ദേശീയ പ്രാർത്ഥന ദിനം നമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നത് സ്വാതന്ത്ര്യം സൗജന്യമല്ലെന്ന്,പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി :2023 മെയ് 4 വ്യാഴാഴ്ച ദേശീയ പ്രാർത്ഥനാ ദിനമാണ് .ഈ ദേശീയ പ്രാർത്ഥനാ ദിനത്തിൽ, ആഴമായ വിനയത്തിലും പ്രത്യാശയിലും അധിഷ്ഠിതമായ പ്രാർത്ഥനയുടെ അഗാധമായ ശക്തി ഞങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുന്നു.” ദേശീയ പ്രാർത്ഥന ദിനം സ്വാതന്ത്ര്യം സൗജന്യമല്ലെന്ന് നമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.ദേശീയ പ്രാർത്ഥന ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ചു വൈറ്റ് ഹൗസിൽ നിന്നും പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയുടെ പൂർണരൂപം
സമാധാനത്തിന്റെയും സമൃദ്ധിയുടെയും കാലഘട്ടങ്ങളിലും പോരാട്ടങ്ങളുടെയും കലഹങ്ങളുടെയും സമയങ്ങളിൽ, അസംഖ്യം അമേരിക്കക്കാർ മാർഗനിർദേശം തേടാനും നമ്മുടെ വിശ്വാസം ശക്തിപ്പെടുത്താനും നമുക്ക് ഏറ്റവും ആവശ്യമുള്ളപ്പോൾ നമ്മുടെ ആത്മാവിനെ ധൈര്യപ്പെടുത്താനും പ്രാർത്ഥനയിലേക്ക് തിരിയുന്നു. പ്രാർത്ഥന എന്നത് വ്യക്തിപരവും സാമുദായികവുമായ ഒരു പ്രവൃത്തിയാണ് – നമ്മുടെ ഏറ്റവും അടുപ്പമുള്ള ചിന്തകളും നമ്മുടെ വൈവിധ്യമാർന്ന രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള എല്ലാ ഭാഷയിലും സംസ്കാരത്തിലും മതത്തിലും വിശ്വാസ സമ്പ്രദായത്തിലും ആചരിക്കുന്ന ഒരു സമ്പ്രദായവും ചേർന്നതാണ്. ഈ ദേശീയ പ്രാർത്ഥനാ ദിനത്തിൽ, ആഴമായ വിനയത്തിലും പ്രത്യാശയിലും അധിഷ്ഠിതമായ പ്രാർത്ഥനയുടെ അഗാധമായ ശക്തി ഞങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുന്നു.

പ്രാർത്ഥിക്കാനുള്ള അവകാശം നമ്മുടെ ഭരണഘടനയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, അമേരിക്കൻ പാരമ്പര്യത്തിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുന്നു. പ്രാർത്ഥനയ്ക്ക് പർവതങ്ങളെ ചലിപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന വിശ്വാസം, അതിന്റെ കാതൽ, അസാധ്യമായത് സാധ്യമാക്കുമെന്ന വിശ്വാസമാണ്. നമ്മൾ ഒരുമിച്ച് ചെയ്യുമ്പോൾ നമുക്ക് എന്തുചെയ്യാൻ കഴിയും എന്നതിന്റെ അനന്തമായ സാധ്യതകളിൽ വിശ്വസിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ അമേരിക്കയൊന്നുമില്ല.

നമ്മുടെ ചരിത്രത്തിലുടനീളം, പ്രാർത്ഥന ധാർമ്മിക പ്രസ്ഥാനങ്ങളെ ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും നമ്മുടെ ജനാധിപത്യത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്താനുള്ള ശ്രമങ്ങൾക്ക് ഊർജം പകരുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അടിമത്തം നിർത്തലാക്കുന്നതിനും വോട്ടവകാശം വിപുലീകരിക്കുന്നതിനും വോട്ടർ പ്രവേശനത്തിനും വേണ്ടിയുള്ള പോരാട്ടത്തിൽ ഇത് ആഴത്തിൽ വേരൂന്നിയതാണ്. നമ്മളെല്ലാവരും തുല്യരായി സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടവരാണ്, ദൈവത്തിന്റെ പ്രതിച്ഛായയിൽ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടവരാണ്, ജീവിതത്തിലുടനീളം മാന്യതയോടും സമത്വത്തോടും കൂടി പെരുമാറാൻ അർഹരാണെന്നുള്ള നമ്മുടെ അടിസ്ഥാന വിശ്വാസപ്രമാണം ഉയർത്തിപ്പിടിക്കാൻ അത് നമ്മെ നിർബന്ധിക്കുന്നു

യുദ്ധക്കളത്തിലെ സൈനികർക്ക് ആശ്വാസം പകരുന്നതും ബഹിരാകാശയാത്രികരുടെ ആത്മാഭിമാനം ഉണർത്തുന്നതും നമ്മുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവരെ പരിപാലിക്കുന്ന മെഡിക്കൽ പ്രൊഫഷണലുകളുടെ രോഗശാന്തി കരങ്ങൾ നയിക്കുന്നതും വിശ്വാസങ്ങളെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതും – അമേരിക്കൻ ജീവിതത്തിന്റെ എല്ലാ മേഖലകളിലും പ്രാർത്ഥന നിശബ്ദമായി എങ്ങനെ സ്വാധീനം ചെലുത്തിയെന്ന് നമുക്ക് ഒരിക്കലും പൂർണ്ണമായി അറിയില്ല. നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ എല്ലാ കോണുകളിലും ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആരാധകർ. നമ്മുടെ പ്രതീക്ഷകളും അഭിലാഷങ്ങളും നിറവേറ്റാനുള്ള പ്രാർത്ഥനയുടെ നിശ്ശബ്ദമായ യാചനകളാൽ സ്പർശിക്കാത്ത ഒരു വശം അമേരിക്കൻ ജീവിതത്തിലില്ല.

ഈ വർഷമാദ്യം, ഇപ്പോൾ സെനറ്റർ റാഫേൽ വാർനോക്ക് പാസ്റ്റർ ചെയ്യുന്ന അറ്റ്ലാന്റയിലെ റവറന്റ് ഡോ. മാർട്ടിൻ ലൂഥർ കിംഗ്, ജൂനിയറിന്റെ എബനേസർ ബാപ്റ്റിസ്റ്റ് ചർച്ചിൽ ഒരു ഞായറാഴ്ച ശുശ്രൂഷയിൽ സംസാരിക്കാൻ എനിക്ക് ബഹുമതി ലഭിച്ചു. ആ പുണ്യസ്ഥലത്ത്, “പ്രിയപ്പെട്ട സമൂഹം” എന്ന ഡോ. കിംഗിന്റെ ധാർമ്മിക ദർശനത്തെക്കുറിച്ച് പ്രാർത്ഥിക്കുകയും ധ്യാനിക്കുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട്, നമ്മെ ഭിന്നിപ്പിക്കുന്നതിനേക്കാൾ വളരെയധികം നമ്മെ ഒന്നിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് ഞങ്ങൾ ഓർമ്മിപ്പിച്ചു. രാജ്യത്തോടുള്ള സ്‌നേഹവും ജനാധിപത്യത്തിലുള്ള വിശ്വാസവും കൊണ്ട് നമ്മൾ എല്ലാവരും ഒരുമിച്ചാണ്. ഇന്ന്, നമുക്ക് പരസ്പരം കാണാൻ കഴിയണമെന്ന് ഞാൻ പ്രാർത്ഥിക്കുന്നു: ശത്രുക്കളെപ്പോലെയല്ല, അയൽക്കാരെപ്പോലെ, എതിരാളികളായിട്ടല്ല, മറിച്ച് സഹ അമേരിക്കക്കാരായും മനുഷ്യരായും. നാം പരസ്പരം കാണുമ്പോൾ മാത്രമേ നീതി, തിരുവെഴുത്ത് നമ്മോട് പറയുന്നതുപോലെ, “വെള്ളം പോലെ ഒഴുകും”, നീതി “ഒരു വലിയ അരുവി” ആയിത്തീരും, കൂടാതെ എല്ലാവർക്കും സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെയും നീതിയുടെയും നാട് എന്ന നിലയിൽ അമേരിക്ക അതിന്റെ യഥാർത്ഥ വാഗ്ദാനം നിറവേറ്റും.

കോൺഗ്രസ്, പൊതു നിയമം 100-307 ഭേദഗതി ചെയ്ത പ്രകാരം, എല്ലാ വർഷവും മെയ് മാസത്തിലെ ആദ്യ വ്യാഴാഴ്ച “ദേശീയ പ്രാർത്ഥനാ ദിനം” ആയി പ്രഖ്യാപിക്കുന്ന ഒരു പ്രഖ്യാപനം പുറപ്പെടുവിക്കാൻ രാഷ്ട്രപതിയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഇപ്പോൾ, അതുകൊണ്ട്, യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഓഫ് അമേരിക്കയുടെ പ്രസിഡന്റായ ഞാൻ, ജോസഫ് ആർ. ബൈഡൻ ജെ.ആർ., ഭരണഘടനയും യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിന്റെ നിയമങ്ങളും എനിക്ക് നിക്ഷിപ്തമായ അധികാരത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, മെയ് 4, 2023, ഒരു ആയി പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു. ദേശീയ പ്രാർത്ഥനാ ദിനം. നമ്മുടെ അനേകം സ്വാതന്ത്ര്യങ്ങൾക്കും അനുഗ്രഹങ്ങൾക്കും അവരുടെ സ്വന്തം വിശ്വാസത്തിനും മനസ്സാക്ഷിക്കും അനുസൃതമായി നന്ദി പറയാൻ ഞാൻ നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ പൗരന്മാരോട് ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നു, കൂടാതെ ദൈവത്തിന്റെ തുടർച്ചയായ മാർഗനിർദേശത്തിനും കരുണയ്ക്കും സംരക്ഷണത്തിനും വേണ്ടി എന്നോടൊപ്പം ചേരാൻ എല്ലാ വിശ്വാസികളെയും ഞാൻ ക്ഷണിക്കുന്നു.
യുഎസിൽ സാധാരണയായി മെയ് മാസത്തിലെ ആദ്യ വ്യാഴാഴ്ചയാണ് ദേശീയ പ്രാർത്ഥനാ ദിന ആചരിക്കുന്നത്.

Report :  P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *