ചിക്കാഗോ പോലീസ് ഓഫീസർ ഏരിയാന പ്രെസ്റ്റൺ വെടിയേറ്റ് കൊല്ലപ്പെട്ടു. – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ചിക്കാഗോ:ചിക്കാഗോ ആവലോൺ പാർക്കിലെ വസതിക്ക് പുറത്ത് ഓഫീസർ ഏരിയാന പ്രെസ്റ്റൺ വെടിയേറ്റ് കൊല്ലപ്പെട്ടു.2023 മെയ് 6-ന് ശനിയാഴ്ച്ച പുലർച്ചെയായിരുന്നു സംഭവം.

സൗത്ത് ബ്ലാക്ക്‌സ്റ്റോൺ അവന്യൂവിലെ 8100 ബ്ലോക്കിൽ ജോലി കഴിഞ്ഞ് വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുകയായിരുന്ന 24 കാരിയായ ഏരിയാനക്കു പുലർച്ചെ 1:42നാണു വെടിയേറ്റതെന്നു ചിക്കാഗോ പോലീസും കുക്ക് കൗണ്ടി മെഡിക്കൽ എക്സാമിനറുടെ ഓഫീസ് അറിയിച്ചു.

പുലർച്ചെ 2:02 ന് ബ്ലോക്കിൽ ഒരു ട്രാഫിക് ക്രാഷ് ഉണ്ടെന്ന് ഒരു ആപ്പിൾ വാച്ച് സൂചിപ്പിക്കുകയും റേഡിയോ ട്രാഫിക് അനുസരിച്ച് 911 എന്ന നമ്പറിൽ വിളിക്കുകയും ചെയ്തു. ഷൂട്ടിംഗ് 30 മിനിറ്റിനു ശേഷമാണ് പ്രെസ്റ്റൺ വെടിയേറ്റതായി ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഇവിടെ ഒരാൾക്ക് വെടിയേറ്റു ,“ഇതൊരു ഓഫ് ഡ്യൂട്ടി [പോലീസ് ഓഫീസർ] ആണ്. ആംബുലൻസ് എടുക്കുക.” ഉദ്യോഗസ്ഥൻ റേഡിയോയിലൂടെ പറയുന്നത് കേൾക്കമായിരുന്നു.

വെടിയേറ്റ പ്രെസ്റ്റനെ ഒരു പോലീസ് വാഹനത്തിൽ കയറ്റി ചിക്കാഗോ യൂണിവേഴ്സിറ്റി മെഡിക്കൽ സെന്ററിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി, അവിടെ അവർ മരിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു, ആരെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു.

കാലുമെറ്റ് ഡിസ്ട്രിക്റ്റിൽ ജോലി ചെയ്തിരുന്ന പ്രെസ്റ്റൺ മൂന്ന് വർഷമായി ചിക്കാഗോ പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിലാണ്.

എന്താണ് സംഭവിച്ചതെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദാംശങ്ങൾ താൻ കേട്ടിട്ടില്ല : “അവൾ ഈ ഭൂമിയിൽ ഒരു മാറ്റം വരുത്താൻ ശ്രമിക്കുകയായിരുന്നു. എന്റെ കണ്ണിൽ ഇത് പൊറുക്കാനാവാത്തതാണ്. ”ലോസ് ഏഞ്ചൽസിൽ താമസിക്കുന്ന അവളുടെ പിതാവ് അലൻ പ്രെസ്റ്റൺ പറഞ്ഞു ;

“ഇത് എന്റെ കുഞ്ഞായിരുന്നു, ഞാൻ ചെയ്തതെല്ലാം അവൾക്കുവേണ്ടിയായിരുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഇപ്പോൾ എന്തുചെയ്യണമെന്ന് എനിക്കറിയില്ല. … എന്റെ ജീവിതകാലം മുഴുവൻ ഞാൻ ഇത് കൈകാര്യം ചെയ്യും.അവളുടെ അമ്മയും ഇളയ ഇരട്ട സഹോദരിമാരും അവൾ ജീവിച്ചിരിപ്പുണ്ട്.

ഇടക്കാല ചിക്കാഗോ പോലീസ് സൂപ്രണ്ട്. എറിക് കാർട്ടർ, മേയർ ലോറി ലൈറ്റ്‌ഫൂട്ട്, പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവർ ശനിയാഴ്ച ഒരു വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ ഡ്യൂട്ടിയിലായിരുന്ന ഒരു പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനെ മാരകമായി വെടിവെച്ചുകൊന്ന സംഭവത്തിൽ നടുക്കം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *