പുതിയ ഹൃദയമിടിപ്പ് നിയമത്തിന് നന്ദി, സൗത്ത് കരോലിനയിൽ ഗർഭച്ഛിദ്രങ്ങൾ ഏകദേശം 80% കുറഞ്ഞു

Spread the love

കൊളംബിയ(സൗത്ത് കരോലിന) :  സൗത്ത് കരോലിനയിലെ ഹൃദയമിടിപ്പ് നിയമം 2023 ഓഗസ്റ്റിൽ ഔദ്യോഗികമായി പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നതിനു ശേഷം ഗർഭച്ഛിദ്രം 80 ശതമാനം കുറഞ്ഞതായി സംസ്ഥാനത്ത് നിന്നുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ കണക്കുകൾ ചൂണ്ടികാണിക്കുന്നു.

“ഏകദേശം ആറാഴ്ചത്തെ ഗർഭകാലത്തിനു ശേഷമുള്ള മിക്ക ഗർഭഛിദ്രങ്ങളും അബോർഷൻ നിയന്ത്രണം നിരോധിക്കുന്നു , ബലാത്സംഗം അല്ലെങ്കിൽ 12 ആഴ്ച വരെ അഗമ്യഗമനം, അതുപോലെ തന്നെ ‘മാരകമായ ഗര്ഭപിണ്ഡത്തിലെ അപാകതകൾ അല്ലെങ്കിൽ അമ്മയുടെ ആരോഗ്യത്തിന് “ആവശ്യമാണ്” എന്ന് ആരോപിക്കുമ്പോൾ മാത്രമാണ് അബോർഷൻ അനുവദനീയമായിട്ടുള്ളത്.

ജനുവരി 1 നും ഓഗസ്റ്റ് 22 നും ഇടയിൽ 7,397 ഗർഭച്ഛിദ്രങ്ങൾ നടന്നു, അതായത് ഏകദേശം എട്ട് മാസം. ഇത് പ്രതിമാസം 924 ഗർഭഛിദ്രങ്ങൾ നടത്തുന്നു. ഇതിനു വിപരീതമായി, ഓഗസ്റ്റ് 23 നും ഡിസംബർ 31 നും ഇടയിൽ 790 ഗർഭച്ഛിദ്രങ്ങൾ നടന്നിട്ടുണ്ട്, ഇത് പ്രതിമാസം 198 ഗർഭഛിദ്രങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ 79% കുറയുന്നു.

ആറാഴ്ചയിൽ താഴെയുള്ള കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് നിയമപരമായ പരിരക്ഷയില്ല. എന്നിരുന്നാലും, പ്രോ-ലൈഫർമാർ, ഗർഭധാരണത്തിൽ നിന്നാണ് ജീവിതം ആരംഭിക്കുന്നതെന്നും നിരവധി മെഡിക്കൽ വിദഗ്ധരും സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയതുപോലെ നേരിട്ടുള്ള ഗർഭച്ഛിദ്രം ഒരിക്കലും “വൈദ്യശാസ്ത്രപരമായി ആവശ്യമില്ല” എന്നും ഊന്നിപ്പറയുന്നു. ഗർഭധാരണത്തിൻ്റെ വ്യവസ്ഥകൾ ഒരാളുടെ സംരക്ഷണത്തിനുള്ള യോഗ്യതയെ നിർണ്ണയിക്കുന്നില്ലെന്ന് പ്രോ-ലൈഫർമാർ കൂടുതൽ ഊന്നിപ്പറയുന്നു.

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *