ബൈഡന്റെ ഉക്രൈൻ സന്ദർശനത്തെ വിമർശിച്ചു റോൺ ഡിസാന്റിസ്

Spread the love

ഫ്ലോറിഡ : അമേരിക്ക ഇ ന്ന് നേരിടുന്ന അതിർത്തിയിലൂടെയുള്ള അനിയന്ത്രിയ്‌ത അഭയാർത്ഥി പ്രവാഹം, അമിതമായ വിലക്കയറ്റം , പണപ്പെരുപ്പം തുടങ്ങിയ മുൻഗണനാ വിഷയങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതിനുപകരം ഉക്രെയ്ൻ സന്ദർശിച്ചതിന് ബൈഡനെയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭരണകൂടത്തെയും ശക്തമായ ഭാഷയിൽ വിമർശിച്ചു റോൺ ഡിസാന്റിസ് രംഗത്തെത്തി.

പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ കീവിലെത്തിയെന്ന വാർത്തയോട് പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു അടുത്ത വർഷം റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാർത്ഥിയാകാൻ സാധ്യതയുള്ള സ്ഥാനാർത്ഥിയായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന ഫ്ലോറിഡ ഗവർണർ ഡിസാന്റിസ്. ഉക്രെയ്നിനുള്ള ഭരണകൂടത്തിന്റെ സഹായത്തെ “ബ്ലാങ്ക് ചെക്ക് പോളിസി” എന്നാണ് അദ്ദേഹം വിശേഷിപ്പിച്ചത്

“ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആ അതിർത്തികളെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം വളരെ ആശങ്കാകുലനാണ്. അമേരിക്കയുടെ അതിർത്തി സുരക്ഷിതമാക്കാൻ അദ്ദേഹം ഒന്നും ചെയ്തിട്ടില്ല, ”ഡെസാന്റിസ് തെക്കൻ അതിർത്തിയെ പരാമർശിച്ച് പറഞ്ഞു.

ഫെബ്രുവരി 24, 2022 ന് റഷ്യ ആക്രമിച്ചതിന്റെ വാർഷികമായതിനാൽ ഉക്രൈനു ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനായി തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ ബൈഡൻ കിയെവ് സന്ദർശിച്ചത് . ഉക്രേനിയൻ പ്രസിഡന്റ് വോലോഡൈമർ സെലെൻസ്‌കിയുമായി നടത്തിയ ചർച്ചയിൽ , ഉക്രെയ്‌നിന് അര ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ പുതിയ ആയുധ പാക്കേജും ബൈഡൻ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

തന്ത്രപരമായ ലക്ഷ്യമില്ലാതെയാണ് ബൈഡൻ ഭരണകൂടം ഉക്രെയ്‌നിന്സഹായം നൽകുന്നതെന്നും , ഡിസാന്റിസ് കുറ്റപ്പെടുത്തി .

ടെന്നിസിൽ നിന്നുള്ള റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രതിനിധി ഡേവിഡ് കുസ്റ്റോഫ് ഉക്രെയ്ൻ സന്ദർശികുന്നതിനു മുൻപ് ബൈഡൻ ഈ മാസം ഒഹായോയിലെ കിഴക്കൻ പലസ്തീനിൽ വിഷ ട്രെയിൻ പാളം തെറ്റിയ സ്ഥലം സന്ദർശിക്കേണ്ടതായിരുന്നു വെന്നു അഭിപ്രായപെട്ടു. ഒഹായോയിൽ പോയി ആദ്യം പാളം തെറ്റിയ ആളുകളെ സന്ദർശിക്കേണ്ടതായിരുന്നുവെന്ന് പറയുന്ന ധാരാളം ആളുകൾ ഇവിടെ യുഎസിലുണ്ട്,” കുസ്റ്റോഫ് ഫോക്‌സ് പറഞ്ഞു, ഉക്രൈന്റെ സഹായത്തിനായി ചെലവഴിക്കുന്ന തുകയെ കുറിച്ചും അദ്ദേഹം വിമർശിച്ചു.

ഫെബ്രുവരി 24, 2022 ന് റഷ്യ ആക്രമിച്ചതിന്റെ വാർഷികമായതിനാൽ ഉക്രൈനു ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനായി തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ ബൈഡൻ കിയെവ് സന്ദർശിച്ചത് . ഉക്രേനിയൻ പ്രസിഡന്റ് വോലോഡൈമർ സെലെൻസ്‌കിയുമായി നടത്തിയ ചർച്ചയിൽ , ഉക്രെയ്‌നിന് അര ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ പുതിയ ആയുധ പാക്കേജും ബൈഡൻ പ്രഖ്യാപിച്ചു.
തന്ത്രപരമായ ലക്ഷ്യമില്ലാതെയാണ് ബൈഡൻ ഭരണകൂടം ഉക്രെയ്‌നിന്സഹായം നൽകുന്നതെന്നും , ഡിസാന്റിസ് കുറ്റപ്പെടുത്തി

“ചൈനയുമായി നിഴൽ യുദ്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നതും ക്രിമിയയോ പോലുള്ള കാര്യങ്ങളിൽ ഇടപെടുന്നതും അമേരിക്കയുടെ താൽപ്പര്യമാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. റഷ്യ “ശത്രു” ആണെങ്കിലും, ചൈനയാണ് വലിയ ഭീഷണി ഉയർത്തുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഉക്രെയ്‌നിന് ബ്ലാങ്ക് ചെക്കുകൾ നൽകുന്നുവെന്ന ആരോപണം ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തിനെതിരെ നിലവിലുണ്ട്
എന്നാൽ ഈ ആരോപണത്തെ നിഷേധിച്ചുകൊണ്ട് “ഞങ്ങൾ ഉക്രെയ്നിലേക്ക് അയച്ച എല്ലാ സഹായങ്ങളും കോൺഗ്രസുമായി പൂർണ്ണമായി കൂടിയാലോചിച്ചാണ് ചെയ്തിരിക്കുന്നതെന്നു ദേശീയ സുരക്ഷാ കൗൺസിൽ വക്താവ് ജോൺ കിർബി പറഞ്ഞു.

Author