നിക്കി ഹേലിയുടെ പിതാവ് അജിത് സിംഗ് രൺധാവ അന്തരിച്ചു

Spread the love

സൗത്ത് കരോലിന : നിക്കി ഹേലിയുടെ പിതാവ് അജിത് സിംഗ് രൺധാവ അന്തരിച്ചു. മുൻ സൗത്ത് കരോലിന ഗവർണർ നിക്കി ഹേലിയാണ് തൻ്റെ പിതാവ് മരിച്ചതായി ഞായറാഴ്ച അറിയിച്ചത്

“ഇന്ന് രാവിലെ ഞാൻ അറിഞ്ഞിട്ടുള്ളതിൽ വച്ച് ഏറ്റവും മിടുക്കനും മധുരവും ദയയും മാന്യനുമായ മനുഷ്യനോട് എനിക്ക് വിട പറയേണ്ടി വന്നു.”നിക്കി ഹേലി പറയുന്നു.എക്‌സിലെ ഒരു ഫാദേഴ്‌സ് ഡേ പോസ്റ്റിൽ അജിത് സിംഗ് രൺധാവയെക്കുറിച്ച് ഹേലി എഴുതി, പ്രായമോ മരണകാരണമോ അവർ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല.


“അദ്ദേഹം പോയി എന്ന് അറിയുമ്പോൾ എൻ്റെ ഹൃദയം ഭാരപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. വിശ്വാസം, കഠിനാധ്വാനം, കൃപ എന്നിവയുടെ പ്രാധാന്യം അദ്ദേഹം തൻ്റെ കുട്ടികളെ പഠിപ്പിച്ചു. 64 വയസ്സുള്ള ഒരു അത്ഭുതകരമായ ഭർത്താവായിരുന്നു, സ്നേഹമുള്ള മുത്തച്ഛനും മുത്തച്ഛനും, തൻ്റെ നാല് മക്കളുടെ ഏറ്റവും മികച്ച പിതാവും. അവൻ നമുക്കെല്ലാവർക്കും അത്തരമൊരു അനുഗ്രഹമായിരുന്നു. ”ഈ വർഷമാദ്യം GOP സ്ഥാനാർത്ഥിയായി പ്രസിഡൻ്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിച്ച യുഎന്നിലെ മുൻ അംബാസഡറായ ഹേലി കൂട്ടിച്ചേർത്തു:

ജനുവരിയിൽ, സൗത്ത് കരോലിനയിലെ ഒരു ആശുപത്രിയിൽ തൻ്റെ പിതാവിനെ സന്ദർശിക്കുന്നതിനായി ഹേലി തൻ്റെ പ്രചാരണം ഹ്രസ്വമായി നിർത്തി. അക്കാലത്ത്, അദ്ദേഹത്തിന് അജ്ഞാത തരത്തിലുള്ള ക്യാൻസർ ഉണ്ടെന്ന് വ്യാപകമായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

1972 ൽ സൗത്ത് കരോലിനയിലാണ് ഹാലി ജനിച്ചത്, എന്നാൽ അവളുടെ പിതാവ് 1969 ൽ അവരുടെ ജന്മദേശമായ ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് കുടിയേറി.

ഇന്ത്യയിലെ പഞ്ചാബ് മേഖലയിൽ നിന്നുള്ള പിതാവ് അജിത് സിംഗ് രൺധാവ, കാനഡയിലേക്ക് പിഎച്ച്.ഡി നേടുന്നതിന് മുമ്പ് ജീവശാസ്ത്രത്തിൽ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടി. യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഓഫ് ബ്രിട്ടീഷ് കൊളംബിയയിൽ. 1969-ൽ, അടുത്തുള്ള HBCU ആയ വൂർഹീസ് കോളേജിൽ പഠിപ്പിക്കുന്നതിനായി അദ്ദേഹം ചെറിയ, വേർതിരിച്ച ബാംബർഗിൽ, എസ്.സി.യിൽ എത്തി. അമ്മ, പഞ്ചാബ് മേഖലയിൽ നിന്നുള്ള രാജ് കൗർ രന്ധവ, സിഖുകാരുടെ ഏറ്റവും പുണ്യസ്ഥലമായ സുവർണ്ണ ക്ഷേത്രത്തിൻ്റെ തണലിലെ ഒരു വലിയ വീട്ടിൽ ഒരു സമ്പന്ന കുടുംബത്തിലാണ് വളർന്നത്; “എൻ്റെ മാതാപിതാക്കൾ,” നിക്കി ഹേലി പറഞ്ഞു, “എനിക്ക് അറിയാവുന്ന ആരെക്കാളും കൂടുതൽ അമേരിക്കക്കാരായിരുന്നു.

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *