മാർപാപ്പയുടെ കടുത്ത വിമർശകൻ ടെക്‌സൻ ബിഷപ്പ് ജോസഫ് സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡിനെ ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ പുറത്താക്കി

Spread the love

ടെക്സാസ് :കത്തോലിക്കാ സഭയുടെ മാർപാപ്പയുടെ നേതൃത്വത്തെ ചോദ്യം ചെയ്ത കടുത്ത വിമർശകനായ ടെക്‌സൻ ബിഷപ്പ് ജോസഫ് സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡിനെ ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ പുറത്താക്കി.
ബിഷപ്പിന്റെ ടൈലർ രൂപതയിലെ അന്വേഷണങ്ങളുടെ ഫലമായി ബിഷപ്പ് തന്റെ ചുമതലകളിൽ നിന്ന് “ഒഴിവാക്കപ്പെടുമെന്ന്” വത്തിക്കാൻ പറഞ്ഞു.

മാർപാപ്പയുടെ പരിഷ്കാരങ്ങളെ എതിർക്കുന്ന യുഎസ് കത്തോലിക്കാ വിഭാഗത്തിലെ പ്രമുഖ ശബ്ദമാണ് ബിഷപ്പ് സ്ട്രിക്ലാൻഡ്..ചില യുഎസ് കത്തോലിക്കാ സഭാ നേതാക്കളുടെ പിന്നോക്കാവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് ഫ്രാൻസിസ് സംസാരിച്ചതിന് പിന്നാലെയാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ നീക്കം.

ഗർഭച്ഛിദ്രം, ട്രാൻസ്‌ജെൻഡർ അവകാശങ്ങൾ, സ്വവർഗ വിവാഹം എന്നിവയുൾപ്പെടെ സാമൂഹിക കാര്യങ്ങളിലും ഉൾപ്പെടുത്തലിലും സഭയുടെ നിലപാട് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യാനുള്ള മാർപാപ്പയുടെ ശ്രമങ്ങൾക്കെതിരെ ബിഷപ്പ് സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡ് ആക്രമണങ്ങളുടെ ഒരു പരമ്പര ആരംഭിച്ചിരുന്നു.ഒരു പുരുഷനും സ്ത്രീയും തമ്മിൽ മാത്രമുള്ള “ദൈവത്താൽ സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ട” വിവാഹത്തെ “തുരങ്കം” ചെയ്യാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ, കത്തോലിക്കാ പഠിപ്പിക്കലിന്റെ പല “അടിസ്ഥാന സത്യങ്ങളും” വെല്ലുവിളിക്കപ്പെടുകയാണെന്ന് ജൂലൈയിൽ അദ്ദേഹം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നു .

“തങ്ങളുടെ അനിഷേധ്യമായ ജീവശാസ്ത്രപരമായ ദൈവദത്ത ഐഡന്റിറ്റി നിരസിക്കുന്നവരുടെ” ശ്രമങ്ങളെ “അക്രമം” എന്ന് അദ്ദേഹം വിമർശിച്ചു.”മാറ്റാൻ കഴിയാത്തത്” മാറ്റാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ സഭയിൽ മാറ്റാനാവാത്ത പിളർപ്പിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ കത്ത് സൂചിപ്പിച്ചു. മാറ്റം ആഗ്രഹിക്കുന്നവർ, “യഥാർത്ഥ ഭിന്നിപ്പുള്ളവരാണ്” എന്ന് അദ്ദേഹം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ബിഷപ്പ് സ്‌ട്രിക്‌ലാൻഡ് വത്തിക്കാനിന്റെ അന്വേഷണത്തിലാണ്, നേരത്തെ രാജിവയ്‌ക്കാനുള്ള അവസരം നിരസിക്കുകയും സെപ്റ്റംബറിൽ ഒരു തുറന്ന കത്തിൽ മാർപ്പാപ്പയെ പുറത്താക്കാൻ വെല്ലുവിളിക്കുകയും ചെയ്തു.അന്വേഷണത്തിൽ അദ്ദേഹത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി വലതുപക്ഷ “കൊയലിഷൻ ഫോർ ക്യാൻസൽഡ് പുരോഹിതർ” ഈ വർഷം ആദ്യം ഒരു സമ്മേളനം നടത്തി.

കഴിഞ്ഞ ജൂണിൽ ടൈലർ രൂപതയിൽ മാർപാപ്പ ഉത്തരവിട്ട അപ്പസ്തോലിക സന്ദർശനത്തെ തുടർന്നാണ് അദ്ദേഹത്തെ പുറത്താക്കാനുള്ള തീരുമാനമെന്ന് വത്തിക്കാൻ പറഞ്ഞു. രൂപതയിലെ സാമ്പത്തിക കാര്യങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനെ കുറിച്ചും അന്വേഷണം നടത്തിയതായി കത്തോലിക്കാ മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ബെനഡിക്ട് പതിനാറാമൻ മാർപാപ്പ ആയിരിക്കെ 2012-ൽ ബിഷപ്പ് സ്ട്രിക്ലാൻഡ് (65) ബിഷപ്പായി നിയമിതനായത്.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *