ലോകത്ത് ആദ്യമായി പന്നിയുടെ വൃക്ക സ്വീകരിച്ച മനുഷ്യൻ മരിച്ചു

Spread the love

ബോസ്റ്റൺ : ലോകത്ത് ആദ്യമായി ജനിതകമാറ്റം വരുത്തിയ പന്നിയുടെ വിജയകരമായ വൃക്ക മാറ്റിവയ്ക്കൽ ശസ്ത്രക്രിയ നടത്തിയ മസാച്യുസെറ്റ്‌സിലെ മനുഷ്യൻ മരിച്ചു.ശസ്ത്രക്രിയ നടപടിക്രമത്തിന് രണ്ട് മാസത്തിനുള്ളിലാണ് മരണം സംഭവിച്ചത്

വെയ്‌മൗത്തിലെ റിച്ചാർഡ് സ്ലേമാൻ(62 ), മാർച്ച് 16-ന് മസാച്യുസെറ്റ്‌സ് ജനറൽ ഹോസ്പിറ്റലിൽ ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയനായത്.

സുഖം പ്രാപിച്ചതിന് ശേഷം ഏപ്രിൽ 3 ന് മാസ് ജനറലിൽ നിന്ന് ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്തു.
സ്ലൈമാൻ്റെ മരണം സ്വീകർത്താവിൻ്റെ ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് ഫലമാണെന്ന് ഒരു സൂചനയും ഇല്ലെന്ന് മസാച്യുസെറ്റ്സ് ജനറൽ ആശുപത്രി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

വർഷങ്ങളായി ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹവും ഹൈപ്പർടെൻഷനുമായി ജീവിച്ചിരുന്ന സ്ലേമാന് പന്നിയുടെ വൃക്ക മാറ്റിവയ്ക്കൽ സമയത്ത് വൃക്കരോഗം അവസാനഘട്ടത്തിലായിരുന്നു. ഏഴ് വർഷം മുമ്പ് ഡയാലിസിസ് ചെയ്തതിന് ശേഷം 2018 ഡിസംബറിൽ മരണപ്പെട്ട മനുഷ്യ ദാതാവിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹത്തിന് വൃക്ക മാറ്റിവയ്ക്കൽ ലഭിച്ചു.

“മിസ്റ്റർ റിക്ക് സ്ലേമാൻ്റെ പെട്ടെന്നുള്ള വേർപാടിൽ മാസ് ജനറൽ ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് ടീമിന് അതിയായ ദുഃഖമുണ്ട്,” എംജിഎച്ച് പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. “ലോകമെമ്പാടുമുള്ള എണ്ണമറ്റ ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് രോഗികളുടെ പ്രത്യാശയുടെ പ്രകാശമായി മിസ്റ്റർ സ്ലേമാൻ എന്നെന്നേക്കുമായി കാണപ്പെടും

മസാച്യുസെറ്റ്‌സ്‌ കേംബ്രിഡ്ജിലെ ഇജെനെസിസ് ആണ് പന്നിയുടെ വൃക്ക നൽകിയത്, അത് സാങ്കേതിക വിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് ദോഷകരമായ പന്നി ജീനുകൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനും ചില മനുഷ്യ ജീനുകൾ ചേർക്കുന്നതിനുമായി ജനിതകമായി എഡിറ്റ് ചെയ്തു. മനുഷ്യരിൽ അണുബാധ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത ഇല്ലാതാക്കാൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർ പന്നി ദാതാവിൽ പോർസൈൻ എൻഡോജെനസ് റിട്രോവൈറസുകൾ നിർജ്ജീവമാക്കിയതായും മാസ് ജനറൽ പറഞ്ഞു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *