പത്രപ്രവർത്തനം ഒരു കുറ്റകൃത്യമല്ല – ബൈഡൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ :’പത്രപ്രവർത്തനം ഒരു കുറ്റകൃത്യമല്ല’: സ്വദേശത്തും വിദേശത്തും ജനാധിപത്യത്തിന് ഭീഷണികൾക്കിടയിലും സ്വതന്ത്ര മാധ്യമങ്ങളുടെ പ്രാധാന്യം ജോ ബൈഡൻ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി ശനിയാഴ്ച വൈറ്റ് ഹൗസ് കറസ്‌പോണ്ടന്റ്‌സിന്റെ അത്താഴ വിരുന്നിൽ പങ്കെടുത്തു പ്രസംഗിക്കുകയായിരുന്നു ജോ ബൈഡൻ

മാർച്ചിൽ റഷ്യയിൽ അറസ്റ്റിലാവുകയും ചാരവൃത്തി ആരോപിക്കുകയും ചെയ്ത വാൾസ്ട്രീറ്റ് ജേണൽ റിപ്പോർട്ടർ ഇവാൻ ഗെർഷ്‌കോവിച്ചിന്റെ കുടുംബത്തെ തിരിച്ചറിഞ്ഞാണ് ബൈഡൻ തന്റെ പ്രസംഗം ആരംഭിച്ചത്.ഇരുട്ടിലേക്ക് വെളിച്ചം വീശാനാണ് ഇവാൻ റഷ്യയിലേക്ക് പോയത്,” ഗെർഷ്കോവിച്ചിന്റെ “സമ്പൂർണ ധൈര്യത്തെ” പ്രശംസിച്ചുകൊണ്ട് ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.

“ഇന്ന് രാത്രി ഞങ്ങളുടെ സന്ദേശം ഇതാണ്: പത്രപ്രവർത്തനം ഒരു കുറ്റകൃത്യമല്ല,” കരഘോഷം മുഴക്കിയ ജനക്കൂട്ടത്തോട് ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.

റഷ്യയിൽ 10 മാസത്തോളം തടവിലായിരുന്ന ഡബ്ല്യുഎൻബിഎ താരവും അത്താഴത്തിൽ പങ്കെടുത്തവരുമായ ബ്രിട്ട്‌നി ഗ്രിനർ, പത്തുവർഷത്തിലേറെയായി സിറിയയിൽ തടവിലാക്കപ്പെട്ട പത്രപ്രവർത്തകൻ ഓസ്റ്റിൻ ടൈസിന്റെ അമ്മ ഡെബ്ര ടൈസ് എന്നിവരെയും പ്രസിഡന്റ് അംഗീകരിച്ചു.

ബന്ദികളാക്കിയ അല്ലെങ്കിൽ വിദേശത്ത് അന്യായമായി തടങ്കലിൽ വച്ചിരിക്കുന്ന എല്ലാ അമേരിക്കക്കാരെയും സഹിതം ഇവാനെയും ഓസ്റ്റിനെയും ഉടൻ മോചിപ്പിക്കണം,” ബൈഡൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷം ആദ്യമായി വൈറ്റ് ഹൗസ് കറസ്‌പോണ്ടന്റ്‌സിന്റെ അത്താഴം ഈ വർഷം അതിന്റെ തിളക്കമുള്ള, പ്രതാപത്തിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തി.

എന്നാൽ ശനിയാഴ്ച, മഴയുള്ള കാലാവസ്ഥയ്ക്ക് പോലും ജനക്കൂട്ടത്തെ തടയാനായില്ല – ഏകദേശം 2,600 മാധ്യമപ്രവർത്തകരും രാഷ്ട്രീയക്കാരും സെലിബ്രിറ്റികളും ആഘോഷത്തിനായി വാഷിംഗ്ടൺ ഹിൽട്ടണിലെ ബാൾറൂമിലേക്ക് എത്തിയിരുന്നു.
രാഷ്ട്രീയക്കാരും മാധ്യമങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധത്തിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ച നടനും മുൻ കാലിഫോർണിയ ഗവർണറുമായ അർനോൾഡ് ഷ്വാർസെനെഗറുടെ വീഡിയോയോടെയാണ് രാത്രിയിലെ അവാർഡുകളും പ്രസംഗ ഭാഗവും ആരംഭിച്ചത്.നിങ്ങൾ ജനങ്ങളുടെ സഖ്യകക്ഷിയാണ്, അതിനാൽ സത്യത്തിലേക്ക് വെളിച്ചം വീശുന്നതും പൊതുജനങ്ങളെ അറിയിക്കുന്നതും ഒരിക്കലും അവസാനിപ്പിക്കരുത്.

“ഇന്ന് രാത്രി മാധ്യമപ്രവർത്തകരേ, അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ സംരക്ഷകരേ, നിങ്ങളെക്കുറിച്ചാണ്. ലോകത്തോട് സത്യം കാണിക്കുന്ന ആളുകൾ, വിവിധ മാധ്യമങ്ങളിൽ നിന്ന്, ടെലിവിഷൻ, പ്രിന്റ്, റേഡിയോ തുടങ്ങി എന്തുതന്നെയായാലും ടിക് ടോക്കിൽ കാണാം,വൈറ്റ് ഹൗസ് കറസ്‌പോണ്ടന്റ്‌സ് അസോസിയേഷൻ പ്രസിഡന്റ് താമര കീത്ത് പറഞ്ഞു.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *