ജഡ്ജിക്കെതിരെ വധഭീഷണി മുഴക്കിയ ടെക്‌സാസ് യുവതിക്ക് 3 വർഷം തടവ് ശിക്ഷ

Spread the love

ഹൂസ്റ്റൺ : മുൻ പ്രസിഡൻ്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിൻ്റെ രഹസ്യ രേഖകളുടെ കേസിൽ അധ്യക്ഷനായ ജഡ്ജിക്കെതിരെ വധഭീഷണി മുഴക്കിയ ടെക്‌സാസ് വനിതയെ വെള്ളിയാഴ്ച മൂന്ന് വർഷത്തെ തടവിന് ശിക്ഷിച്ചു.

ഹൂസ്റ്റണിലെ ടിഫാനി ഷിയ ഗിഷിനെ 37 മാസം ഫെഡറൽ ജയിലിൽ ശിക്ഷ അനുഭവിക്കുകയും തുടർന്ന് മൂന്ന് വർഷത്തെ പ്രൊബേഷൻ വിധിക്കുകയും ചെയ്തതായി നീതിന്യായ വകുപ്പ് വാർത്താക്കുറിപ്പിൽ അറിയിച്ചു.

കോടതി രേഖകൾ പ്രകാരം പ്രോസിക്യൂട്ടർമാരുമായി ഒരു ധാരണയിലെത്തിയ ശേഷം, തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകാനോ പരിക്കേൽപ്പിക്കാനോ ഉള്ള ഭീഷണിയുമായി അന്തർസംസ്ഥാന ആശയവിനിമയങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചതിന് നവംബറിൽ ഗിഷ് കുറ്റസമ്മതം നടത്തിയിരുന്നു

ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്ന വോയ്‌സ്‌മെയിലുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഗിഷിനെ ഹൂസ്റ്റണിൽ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത് ഒരു വർഷത്തിലേറെയായി ആ കുറ്റസമ്മതം വന്നത്, അധികാരം വിട്ടശേഷം രഹസ്യസാമഗ്രികൾ കൈകാര്യം ചെയ്തതിന് മുൻ പ്രസിഡൻ്റിനെതിരായ കേസ് മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്ന ട്രംപ് നിയമിതനായ യുഎസ് ജില്ലാ ജഡ്ജി എയ്‌ലിൻ കാനണിന് വിട്ടുകൊടുത്തു.

കോടതി രേഖകൾ അനുസരിച്ച്, താൻ “കൊലപാതകത്തിന് അടയാളപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു” എന്നും ജഡ്ജിയുടെ കുടുംബത്തിന് മുന്നിൽ അവളെ വെടിവയ്ക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ജഡ്ജിക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി കാനണിന് സന്ദേശങ്ങൾ അയച്ചതായി ഫെഡറൽ മാർഷലുകളോട് ഗിഷ് സമ്മതിച്ചിരുന്നു.

ട്രംപിൻ്റെ ഫെഡറൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഇടപെടൽ കേസിൻ്റെ മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്ന യുഎസ് ജില്ലാ ജഡ്ജി താന്യ ചുട്കനെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒരു ടെക്‌സാസ് വനിതയ്‌ക്കെതിരെ കേസെടുത്തിരുന്നു. പ്രോസിക്യൂഷനിൽ നിന്ന് താൻ മുക്തനല്ലെന്ന് പറഞ്ഞ വിധികൾ ട്രംപ് അപ്പീൽ ചെയ്യുന്നതിനാൽ അടുത്ത മാസം ആരംഭിക്കാനിരുന്ന വിചാരണ ചുട്കാൻ അടുത്തിടെ മാറ്റിവച്ചു.

കാനൻ മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്ന രഹസ്യ രേഖകളുടെ കേസ് മെയ് മാസത്തിൽ വിചാരണ ചെയ്യാൻ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *