എയർലൈൻ റദ്ദാക്കലുകൾക്കും കാലതാമസത്തിനും പുതിയ നിയമങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കാൻ യുഎസ് – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ  :  എയർലൈനിന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള കാരണങ്ങളാൽ വിമാന യാത്രക്കാർക്ക് നഷ്ടപരിഹാരം നൽകാനും അവരുടെ ഭക്ഷണവും ഹോട്ടൽ മുറികളും കവർ ചെയ്യാനും എയർലൈനുകൾ ആവശ്യപ്പെടുന്ന പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ തന്റെ ഭരണകൂടം ഉടൻ തയാറാകുമെന്നു പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.

ഒരു വിമാനം റദ്ദാക്കുകയോ ഗണ്യമായി വൈകുകയോ ചെയ്യുമ്പോൾ എയർലൈൻസിന് പിഴവ് സംഭവിക്കുമ്പോൾ ടിക്കറ്റ് റീഫണ്ടിന് പുറമേയാണ് നഷ്ടപരിഹാരം. യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് യൂറോപ്യൻ യൂണിയനിലെ പോലെയുള്ള സംരക്ഷണം നൽകും.

യുഎസ് എയർലൈനുകളിൽ നിന്ന് ലഭിക്കുന്ന സേവനത്തിൽ നിങ്ങളിൽ പലരും എത്രമാത്രം നിരാശരാണെന്ന് എനിക്കറിയാം, “അതുകൊണ്ടാണ് അമേരിക്കൻ വിമാന യാത്രക്കാർക്ക് ഒരു മികച്ച ഡീൽ ലഭിക്കുന്നതിന്.”മുൻ‌ഗണന” നൽകുന്നതെന്നു ബൈഡൻ പറഞ്ഞു

“നിങ്ങളുടെ ടിക്കറ്റിന്റെ വില (റീഫണ്ട്) ലഭിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ നിങ്ങൾ അർഹിക്കുന്നു – നിങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി നഷ്ടപരിഹാരം അർഹിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ സമയം പ്രധാനമാണ്, നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലെ സ്വാധീനം പ്രധാനമാണ്.”ബൈഡൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു,

ഏറ്റവും ഉയർന്ന വേനൽക്കാല യാത്രാ സീസൺ ആരംഭിക്കുന്നതിന് ആഴ്ചകൾക്ക് മുമ്പാണ് ബൈഡന്റെ പുതിയ നിർദേശങ്ങൾ വരുന്നത്, വിമാന യാത്ര കൊറോണ വൈറസിന് മുമ്പുള്ള പാൻഡെമിക് റെക്കോർഡുകളെ മറികടക്കും.

പുതിയ നിയമങ്ങൾ പൂർത്തിയാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന കൃത്യമായ തീയതി തങ്ങൾക്ക് ഇല്ലെന്ന് പറഞ്ഞു, എന്നാൽ പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ ഒരു അറിയിപ്പ് വേഗത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ തങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുകയാണെന്ന് ഗതാഗത വകുപ്പിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ സൂചിപ്പിച്ചു.

വൈറ്റ് ഹൗസിൽ ബൈഡനും ഗതാഗത സെക്രട്ടറി പീറ്റ് ബുട്ടിഗീഗും വിവരിച്ചതുപോലെ, വിമാനത്തിലെ മെക്കാനിക്കൽ പ്രശ്‌നങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ജീവനക്കാരുടെ അഭാവം പോലുള്ള കാര്യങ്ങൾ മൂലമുണ്ടാകുന്ന റദ്ദാക്കലുകളിലും നീണ്ട കാലതാമസങ്ങളിലും നിയമങ്ങൾ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കും.

വിമാനക്കമ്പനികൾക്ക് ഫ്ളൈറ്റുകൾ വൈകാനോ റദ്ദാക്കാനോ ഒരു താല്പര്യവുമില്ലെന്ന് ഏറ്റവും വലിയ വിമാനക്കമ്പനികളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന എയർലൈൻസ് ഫോർ അമേരിക്ക, പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. 2022 ലും 2023 ലും പകുതിയിലധികം റദ്ദാക്കലുകളും “മോശമായ കാലാവസ്ഥ” അല്ലെങ്കിൽ എയർ ട്രാഫിക് കൺട്രോൾ തകരാറുകൾ മൂലമാണെന്ന് ട്രേഡ് ഗ്രൂപ്പ് പറഞ്ഞു.

“വാഹകർ തങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള വെല്ലുവിളികളുടെ ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കുകയും പ്രവർത്തന വിശ്വാസ്യത മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഉത്സാഹത്തോടെ പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു,” കൂടുതൽ തൊഴിലാളികളെ നിയമിക്കുന്നതിനും അവരുടെ ഷെഡ്യൂളുകൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനും ഉൾപ്പെടെ, ഗ്രൂപ്പ് പറഞ്ഞു.

പാൻഡെമിക് ഹിറ്റിന് ശേഷം, വിമാനക്കമ്പനികൾക്ക് 54 ബില്യൺ ഡോളർ ഫെഡറൽ സഹായം ലഭിച്ചു, അതിൽ പിരിച്ചുവിടൽ നിരോധനം ഉൾപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ അത് പതിനായിരക്കണക്കിന് തൊഴിലാളികൾക്ക് ശമ്പളം നൽകുന്നതിൽ നിന്ന് അവരെ തടഞ്ഞില്ല.

ഗതാഗത വകുപ്പിന്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം.2020 നവംബർ മുതൽ എയർലൈനുകൾ ഏകദേശം 118,000 തൊഴിലാളികളെ ചേർത്തു, ഇപ്പോൾ പാൻഡെമിക്കിന് മുമ്പുള്ളതിനേക്കാൾ 5% കൂടുതൽ ജീവനക്കാരുണ്ട്,

സൗത്ത് വെസ്റ്റ് എയർലൈൻസ് 17,000 ഫ്‌ളൈറ്റുകൾ ഡിസംബറിൽ സർവീസ് റദ്ദാക്കിയതിനെ തുടർന്ന് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് പോക്കറ്റ് ചെലവുകൾ തിരികെ നൽകുന്നതിനെ കുറിച്ച് വീണ്ടും ചോദ്യങ്ങൾ ഉയർന്നു. യാഥാർത്ഥ്യമായി കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നതിലും കൂടുതൽ വിമാനങ്ങൾ സൗത്ത് വെസ്റ്റ് ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ടോ എന്ന് ഗതാഗത, നീതിന്യായ വകുപ്പുകൾ അന്വേഷിക്കുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *