ഗ്ലോബൽ ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ സുവർണ്ണ നിമിഷത്തിൽ – മാത്യു ജോയിസ് ( ലാസ്‌ വേഗാസ് )

ഗ്ലോബൽ ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ സുവർണ്ണ നിമിഷത്തിൽ: മുംബൈ ഇന്റർനാഷണൽ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവലിൽ GIC ഹ്രസ്വചിത്രം യുടെ “ദി ഫുട്ട് പ്രിന്റ്സ് ” ആറ്‌ അവാർഡുകൾ കരസ്ഥമാക്കി.
റിപ്പോർട്ട് : മാത്യു ജോയിസ്
ലാസ്‌ വേഗാസ്

മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ ജീവിതത്തെ സ്പർശിക്കുന്ന ‘ദി ഫൂട്ട് പ്രിന്റ്സ്’ എന്ന ജിഐസിയുടെ ഹ്രസ്വചിത്രത്തിന്റെ ഹിന്ദി പതിപ്പായ ‘പൈരോം കെ നിശാൻ’ എന്ന ചിത്രം മുംബൈ രാജ്യാന്തര ചലച്ചിത്രമേളയിൽ നോൺ ഫീച്ചർ ഫിലിമുകൾക്കുള്ള ആറ് അവാർഡുകൾ കരസ്ഥമാക്കി. മേളയിൽ പങ്കെടുത്തു പ്രദർശിപ്പിച്ച 126 ചിത്രങ്ങളിൽ മികച്ച ചിത്രങ്ങളിൽ ഒന്നാണിത്.

മികച്ച ഹിന്ദി സിനിമ, തിരക്കഥ, സംവിധാനം, ഛായാഗ്രഹണം, സംഗീതം, നടൻ (മഹാത്മാഗാന്ധി) എന്നിവയ്ക്കാണ് അവാർഡുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

“തിരക്കഥാകൃത്ത് പ്രൊഫ. കെ പി മാത്യുവിനും സംവിധായകൻ ശ്രീ തുളസീദാസിനും ‘ദി ഫൂട്ട് പ്രിന്റ്സ്’ യാഥാർത്ഥ്യമാക്കാൻ പ്രവർത്തിച്ചവർക്കും അന്താരാഷ്ട്ര ചലച്ചിത്രമേളയിൽ ആറ് അവാർഡുകൾ നേടിയവർക്കും അഭിനന്ദനങ്ങൾ. ഇത് തീർച്ചയായും നമ്മുടെ ജിഐസിയുടെ തൊപ്പിയിലെ ഒരു തൂവലാണ്”. ജിഐസിയുടെ ഗ്ലോബൽ പ്രസിഡന്റ് ശ്രീ പി സി മാത്യു അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

2022 നവംബർ 20-ന് മുംബൈ എന്റർടൈൻമെന്റ് ഇന്റർനാഷണൽ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവൽ, സി.എം.ഗാന്ധി ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ നടക്കുന്ന മഹത്തായ ചടങ്ങിൽ അവാർഡുകൾ സമ്മാനിക്കും.. മികച്ച ഹിന്ദി ഹ്രസ്വചിത്രത്തിനുള്ള അവാർഡും മെമന്റോയും ജിഐസിയുടെ പേരിൽ നിർമ്മാതാവ് ശ്രീ ബാബു രാജൻ ഏറ്റുവാങ്ങും.(അവാർഡ് ജേതാക്കൾ –

മികച്ച പ്രൊഡ്യൂസർ : ബാബു രാജൻ,

മികച്ച തിരക്കഥ : പ്രൊഫ. കെ. പി. മാത്യു,

മികച്ച സംവിധായകൻ : കെ. സി. തുളസിദാസ്‌,

മികച്ച നടൻ : ജോർജ്ജ് പോൾ,

മികച്ച സംഗീതസംവിധായകൻ: സന്ദീപ് തുളസിദാസ്‌,

മികച്ച ഛായാഗ്രഹണം: ഡോൺ പോൾ)

ഈ സിനിമയിലെ ചെറിയ വേഷങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്‌ത ഗ്ലോബൽ പ്രസിഡന്റ് ശ്രീ. പി.സി. മാത്യുവിനെയും ഗുഡ്‌വിൽ അംബാസഡർ ശ്രീമതി ജിജാ മാധവൻ ഹരിസിംഗിനെയും പ്രത്യേക അഭിനന്ദനങൾ തേടിയെത്തുന്നു.

45 മിനിറ്റ് ദൈർഘ്യമുള്ള ഈ ഹ്രസ്വചിത്രം ജിഐസിയുടെ മികവിലേക്കുള്ള പാതയിലെ നാഴികക്കല്ലായിരിക്കുമെന്ന് ജിഐസി ജനറൽ സെക്രട്ടറി സുധീർ നമ്പ്യാർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ജിഐസി കാബിനറ്റിനും സ്ഥാപകർക്കും ഒപ്പം ഇതിന് പിന്നിൽ പ്രവർത്തിച്ച ജീവനക്കാരെയും അദ്ദേഹം അഭിനന്ദിച്ചു.

ജിഐസി കുടുംബത്തിന് ഇതൊരു അഭിമാന മുഹൂർത്തമാണെന്നും ‘ദ ഫൂട്ട്പ്രിന്റ്സ്’ എന്ന സിനിമ നിരവധി ആളുകളുടെ ഹൃദയത്തെ സ്പർശിച്ചേക്കുമെന്നും ജിഐസി കാബിനറ്റ് അംഗവും പ്രശസ്ത ചലച്ചിത്ര നിർമ്മാതാവുമായ ടോം ജോർജ്ജ് കോലത്ത് പറഞ്ഞു. സിനിമ എന്ന കല ഈ നൂറ്റാണ്ടിലെ ഏറ്റവും സ്വാധീനമുള്ള സാങ്കേതിക മാധ്യമമായതിനാൽ, അപാരമായ സാമൂഹിക സ്വാധീനം എന്ന ആശയവുമായി ജിഐസി ഭാവിയിൽ കൂടുതൽ പ്രോജക്ടുകൾ നടത്തും. എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്ത്തു.

തിരുവല്ലയിൽ ഇളമൺ മനയിൽ നടന്ന ഈ ചിത്രത്തിന്റെ നിർമ്മാണ സ്വിച്ച് ഓൺ ചടങ്ങിൽ അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ച GIC യുടെ ഗ്ലോബൽ V.P പ്രൊഫ. ജോയ് പല്ലാട്ടുമഠം അഭിനേതാക്കൾ, നടിമാർ, മിടുക്കരായ സാങ്കേതിക വിദഗ്ധർ, തുടങ്ങി മുഴുവൻ പ്രൊഡക്ഷൻ ടീമിനെയും അഭിനന്ദിച്ചു. കൂട്ടായ പരിശ്രമത്തിലൂടെ കുറഞ്ഞ കാലയളവിനുള്ളിൽ ഈ ചലച്ചിത്ര പദ്ധതി സാധ്യമാക്കിയ ഈ ചിത്രത്തിന്റെ നിർമ്മാതാവ് ശ്രീ ബാബുരാജ്, ജിഐസിയുടെ പ്രസിഡന്റും ഈ പ്രോജക്റ്റിന്റെ ചുക്കാൻ പിടിച്ച ‘ ശ്രീ പി സി മാത്യു എന്നിവരെയും അദ്ദേഹം അഭിനന്ദിച്ചു. ക്യാബിനറ്റ് അംഗങ്ങളായ സുധീർ നമ്പ്യാർ, ടോം ജോർജ്ജ് കോലത്ത്, ഡോ. താരാ സാജൻ, അഡ്വ. സൂസൻ മാത്യു, അഡ്വ. യാമിനി രാജേഷ് , അഡ്വ. സീമ സുബ്രഹ്മണ്യം, ഡോ. തോമസ് മാത്യു ജോയ്‌സ്, ജിഐസിയുടെ ഗുഡ്‌വിൽ അംബാസഡർ ഡോ. ജിജാ മാധവൻ ഹരിസിംഗ് ഐപിഎസ് (റിട്ട.) എന്നിവർ ഈ ചിത്രത്തിന്റെ നിർമ്മാണത്തിൽ അവരുടെ മഹത്തായ പങ്കുവഹിച്ചു. ദേശീയ അവാർഡ് നേടിയ ഈ പദ്ധതിയിൽ മികച്ച പിന്തുണ നൽകിയതിന് എക്സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾക്കും ബ്രാൻഡ് അംബാസഡർമാർക്കും ഗ്ലോബൽ ഇന്ത്യൻ കൗൺസിലിന്റെ സ്ഥാപക അംഗങ്ങൾക്കും അദ്ദേഹം ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ നന്ദി പ്രകടിപ്പിച്ചു.

റിപ്പോർട്ട് : മാത്യു ജോയിസ്
ലാസ്‌ വേഗാസ്

Leave Comment