ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് വിജയിക്കുന്നത് രാജ്യത്തിന്റെ അന്ത്യമാകുമെന്ന് ഹിലരി ക്ലിന്റൺ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോർക് :  2024 ൽ ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് വിജയിക്കുന്നത് നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ അന്ത്യമാകുമെന്നും അവശിഷ്ടങ്ങൾ ഏതാണ്ട് സങ്കൽപ്പിക്കാൻ പോലും കഴിയാത്തതാകുമെന്നും ബുധനാഴ്ച ” എബിസിയുടെ “ദി വ്യൂ” എന്ന ചാനലിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ മുൻ പ്രഥമ വനിതയും സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറിയുമായ ഹിലാരി ക്ലിന്റൺ പറഞ്ഞു.
മാത്രമല്ല 2016 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ തന്നെ തോൽപ്പിച്ച മുൻപ്രസിഡണ്ട് ട്രംപിനെ ജർമ്മനിയിൽ “യഥാക്രമം തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട” അഡോൾഫ് ഹിറ്റ്‌ലറുമായി താരതമ്യം ചെയ്തുകൊണ്ടാണ് 76-കാരി ക്ലിന്റൺ അഭിമുഖം ആരംഭിച്ചത്

അടുത്തിടെ നടന്ന പ്രസിഡന്റ് പോളിംഗ്, പ്രാദേശിക തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലങ്ങൾ, ഇസ്രായേൽ-ഹമാസ് യുദ്ധം എന്നിവയും സ്വാഭാവികമായും, ഒരു ഘട്ടത്തിൽ, ട്രംപ് വീണ്ടും തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടാനുള്ള സാധ്യതയെക്കുറിച്ചുള്ള അവരുടെ ആശങ്കകളെക്കുറിച്ചും എബിസി ടോക്ക് ഷോ എപ്പിസോഡിൽ ക്ലിന്റനോട് ചോദിച്ചു.

“എനിക്ക് അത് ചിന്തിക്കാൻ പോലും കഴിയില്ല, കാരണം നമുക്ക് അറിയാവുന്നതുപോലെ ഇത് നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ അവസാനമാകുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, ഞാൻ അത് നിസ്സാരമായി പറയുന്നില്ല.ക്ലിന്റൺ മറുപടി നൽകി..

ട്രംപ് വൈറ്റ് ഹൗസിന്റെ നിയന്ത്രണം വീണ്ടെടുത്താൽ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭരണസംവിധാനം “തത്ത്വങ്ങളില്ലാത്ത, മനസ്സാക്ഷിയില്ലാത്ത, ഭാഗ്യവുമായി പൂർണ്ണമായും ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന, അക്ഷരാർത്ഥത്തിൽ, അതിനാൽ അവൻ പറയുന്നതെന്തും ചെയ്യുന്നവരെകൊണ്ട് നിറയുമെന്നും ക്ലിന്റൺ പ്രവചിച്ചു .

താൻ എന്താണ് ചെയ്യാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നതെന്ന് ട്രംപ് ഞങ്ങളോട് പറയുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ വാക്ക് സ്വീകരിക്കുക, തന്നോട് വിയോജിക്കുന്ന ആളുകളെ ജയിലിൽ അടയ്ക്കുക, നിയമാനുസൃതമായ പത്രസ്ഥാപനങ്ങൾ അടച്ചുപൂട്ടുക, നിയമവാഴ്ചയെയും രാജ്യത്തിന്റെ മൂല്യങ്ങളെയും തകർക്കാൻ തന്നാൽ കഴിയുന്നത് ചെയ്യുക എന്നിവയാണ് ഈ മനുഷ്യൻ അർത്ഥമാക്കുന്നത്.

“റിപ്പബ്ലിക്കൻ ടിക്കറ്റിൽ തന്റെ പേര് ഇല്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് ഓരോ അമേരിക്കക്കാരന്റെയും ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” ഹച്ചിൻസൺ പിന്നീട് കൂട്ടിച്ചേർത്തു: “ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് രണ്ടാം തവണയും അധികാരത്തിൽ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടാൽ, ഞങ്ങളുടെ ഭാവിയെക്കുറിച്ച് ഞാൻ ഭയപ്പെടുന്നു. രാജ്യമേ, നമ്മുടെ ജനാധിപത്യത്തിന്റെ ഭാവിയെ ഞാൻ ഭയപ്പെടുന്നു. (അഭിപ്രായത്തിനുള്ള EW യുടെ അഭ്യർത്ഥനയോട് ട്രംപിന്റെ ഓഫീസ് പ്രതികരിച്ചില്ല.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *