ഉക്രയിൻ യുദ്ധത്തിന്റെ കവറേജിന് അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ്സിനു രണ്ട് പുലിറ്റ്‌സർ സമ്മാനങ്ങൾ- പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോർക്ക് – റഷ്യൻ അധിനിവേശത്തിന്റെ ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസ് ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കും ,ഉക്രെയ്നിലെ യുദ്ധത്തിന്റെ കവറേജിനും തിങ്കളാഴ്ച അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ് രണ്ട് പുലിറ്റ്‌സർ സമ്മാനങ്ങൾ നേടി, ഒപ്പം അതിശയിപ്പിക്കുന്നതും എക്‌സ്‌ക്ലൂസീവ് ആയതുമായ പൊതു സേവനത്തിനുള്ള അവാർഡും.അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ് കരസ്ഥമാക്കി.

ശ്രീലങ്കയിലെ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധിയുടെ ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസ് ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കും ഉക്രെയ്ൻ യുദ്ധം പ്രായമായവരിൽ ചെലുത്തിയ സ്വാധീനത്തിന്റെ ഫീച്ചർ ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കും രണ്ട് പുലിറ്റ്‌സർ വിഭാഗങ്ങളിൽ എപി ജേണലിസ്റ്റുകളും ഫൈനലിസ്റ്റുകളായിരുന്നു.

പരിക്കേറ്റ ഒരു ഗർഭിണിയായ സ്ത്രീയെ വൈദ്യസഹായത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിന്റെയും റഷ്യ സിവിലിയൻ ലക്ഷ്യങ്ങൾക്ക് നേരെ വെടിയുതിർത്തതിന്റെയും ശ്രദ്ധേയമായ ചിത്രങ്ങൾ പകർത്തിയതിന്പ ബ്ലിക് സർവീസ് അവാർഡിനായി, പുലിറ്റ്‌സർ ജഡ്ജിമാർ എപിയെ അംഗീകരിച്ചു

വീഡിയോ ജേണലിസ്റ്റ് എംസ്റ്റിസ്ലാവ് ചെർനോവ്, ഫോട്ടോഗ്രാഫർ എവ്ജെനി മലോലെറ്റ്ക, വീഡിയോ പ്രൊഡ്യൂസർ വസിലിസ സ്റ്റെപാനെങ്കോ എന്നിവർ ഉപരോധിച്ച നഗരത്തിലെ ഗ്രൗണ്ടിൽ, പാരീസിലെ റിപ്പോർട്ടർ ലോറി ഹിന്നന്റ് എന്നിവരടങ്ങുന്നതായിരുന്നു എപിയുടെ മരിയുപോൾ ടീം.

പുലിറ്റ്‌സേഴ്‌സ് 2022 മുതൽ 15 വിഭാഗങ്ങളിലായി മികച്ച പത്രപ്രവർത്തനത്തെ ആദരിക്കുന്നു, കൂടാതെ പുസ്തകങ്ങൾ, സംഗീതം, നാടകം എന്നിവയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച എട്ട് കലാ വിഭാഗങ്ങളും. പൊതുസേവന വിജയിക്ക് സ്വർണ്ണ മെഡൽ ലഭിക്കും. മറ്റെല്ലാ വിജയികൾക്കും $15,000 ലഭിക്കും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *