കൊവിഡിന് ശേഷം, കൂടുതൽ യുവാക്കൾ ഹൃദയാഘാതം മൂലം മരിക്കുന്നു പുതിയ പഠന റിപ്പോർട്ട്

Spread the love

ന്യൂയോർക് :കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് ആരംഭിച്ചതുമുതൽ, എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള ഹൃദയാഘാത മരണങ്ങൾ യുഎസിൽ കൂടുതൽ സാധാരണമായിരിക്കുന്നുവെങ്കിലും , ലോസ് ഏഞ്ചൽസിലെ സെഡാർസ് സിനായ് ആശുപത്രിയുടെ 2022 സെപ്റ്റംബറിലെ ഒരു പഠനമനുസരിച്ച് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിച്ചത് 25 നും 44 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരിലാണ്. പാൻഡെമിക്കിന്റെ ആദ്യ രണ്ട് വർഷങ്ങളിൽ ഹൃദയാഘാത മരണങ്ങളിൽ 29.9% ആപേക്ഷിക വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായിരുന്നു. ഇതു ഹൃദയാഘാത മരണങ്ങളുടെ യഥാർത്ഥ എണ്ണം പ്രവചിച്ച സംഖ്യയേക്കാൾ ഏകദേശം 30% കൂടുതലാണ്).

“യുവാക്കൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഹൃദയാഘാതം മൂലം മരിക്കാൻ പാടില്ലാത്തവരാണ്. അവർക്ക് യഥാർത്ഥത്തിൽ ഹൃദയാഘാതം ഉണ്ടാകാൻ പാടില്ല, ”സെഡാർസ് സിനായിലെ കാർഡിയോളജിസ്റ്റും പഠനത്തിന്റെ സഹ-രചയിതാവുമായ ഡോ. സൂസൻ ചെങ്, ഫെബ്രുവരി 9-ന് പറഞ്ഞു.

45 നും 64 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരിൽ ഹൃദയാഘാത മരണങ്ങളിൽ 19.6% ആപേക്ഷിക വർദ്ധനവും 65 വയസും അതിൽ കൂടുതലുമുള്ളവരിൽ 13.7% ആപേക്ഷിക വർദ്ധനയും ഉണ്ടായതായി സീഡാർ സിനായിയുടെ പത്രക്കുറിപ്പിൽ പറയുന്നു. യുഎസിലെ ഹൃദയാഘാത മരണങ്ങളുടെ വർദ്ധനവ് ഒമിക്‌റോൺ കുതിച്ചുചാട്ടത്തിലൂടെ തുടർന്നു, ഈ വേരിയന്റ് നേരിയ രോഗത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് കരുതപ്പെടുന്നു, കൂടാതെ ഹൃദയാഘാത മരണങ്ങളുടെ വർദ്ധനവ് യുഎസിലെ കോവിഡ് -19 വർദ്ധനവിന്റെ സമയവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു.

ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് കൗണ്ടിയിലെ പാരാമെഡിക്കൽ റോമിയോ റോബിൾസ് ഫെബ്രുവരി 9 സെഗ്‌മെന്റിൽ ഇന്ന് പറഞ്ഞു, കോവിഡ് -19-ന്റെ വർദ്ധനവ് പലപ്പോഴും തന്റെ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിൽ ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട 911 കോളുകളിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് കൗണ്ടിയിലെ പാരാമെഡിക്കൽ റോമിയോ റോബിൾസ് ഫെബ്രുവരി 9 നു പറഞ്ഞു

കോവിഡ് -19 ഹൃദയ സിസ്റ്റത്തെ വളരെയധികം ബാധിക്കുമെന്ന് ഡോ. സൂസൻ ചെങ്, ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.”രക്തത്തിന്റെ ഒട്ടിപ്പിടിക്കൽ വർദ്ധിപ്പിക്കാനും രക്തം കട്ടപിടിക്കാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കാനും ഇതിന് കഴിയുമെന്നും ,ഇത് രക്തക്കുഴലുകളിൽ വീക്കം ഉണർത്തുന്നതിനും കാരണമാകുമെന്ന് ചെങ് പറഞ്ഞു.

പ്രത്യേകിച്ച് യുവാക്കളുടെ മരണതോത് ഉയരുന്നതിന്റെ കാരണം വ്യക്തമല്ല, ചില ആളുകളിൽ ഹൃദയ സിസ്റ്റത്തിൽ വൈറസിന്റെ ആഘാതം അമിതമായ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിന്റെ പ്രതികരണമാകാം, ചെറുപ്പക്കാർക്കു കൂടുതതൽ ശക്തമായ പ്രതിരോധ സംവിധാനങ്ങൾ ഉണ്ട്ചെ ങ് പറഞ്ഞു,

കോവിഡ് -19 ഉള്ളവരിൽ ഏകദേശം 4% ആളുകൾക്ക് ക്രമരഹിത ഹൃദയ പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുമെന്ന് കണക്കാക്കുന്നു. ഹൃദയമിടിപ്പ്, ഹൃദയസ്തംഭനം, വീക്കം അല്ലെങ്കിൽ ഹൃദയാഘാതം എന്നിവയാണ് ലക്ഷണങ്ങൾ .സെന്റ് ലൂയിസിലെ വാഷിംഗ്ടൺ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി സ്‌കൂൾ ഓഫ് മെഡിസിനിലെ ഫിസിഷ്യൻ-സയന്റിസ്റ്റുമായ ഡോ. സിയാദ് അൽ-അലി പറഞ്ഞു

വ്യക്തികൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ഓരോ കോവിഡ് -19 അണുബാധയിലും ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്കു സാധ്യത വർദ്ധിക്കുന്നു, അൽ-അലി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. തൽഫലമായി, പുനർരോഗബാധയുടെ ഉയർന്ന തോതിലുള്ള ലാറ്റിനോ, ബ്ലാക്ക് കമ്മ്യൂണിറ്റികൾ, പ്രത്യേകിച്ച് കോവിഡിന് ശേഷമുള്ള ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ചെങ് പറഞ്ഞു.

ഡോക്ടർമാരും മറ്റ് ഗവേഷകരും കോവിഡ് -19, ഹൃദ്രോഗം എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള പഠനങ്ങൾ തുടരുമ്പോൾ,കഴിയുന്നത്ര അണുബാധ ഒഴിവാക്കുക എന്നതാണ് ഏറ്റവും നല്ല നടപടി, ചെംഗും അൽ-അലിയും പറഞ്ഞു.

നിങ്ങളുടെ കോവിഡ് വാക്‌സിനേക്കാൾ ,കൊവിഡിൽ നിന്ന് തന്നെ നിങ്ങൾക്ക് മയോകാർഡിറ്റിസ് വരാനുള്ള സാധ്യത 11 മടങ്ങ് കൂടുതലാണെന്ന് ഗവേഷണങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു,ഡോ. ജോൺ ടോറസ് പറഞ്ഞു.രോഗലക്ഷണങ്ങൾ കണ്ടുതുടങ്ങിയാൽ ഉടൻ തന്നെ കോവിഡ്-19 ടെസ്റ്റ് നടത്തുകയും നിങ്ങൾക്ക് അസുഖം വരുമ്പോൾ വീട്ടിൽ തന്നെ തുടരുകയും ചെയ്യുക.

നിങ്ങൾക്ക് കോവിഡ് -19 ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് ഒന്നിലധികം തവണ, നിങ്ങളുടെ രക്തസമ്മർദ്ദം, കൊളസ്‌ട്രോൾ, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര എന്നിവ പോലുള്ള ഹൃദ്രോഗത്തിനുള്ള അപകട ഘടകങ്ങളുടെ പരിശോധന തുടരാനും ചെംഗ് പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു. യുഎസ് സെന്റർസ് ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ പ്രകാരം ഹൃദയാഘാതത്തിന്റെ സാധാരണ ലക്ഷണങ്ങൾ സമ്മർദ്ദം, നെഞ്ചുവേദന .അസ്വസ്ഥത,ബലഹീനത, തലകറക്കം, ബോധക്ഷയം.ഒരു തണുത്ത വിയർപ്പ് താടിയെല്ലിലോ കഴുത്തിലോ പുറകിലോ വേദനയോ അസ്വസ്ഥതയോ.ശ്വാസതടസ്സം എന്നിവയാണ് ചൂണ്ടി കാണിച്ചിട്ടുണ്ട്

കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക്കിന് മുമ്പ്, ഹൃദയാഘാത മരണങ്ങൾ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിൽ കുറവായിരുന്നു, എന്നാൽ പാൻഡെമിക് ഇതിനെ മാറ്റിമറിച്ചതായി തോന്നുന്നു, നിർഭാഗ്യവശാൽ, “ഇത് ഇൻഫ്ലുവൻസ പോലെയല്ല. … ഈ വൈറസ് ഇപ്പോഴും നമ്മുടെ ജീവിതകാലത്ത് കണ്ട മറ്റേതൊരു വൈറസിൽ നിന്നും വളരെ വ്യത്യസ്തമാണ്.” ചെങ് പറഞ്ഞു.

 

Author