൻസാസ് ഗവർണർ ആസാ ഹച്ചിൻസൺ, മുൻ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്ക് പെൻസ്, വ്യവസായി വിവേക് രാമസ്വാമി, സൗത്ത് എന്നിവരും പട്ടികയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. കരോലിന സെനറ്റർ ടിം സ്കോട്ട്.

മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് – ദേശീയ, ആദ്യകാല സംസ്ഥാന തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ വ്യക്തമായ മുൻനിരക്കാരൻ – മിൽവാക്കിയിലെ സംവാദം താൻ ഒഴിവാക്കുമെന്നും തന്റെ എതിരാളികളെ ഉപേക്ഷിക്കാൻ ആഹ്വാനം ചെയ്യുമെന്നും പറഞ്ഞു.

ആദ്യ സംവാദ ഘട്ടം ആക്കുന്നതിന്, റിപ്പബ്ലിക്കൻ സ്ഥാനാർത്ഥികൾ കുറഞ്ഞത് 40,000 വ്യക്തിഗത ഡോണർമാരെയെങ്കിലും കണ്ടെത്തുകയും മൂന്ന് ദേശീയ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിലോ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയുടെ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്ന രണ്ട് ദേശീയ, രണ്ട് ആദ്യകാല സംസ്ഥാന തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിലോ കുറഞ്ഞത് 1% പിന്തുണ രേഖപ്പെടുത്തുകയും വേണം.റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രൈമറിയിലെ അന്തിമ വിജയിയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനുള്ള പ്രതിജ്ഞയിൽ സ്ഥാനാർത്ഥികൾ ഒപ്പിടേണ്ടതുണ്ട്, അത് ആരായാലും. ബുധനാഴ്ച സ്റ്റേജിലിരിക്കുന്നവരെപ്പോലെ ട്രംപും ആ പ്രതിജ്ഞയിൽ ഒപ്പുവച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്ന് വ്യക്തമല്ല.

“ഞങ്ങളുടെ വൈവിധ്യമാർന്ന സ്ഥാനാർത്ഥി ഫീൽഡും ബുധനാഴ്ച രാത്രി സംവാദ വേദിയിൽ ജോ ബൈഡനെ തോൽപ്പിക്കാനുള്ള യാഥാസ്ഥിതിക കാഴ്ചപ്പാടും പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിൽ റിപ്പബ്ലിക്കൻ ആവേശഭരിതരാണ്,” റിപ്പബ്ലിക്കൻ ചെയർ റോണ മക്ഡാനിയൽ തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.
.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *