ജനാധിപത്യവും സ്വേച്ഛാധിപത്യവും തമ്മിൽ ഒരു പോരാട്ടമാണ് ഉക്രൈൻ റഷ്യൻ യുദ്ധമെന്നു,പെലോസി

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ : ഉക്രെയ്നിൽ ഇപ്പോൾ നടക്കുന്നത് ജനാധിപത്യവും സ്വേച്ഛാധിപത്യവും തമ്മിൽ ഒരു പോരാട്ടമാണ്‌ ഹൗസ് സ്പീക്കറായിരുന്ന നാൻസി പെലോസി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു “നമുക്ക് ജയിക്കണം. ഉക്രെയ്നിലെ ജനങ്ങൾക്കും നമ്മുടെ രാജ്യത്തിനും വേണ്ടി നല്ലൊരു തീരുമാനലെത്തണം, ”പെലോസി പറഞ്ഞു.

ഹൗസ് സ്പീക്കറായിരുന്ന നാൻസി പെലോസി യുക്രെയിനിൽ അപ്രതീക്ഷിത സന്ദർശനം നടത്തിയപ്പോൾ റഷ്യൻ അധിനിവേശം ആരംഭിച്ചിരുന്നു, “ഇത് വളരെ അപകടകരമായിരുന്നു,” ആ യാത്രയുടെ ഞായറാഴ്ചത്തെ ഒരു വർഷത്തെ വാർഷികത്തിന് മുമ്പ് പെലോസി അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ്സിനോട് പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ അതിനെക്കുറിച്ച് ഒരിക്കലും ഭയപ്പെട്ടിരുന്നില്ല, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ ഗുരുതരമായ, ഗുരുതരമായ യുദ്ധമേഖല സന്ദർശിക്കുന്നതിനാൽ മരിക്കാമെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതി,” പെലോസി പറഞ്ഞു.

പെലോസിയുടെ സന്ദർശനം ചരിത്രപരമായത് പോലെ അസാധാരണമായിരുന്നു, യുഎസിനും ഉക്രെയ്‌നിനും ഇടയിൽ ഒരു പുതിയ നയതന്ത്ര ചാനൽ തുറന്നതും,അത് നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന യുദ്ധത്തിൽ മാത്രം ആഴത്തിലുള്ളതാണ്.

പുതിയ റിപ്പബ്ലിക്കൻ ഭൂരിപക്ഷത്തോടെ,സ്വേച്ഛാധിപത്യ ആക്രമണത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ വിദേശത്ത് ജനാധിപത്യത്തോടുള്ള യുഎസ് പ്രതിബദ്ധതയുടെ ഭാഗമായി കോൺഗ്രസ് ഉക്രെയ്‌നെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന് ഡെമോക്രാറ്റായ പെലോസി ആത്മവിശ്വാസം പുലർത്തുന്നു. കോൺഗ്രസിന്റെ ഇരുസഭകളിലും ഇരു പാർട്ടികളും, അമേരിക്കൻ ജനത ഉക്രെയ്‌നിലെ ജനാധിപത്യത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു,” പെലോസി പറഞ്ഞു.

പെലോസി കോൺഗ്രസിൽ ചേർന്നതിനുശേഷം ലോകം വളരെയധികം മാറി – 1991-ൽ അവരുടെ ആദ്യ വിദേശ യാത്രകളിലൊന്ന്, കൂട്ടക്കൊലയിൽ അവസാനിച്ച വിദ്യാർത്ഥി പ്രകടനങ്ങൾക്ക് തൊട്ടുപിന്നാലെ ബീജിംഗിലെ ടിയാനൻമെൻ സ്ക്വയറിൽ ജനാധിപത്യ അനുകൂല ബാനർ ഉയർത്താൻ പെലോസി ധൈര്യപ്പെട്ടു.“റഷ്യയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം പുടിന്റെ പങ്ക് ഞാൻ കോൺഗ്രസിൽ വന്നതിനേക്കാൾ വലിയ ഭീഷണിയാണ്,” അവർ പറഞ്ഞു.

Report :  P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *