സൗത്ത് ഫ്ലോറിഡയിൽ കനത്ത മഴയും വെള്ളപ്പൊക്കവും ഗവർണർ അടിയന്തരാവസ്ഥ പ്രഖ്യാപിച്ചു

Spread the love

ഫ്ലോറിഡ : സൗത്ത് ഫ്ലോറിഡയിൽ കനത്ത മഴയും ‘ജീവന് ഭീഷണിയായ വെള്ളപ്പൊക്കവും’, .സൗത്ത് ഫ്ലോറിഡയിലുടനീളമുള്ള ഒന്നിലധികം കമ്മ്യൂണിറ്റികൾ – മിയാമി, ഫോർട്ട് ലോഡർഡേൽ പ്രദേശങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ – കനത്ത മഴയ്‌ക്കിടയിൽ ബുധനാഴ്ച വെള്ളപ്പൊക്കമുണ്ടായി, ഇതിനെ തുടർന്ന് സംസ്ഥാന ഗവർണർറോൺ ഡിസാൻ്റിസ് അടിയന്തരാവസ്ഥ പ്രഖ്യാപിച്ചു

ബ്രോവാർഡ്, മിയാമി-ഡേഡ്, കോളിയർ, ഹെൻഡ്രി കൗണ്ടികളിലെ ചില ഭാഗങ്ങളിൽ ബുധനാഴ്ച രാത്രി മുതൽ വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ വരെ വെള്ളപ്പൊക്ക മുന്നറിയിപ്പുകൾ പ്രാബല്യത്തിൽ ഉണ്ടെന്ന് ദേശീയ കാലാവസ്ഥാ കേന്ദ്രം അറിയിച്ചു, “ജീവന് ഭീഷണിയായ വെള്ളപ്പൊക്കം” നേരത്തെ തന്നെ തുടരുകയാണെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

“പല പ്രദേശങ്ങളും വെള്ളത്തിനടിയിലായിരിക്കുന്നു. ബുധനാഴ്ച രാത്രി പറഞ്ഞു. “സാധ്യമെങ്കിൽ റോഡുകളിൽ നിന്ന് മാറി നിൽക്കുക.” ബുധനാഴ്ച രാത്രി അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

മിയാമിയിൽ, പൂർണ്ണമായും വെള്ളത്തിനടിയിൽ കുടുങ്ങിയ കാറുകൾ വീഡിയോ കാണിച്ചു. ഇത് തുടർച്ചയായ രണ്ടാം ദിവസമാണ് മിയാമി പ്രദേശം വെള്ളപ്പൊക്ക പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടുന്നത്. ചൊവ്വാഴ്ച 2 മുതൽ 5 ഇഞ്ച് വരെ മഴ പെയ്യുകയും തെരുവുകൾ വെള്ളത്തിലാവുകയും ചെയ്തു.

നഗരത്തിൻ്റെ ചില ഭാഗങ്ങളിൽ വെള്ളം കയറിയതിനാൽ ഒരാൾ കാറുകൾക്കിടയിൽ കയാക്കിംഗ് നടത്തുന്നതും വെള്ളത്തിലൂടെ നടക്കുന്നതും ഒഴിവാക്കാനും ഉദ്യോഗസ്ഥർ താമസക്കാരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

ഫ്ലോറിഡ ഗവർണർ റോൺ ഡിസാൻ്റിസ് ബ്രോവാർഡ്, കോളിയർ, ലീ, മിയാമി-ഡേഡ്, സരസോട്ട കൗണ്ടികളിൽ അടിയന്തരാവസ്ഥ പ്രഖ്യാപിച്ചു, കനത്ത മഴയും വെള്ളപ്പൊക്കവും പ്രധാന അന്തർസംസ്ഥാനങ്ങൾ, റോഡ്‌വേകൾ, സ്‌കൂളുകൾ, വിമാനത്താവളങ്ങൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ “നിർണായകമായ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളുടെ പ്രവർത്തന ശേഷിയെ” ബാധിച്ചു.സൗത്ത് ഫ്ലോറിഡയിൽ ബുധനാഴ്ച മുതൽ വ്യാഴം രാത്രി വരെ 8 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകൾക്ക് വെള്ളപ്പൊക്ക നിരീക്ഷണം പ്രാബല്യത്തിൽ ഉണ്ട്.

കൊടുങ്കാറ്റുകൾ അതേ പ്രദേശത്ത് ദിവസം തോറും നനഞ്ഞ മഴ പെയ്യുന്നതിനാൽ വെള്ളപ്പൊക്ക സാധ്യത ആഴ്‌ചയിൽ വർദ്ധിക്കും, ഇത് മഴയുടെ ആകെത്തുക ഉയരാനും കാരണമാകുന്നു.

ജൂൺ, ജൂലൈ, ഓഗസ്റ്റ്, സെപ്റ്റംബർ മാസങ്ങളാണ് ഫ്ലോറിഡയുടെ ഭൂരിഭാഗവും വർഷത്തിലെ ഏറ്റവും ഈർപ്പമുള്ള മാസങ്ങൾ. ആഴത്തിലുള്ള, ഉഷ്ണമേഖലാ ഈർപ്പത്തിൻ്റെ അടിക്കടിയുള്ള കുതിച്ചുചാട്ടവും ഉഷ്ണമേഖലാ സംവിധാനങ്ങളുടെ നേരിട്ടുള്ള ആഘാതവും വർഷത്തിൻ്റെ ഈ ഭാഗത്ത് മഴയുടെ അളവ് കുതിച്ചുയരുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *