“ലോക്ക്ഡ് ഇൻ” അവാർഡ് നിശയും കലാ സന്ധ്യയും ദൃശ്യ മനോഹരമായി നടത്തപ്പെട്ടു

Spread the love

ന്യൂയോർക്ക്: വേൾഡ് മലയാളീ കൗൺസിൽ ന്യൂയോർക്ക് പ്രൊവിൻസിന്റെയും അമേരിക്കൻ മൾട്ടി എത്നിക് കൊയാലിഷന്റെയും സംയുക്ത ആഭിമുഖ്യത്തിൽ ഫ്ലോറൽ പാർക്കിൽ ലോക്ക്ഡ് ഇൻ സിനിമ അവാർഡ് നിശയും കലാ സന്ധ്യയും അതി മനോഹരമായി നടത്തപ്പെട്ടു. ഫ്ലോറൽ പാർക്കിലെ ടൈസൺ സെന്ററിൽ കഴിഞ്ഞ ദിവസം Picture

നടത്തപ്പെട്ട പരിപാടിയിൽ ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടി നാഷണൽ അഡ്വൈസറി കമ്മറ്റി അംഗവും യു. എസ്. കോൺഗ്രസ്സ് മത്സരാർത്ഥിയുമായ റോബർട്ട് ഗിബ്ബർമാൻ, ന്യൂയോർക്ക് സ്റ്റേറ്റ് സെനറ്റർ അന്നാ കപ്ലാൻ, സിറ്റി കൗൺസിൽ മെമ്പർ ലിൻഡാ ലീ, മലയാളം സിനിമാ സംവിധായകൻ സോഹൻ ലാൽ, ബിസിനെസ്സ്കാരനും സിനിമ പ്രൊഡ്യൂസറുമായ ടോം ജോർജ് കോലോത്ത് തുടങ്ങിയ വിവിധ സാമൂഹിക സാംസ്കാരിക രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കൾ പങ്കെടുത്തു.

Picture2

ചെണ്ട മേളത്തിന്റെയും, താലപ്പൊലിയുടെയും അകമ്പടിയോടെ മുഖ്യാതിഥികളെയും WMC ഭാരവാഹികളെയും സ്റ്റേജിലേക്ക് ആനയിച്ചു. WMC അമേരിക്കൻ റീജിയൺ വൈസ് ചെയർമാനും പ്രോഗ്രാം കോർഡിനേറ്ററുമായ കോശി ഓ തോമസ് ചടങ്ങുകൾക്ക് നേതൃത്വം നൽകി. ന്യൂയോർക്ക് പ്രൊവിൻസ് പ്രസിഡൻറ് ജോർജ് ഈപ്പൻ ഏവർക്കും സ്വാഗതം ആശംസിച്ചു. ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്ത WMC അമേരിക്കൻ റീജിയൺ പ്രസിഡന്റ് തങ്കം അരവിന്ദ്, അറിയപ്പെടുന്ന സാമൂഹിക പ്രവർത്തകയും പ്രശസ്ത കാർഡിയോളോജിസ്റ്റുമായ ഡോ. നിഷാ പിള്ള എന്നിവർ എല്ലാവർക്കും മംഗളകരമായ ഓണാശംസകൾ നേർന്നു.

Picture

അവാർഡ് നിശയും കല സന്ധ്യയും നടത്തിയതിനോടൊപ്പം കേരളത്തിന്റെ തനതായ ഓണാഘോഷങ്ങളുടെ സന്ദേശവും ഈ സായംസന്ധ്യയിൽ വിവിധ വംശജരായ അമേരിക്കൻ സമൂഹത്തിനു പകർന്നു നൽകുവാൻ ഈ പരിപാടിയിലൂടെ സാധിച്ചു. അതിൻറെ ഭാഗമായി ഇന്ത്യൻ നഴ്സസ് അസ്സോസിയേഷൻ അംഗങ്ങളുടെ മനോഹരമായ തിരുവാതിരകളി ഏവരുടെയും പ്രശംസ പിടിച്ചുപറ്റി. കേരളത്തിന്റെ പൈതൃകവും സംസ്ക്കാരവും കാത്തുസൂക്ഷിച്ചുകൊണ്ട് മറ്റു വംശജരുടെ സംസ്കാരവും കലാരൂപങ്ങളും മനസ്സിലാക്കുവാൻ പങ്കെടുത്ത ഏവർക്കും ഈ പരിപാടി ഒരു അവസരമായി തീർന്നു. അമേരിക്കൻ മൾട്ടി എത്‌നിക് കൊയാലിഷന്റെ ന്യൂയോർക്ക് ചാപ്റ്റർ ചെയർമാൻ കോശി തോമസിന്റെയും വൈസ് ചെയർമാൻ മാത്യുക്കുട്ടി ഈശോയുടെയും കമ്മറ്റി അംഗം ഷാജി എണ്ണശ്ശേരിലിന്റെയും പ്രത്യേക ശ്രമത്താൽ ക്രമീകരിക്കപ്പെട്ട ഡൊമിനിക്കൻ റിപ്പബ്ലിക്കൻ വംശജരുടെ സ്പാനിഷ് ഡാൻസുകളും കലാ പരിപാടികളും ഏവർക്കും ഒരു പുത്തൻ അനുഭവം ലഭിക്കുവാൻ ഇടയാക്കി.

വിവിധ കലാപരിപാടികളുടെ അകമ്പടിയോടെ ലോക്ക്ഡ് ഇൻ സിനിമയിലെ അഭിനേതാക്കൾക്കും പിന്നണി പ്രവർത്തകർക്കും ചുവപ്പു പരവതാനിയിലൂടെ (red carpet) ആദരവ് നൽകി. സിനിമയുടെ കഥയും തിരക്കഥയും സംഗീത സംവിധാനവും സിനിമാ സംവിധാനവും നടത്തിയ ശബരിനാഥിനെയും ടീം അംഗങ്ങളെയും അവാർഡുകൾ നൽകി ആദരിച്ചത് പ്രസ്തുത കലാകാരന്മാർക്ക് പ്രത്യേക പ്രോത്സാഹനമായി. ലോക്ക്ഡ് ഇൻ സിനിമയിലെ കഥാപാത്രങ്ങൾക്ക് ജീവൻ പകർന്ന കിരൺ പിള്ള, രാജേഷ് കൽവാദി, എൽദോസ് കുരിയൻ, ആൽബിൻ ആന്റോ, സണ്ണി കല്ലൂപ്പാറ, നിർമ്മാതാവും അഭിനേതാവുമായ ഹരിലാൽ നായർ, പ്രൊജക്റ്റ് ഡിസൈനറും അഭിനേതാവുമായ അജിത് കൊച്ചൂസ്, ഛായാഗ്രഹകൻ ജോൺ മാർട്ടിൻ, കഥ തിരക്കഥ സംവിധാനം നിർവ്വഹിച്ച ശബരീനാഥ്‌ എന്നിവരെ എല്ലാവരും ചേർന്ന് അതിമനോഹരമായി ആദരിച്ചു.

സാം ജോൺസൻ, മോൻസി കൊടുമൺ, ആദിത്യ മുരളി എന്നിവരുടെ ശ്രവണ സുന്ദര ഗാനങ്ങൾ, ഹംസയാ സ്‌കൂൾ ഓഫ് ഡാൻസ് ടീമിന്റെ സിനിമാറ്റിക് ഡാൻസുകൾ, ഡൊമിനിക്കൻ റിപ്പബ്ലിക് ഡാൻസ് ഗ്രൂപ്പുകളുടെ വ്യത്യസ്തമായ ഡാൻസുകൾ എന്നിവ പരിപാടിക്ക് പകിട്ടേകി. ലിസ് പുന്നൂസ് അവാർഡ് നിശയുടെ എം.സി. ആയും, ബിജു ചാക്കോ മറ്റു കലാ പരിപാടികളുടെ എം.സി ആയും പ്രവർത്തിച്ചു.

ഫോമാ ട്രഷറർ തോമസ് ടി ഉമ്മൻ, WMC ഭാരവാഹികളായ നാഷണൽ സെക്രട്ടറി ബിജു ചാക്കോ, ന്യൂയോർക്ക് പ്രൊവിൻസ് ചെയർമാൻ വർഗീസ്‌ എബ്രഹാം (രാജു), പ്രസിഡൻറ് ഈപ്പൻ ജോർജ്, സെക്രട്ടറി ജെയിൻ ജോർജ്‌, എകമ്മറ്റി അംഗം പോൾ ചുള്ളിയിൽ, പി.ആർ.ഓ. മാത്യുക്കുട്ടി ഈശോ, അംഗങ്ങളായ ഷാജി എണ്ണശ്ശേരിൽ, സജി തോമസ്, സിസിലി പഴയമ്പള്ളി, ലീലാമ്മ അപ്പുകുട്ടൻ തുടങ്ങിയവർ പരിപാടിക്ക് നേതൃത്വം നൽകി.

Report : മാത്യുക്കുട്ടി ഈശോ