കവർച്ചയ്ക്കിടെ കൊല, ബ്രെന്റ് റേ ബ്രൂവറുടെ വധ ശിക്ഷ ടെക്സസിൽ നടപ്പാക്കി

Spread the love

ഹണ്ട്‌സ്‌വില്ലെ(ടെക്‌സസ്): 1990 ഏപ്രിലിൽ റോബർട്ട് ലാമിനാക്കിന്റെ മരണത്തിന് ഉത്തരവാദിയാണെന്നു കോടതി കണ്ടെത്തിയ 53 കാരനായ ബ്രെന്റ് റേ ബ്രൂവറുടെ വധ ശിക്ഷ ഇന്ന് വ്യാഴാഴ്ച വൈകീട്ട് ടെക്സസിൽ നടപ്പാക്കി.

കോടതി രേഖകൾ പ്രകാരം അമറില്ലോയിൽ ഒരു ബിസിനസ്സ് ഉടമയായ 66 കാരനായ ലാമിനാക്കിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയതിന് ബ്രെന്റ് ബ്രൂവർ കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. ബ്രൂവർ തന്റെ കാമുകി ക്രിസ്റ്റി നിസ്ട്രോമിനൊപ്പം സാൽവേഷൻ ആർമിയിലേക്ക് ഒരു സവാരിക്കായി ലാമിനാക്കിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. യാത്രാമധ്യേ, ബ്രൂവർ 66 കാരനായ ലാമിനാക്കിനെ കഴുത്തിൽ കുത്തുകയും 140 ഡോളർ കൊള്ളയടിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ പറഞ്ഞു. ബ്രൂവറും കാമുകിയും ലാമിനാക്കിനെ ആക്രമിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തന്റെ അമറില്ലോ ഫ്ലോറിംഗ് സ്റ്റോറിന് പുറത്ത് ആദ്യം സമീപിച്ചിരുന്നുവെന്ന് പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ പറഞ്ഞു.

ഹണ്ട്‌സ്‌വില്ലെയിലെ സ്റ്റേറ്റ് പെനിറ്റൻഷ്യറിയിൽ മാരകമായ വിഷ മിശ്രിതം കുത്തിവയ്‌ച്ചത് വൈകിട്ട് 6.24 ഓടെയാണ് .രാസവസ്തുക്കൾ സിരകളിലൂടെ ഒഴുകാൻ തുടങ്ങി 15 മിനിറ്റിനുശേഷം പ്രാദേശിക സമയം, 6 :39 മരണം സ്ഥിരീകരിച്ചു.

2009-ലെ കുറ്റാരോപണ വിചാരണയിൽ പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ തെറ്റായതും അപകീർത്തികരവുമായ വിദഗ്ധ സാക്ഷ്യത്തെ ആശ്രയിച്ചുവെന്ന തടവുകാരന്റെ വാദത്തിൽ ഇടപെടാൻ യുഎസ് സുപ്രീം കോടതി വിസമ്മതിച്ചതിന് മണിക്കൂറുകൾക്ക് ശേഷമാണ് ബ്രൂവറിന്റെ വധശിക്ഷ നടപ്പാക്കിയത്.

ലാമിനക്ക് കൊല്ലപ്പെടുമ്പോൾ 19 വയസ്സുള്ള ബ്രൂവർ, താൻ അക്രമത്തിന്റെ ചരിത്രമില്ലാത്ത ഒരു മാതൃകാ തടവുകാരനായിരുന്നുവെന്നും വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധിക്കപ്പെട്ട തടവുകാർക്കായുള്ള വിശ്വാസാധിഷ്ഠിത പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുത്ത് മികച്ച വ്യക്തിയാകാൻ ശ്രമിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പറഞ്ഞു.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *