വിദേശികളുടെ ജനസംഖ്യയിൽ പകുതിയിലധികം പേരും താമസിക്കുന്നത് നാല് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ

Spread the love

ഒർലാൻഡോ(ഫ്ലോറിഡ) : യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിൽ കുടിയേറിയ വിദേശികളുടെ ജനസംഖ്യയിൽ പകുതിയിലധികം പേരും താമസിക്കുന്നത് വെറും നാല് സംസ്ഥാനങ്ങളിലാണ് – കാലിഫോർണിയ, ടെക്സസ്, ഫ്ലോറിഡ, ന്യൂയോർക്ക് – അവരുടെ എണ്ണം കഴിഞ്ഞ ഡസൻ വർഷങ്ങളായി വർധിച്ചുവരുന്നതായി യുഎസ് സെൻസസ് ബ്യൂറോ ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട പുതിയ റിപ്പോർട്ടിൽ ചൂണ്ടികാണിക്കുന്നു.ഇവരിൽ പകുതിയും അമേരിക്കൻ പൗരത്വം സ്വീകരിച്ചവരാണ് .

2024 ലെ പ്രസിഡൻ്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ കുടിയേറ്റം ഒരു പ്രധാന പ്രശ്നമായി മാറിയതിനാലാണ് റിപ്പോർട്ട് പുറത്തുവിട്ടത്, തെക്കുപടിഞ്ഞാറൻ അതിർത്തിയിൽ അഭൂതപൂർവമായ കുടിയേറ്റക്കാരെ നിയന്ത്രിക്കാൻ ബൈ ഡൻ ഭരണകൂടം പാടുപെടുകയാണ്. മെക്‌സിക്കോയുമായുള്ള യുഎസ് അതിർത്തിയിലെ പ്രശ്‌നങ്ങൾ പരിഹരിക്കാനും വോട്ടർമാരെ ബോധ്യപ്പെടുത്താനും ഡെമോക്രാറ്റുകൾ ശ്രമിക്കുന്നു കോൺഗ്രസിൻ്റെ നിയന്ത്രണം നിർണ്ണയിക്കാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിലാണ് കുടിയേറ്റം തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ രൂപപ്പെടുത്തുന്നത്.

ബ്യൂറോയുടെ അമേരിക്കൻ കമ്മ്യൂണിറ്റി സർവേയിൽ നിന്നുള്ള കണക്കുകൾ പ്രകാരം, 2022-ൽ, വിദേശികളുടെ ജനസംഖ്യ 46.2 ദശലക്ഷമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ യുഎസ് ജനസംഖ്യയുടെ ഏതാണ്ട് 14% ആണ്, മിക്ക സംസ്ഥാനങ്ങളിലും കഴിഞ്ഞ പന്ത്രണ്ടു വർഷങ്ങളിൽ ഇരട്ട ശതമാനം വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. .

കാലിഫോർണിയ, ന്യൂജേഴ്‌സി, ന്യൂയോർക്ക്, ഫ്ലോറിഡ എന്നിവിടങ്ങളിൽ വിദേശ വ്യക്തികൾ ഓരോ സംസ്ഥാനത്തിൻ്റെയും ജനസംഖ്യയുടെ 20 ശതമാനത്തിലധികം വരും. വെസ്റ്റ് വിർജീനിയയിലെ ജനസംഖ്യയുടെ 1.8% ആയിരുന്നു അവർ, യുഎസിലെ ഏറ്റവും ചെറിയ നിരക്ക്

യുഎസിലെ വിദേശികളിൽ പകുതിയും ലാറ്റിനമേരിക്കയിൽ നിന്നുള്ളവരായിരുന്നു, കഴിഞ്ഞ ഡസൻ വർഷങ്ങളിൽ അവരുടെ ഘടനയിൽ മാറ്റം വന്നിട്ടുണ്ട്, മെക്സിക്കോയിൽ നിന്നുള്ളവർ ഏകദേശം 1 ദശലക്ഷം ആളുകളും തെക്കേ അമേരിക്ക, മധ്യ അമേരിക്ക എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവരിൽ 2.1 ദശലക്ഷം ആളുകളും വർദ്ധിച്ചു.

അതെ സമയം ഏഷ്യയിൽ നിന്നുള്ള വിദേശ ജനസംഖ്യയുടെ പങ്ക് നാലിലൊന്നിൽ നിന്ന് മൂന്നിലൊന്നായി താഴ്ന്നു .ആഫ്രിക്കയിൽ ജനിച്ചവരുടെ പങ്ക് 4% ൽ നിന്ന് 6% ആയി.

യുഎസിലെ നിയമവിരുദ്ധമായി ആളുകളുടെ എണ്ണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള കണക്കുകൾ സെൻസസ് ബ്യൂറോ റിപ്പോർട്ട് നൽകിയിട്ടില്ല.

എന്നിരുന്നാലും, വിദേശികളിൽ ജനിച്ചവരിൽ പകുതിയിലധികം പേരും സ്വാഭാവിക പൗരന്മാരാണെന്ന് കണക്കുകൾ കാണിക്കുന്നു, യൂറോപ്പിൽ ജനിച്ചവരും ഏഷ്യൻ വംശജരും അവരുടെ സംഖ്യയുടെ മൂന്നിൽ രണ്ട് ഭാഗവും സ്വദേശിവൽക്കരണ നിരക്കിൽ മുന്നിൽ നിൽക്കുന്നു. വിദേശികളായ ജനസംഖ്യയുടെ മൂന്നിൽ രണ്ട് ഭാഗവും 2010-ന് മുമ്പ് യുഎസിൽ എത്തിയവരാണ്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *