സ്വവർഗ ദമ്പതികളെ ആശീർവദിക്കാൻ ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ പച്ചക്കൊടി കാട്ടിയതിനെതിരെ ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കൾ : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

കെന്റക്കി : റോമൻ കത്തോലിക്കാ പുരോഹിതന്മാർക്ക് സ്വവർഗ ദമ്പതികളെ ആശീർവദിക്കാൻ ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ തിങ്കളാഴ്ച പച്ചക്കൊടി കാട്ടിയതിനെതിരെ ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കൾ.
ഒരു ദുരന്തം”: “ദൈവം പാപം എന്ന് വിളിക്കുന്നതിനെ” അനുഗ്രഹിക്കാൻ ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ പച്ചക്കൊടി കാട്ടിയതിനെതിരെയാണ് പ്രതികരണവുമായി ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കൾ രംഗത്തെത്തിയിരിക്കുന്നത്

“ഇത് ക്രിസ്ത്യൻ പാരമ്പര്യത്തിന്റെ ചരിത്രത്തിലും റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭയുടെ ചരിത്രത്തിലും പാരമ്പര്യത്തിലും പോലും അനിഷേധ്യമായ ഒരു പ്രസ്താവനയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, അതിലും പ്രധാനമായി, തിരുവെഴുത്തുകൾ പ്രകാരം. തിരുവെഴുത്തുപരമായി സാധ്യമല്ലെന്ന് ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നതിനെ അനുഗ്രഹിക്കുക എന്നതാണ് ഇവിടെ ലക്ഷ്യം. റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭ പോലും പഠിപ്പിക്കുന്നത് സൃഷ്ടി ക്രമത്തിനും ദൈവഹിതത്തിനും വിരുദ്ധമാണ്. – ആൽബർട്ട് മൊഹ്‌ലർ, കെന്റക്കിയിലെ ലൂയിസ്‌വില്ലിലുള്ള സതേൺ ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് തിയോളജിക്കൽ സെമിനാരിയുടെ പ്രസിഡന്റ് പറഞ്ഞു

ബില്ലി ഗ്രഹാം ഇവാഞ്ചലിസ്റ്റിക് അസോസിയേഷന്റെയും സമരിറ്റൻസ് പേഴ്സിന്റെയും പ്രസിഡന്റുമായ റവ. ഫ്രാങ്ക്ലിൻ ഗ്രഹാം, മാർപ്പാപ്പയെ ഒരു തടസ്സവുമില്ലാതെ വിമർശിച്ചു, സ്വവർഗരതിക്കാരായ ദമ്പതികളുടെ “അനുഗ്രഹങ്ങൾ” നിങ്ങളെ “ദൈവത്തിന്റെ വിധിയിൽ നിന്ന് രക്ഷിക്കില്ല” എന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

“കത്തോലിക്ക പുരോഹിതരുടെ സ്വവർഗ ദമ്പതികളെ ആശീർവദിക്കാൻ ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ ഇപ്പോൾ അംഗീകാരം നൽകിയിട്ടുണ്ട്,” ഗ്രഹാം എഴുതി. “എന്നാൽ, പാപം എന്ന് ദൈവം വിളിക്കുന്നതിനെ ‘അനുഗ്രഹിക്കാൻ’ പോപ്പ് ഉൾപ്പെടെ നമുക്കാർക്കും അവകാശമില്ല. ‘തിന്മയെ നന്മ എന്നും നന്മയെ തിന്മ എന്നും വിളിക്കുന്നവർക്ക് അയ്യോ കഷ്ടം…’ (യെശയ്യാവ് 5:20).

കെന്റക്കിയിലെ ലൂയിസ്‌വില്ലെയിലെ സതേൺ ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് തിയോളജിക്കൽ സെമിനാരിയുടെ പ്രസിഡന്റ് ആൽബർട്ട് മൊഹ്‌ലർ ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പയുടെ പ്രസ്താവനയെ “ദുരന്തം” എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു.

“ഇതൊരു ദുരന്തമാണ്, ഞാൻ കരുതുന്നു, പല മേഖലകളിലും, പ്രത്യേകിച്ചും, ഇത് ഒരു ദുരന്തമാണ്, കാരണം വലിയ സംസ്കാരത്തിൽ ഇതിന്റെ സ്വാധീനം ലിംഗഭേദം കീറുകയും ലൈംഗികതയെ കീറിമുറിക്കുകയും കീറുകയും ചെയ്യുന്ന ശക്തികൾക്ക് ആക്കം കൂട്ടാൻ പോകുകയാണ്. നാഗരികതയെ വേറിട്ട്, വിവാഹത്തെ കീറിമുറിക്കുക, ലൈംഗിക ധാർമ്മികതയെ കീറിമുറിക്കുക, ബാക്കി എല്ലാം,” അദ്ദേഹം തന്റെ പോഡ്‌കാസ്റ്റിന്റെ “ദി ബ്രീഫിംഗ്” എപ്പിസോഡിൽ പറഞ്ഞു.

ഫ്രാൻസിസിനെ മൊഹ്‌ലർ വിമർശിച്ചു, “നിർദ്ദേശത്തിലൂടെ ക്രിസ്ത്യൻ ക്രമത്തെ അട്ടിമറിക്കുന്ന ഒരു ഏജന്റ്,” മാർപ്പാപ്പ “റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭയ്‌ക്കായി ഒരു കോഴ്‌സ് ചാർട്ടുചെയ്യുകയാണെന്ന് വാദിച്ചു, അത് വ്യക്തവും മുൻ‌ഗണനയും കൂടാതെ ഒരുപക്ഷേ ഉദാരവൽക്കരിക്കാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു. ഉദാരവൽക്കരണത്തെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം സത്യസന്ധനായിരിക്കണം.

“ക്രിസ്ത്യൻ പാരമ്പര്യത്തിന്റെ ചരിത്രത്തിന്റെയും റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭയുടെ ചരിത്രത്തിന്റെയും പാരമ്പര്യത്തിന്റെയും കാര്യത്തിൽ പോലും ഇത് നിഷേധിക്കാനാവാത്ത പ്രസ്താവനയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, അതിലും പ്രധാനമായി, തിരുവെഴുത്തുകൾ അനുസരിച്ച്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഗ്രന്ഥപരമായി അനുഗ്രഹിക്കപ്പെടാൻ കഴിയില്ലെന്നും അനുഗ്രഹിക്കപ്പെടാൻ പാടില്ലെന്നും ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നതിനെ അനുഗ്രഹിക്കുക എന്നതാണ് ഇവിടെ ലക്ഷ്യം, റോമൻ കത്തോലിക്കാ സഭ പോലും പഠിപ്പിക്കുന്നത് സൃഷ്ടി ക്രമത്തിനും പ്രകടമായ ദൈവഹിതത്തിനും നേരിട്ട് വിരുദ്ധമാണ്.”

വിവാഹം ഒരു പുരുഷനും ഒരു സ്ത്രീയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധമാണെന്ന പരമ്പരാഗത കത്തോലിക്കാ പഠിപ്പിക്കലും ബൈബിൾ കൽപ്പനയും – വത്തിക്കാൻ പ്രമാണം വീണ്ടും സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ദൈവത്തിൽ നിന്ന് അനുഗ്രഹം തേടുന്ന ആളുകൾക്ക് “ധാർമ്മിക പൂർണ്ണത ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല” എന്ന് അത് പ്രസ്താവിക്കുന്നു.

“അനിയന്ത്രിതമായ സാഹചര്യങ്ങളിലുള്ള ദമ്പതികളെയും സ്വവർഗ ദമ്പതികളെയും അവരുടെ പദവി ഔദ്യോഗികമായി സാധൂകരിക്കുകയോ വിവാഹത്തെക്കുറിച്ചുള്ള സഭയുടെ ശാശ്വതമായ പഠിപ്പിക്കലുകൾ ഏതെങ്കിലും വിധത്തിൽ മാറ്റുകയോ ചെയ്യാതെ അവരെ അനുഗ്രഹിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത കൃത്യമായി മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയുന്നത് ഈ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ്,” കത്തോലിക്കാ സഭാ നേതൃത്വം പറഞ്ഞു.

P.P.Cherian BSc, ARRT(R) CT(R)
Freelance Reporter

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *