ഉത്തരവാദിത്തത്തിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുമാറാൻ പ്രാർത്ഥന ഒരു ഒഴികഴിവായി ഉപയോഗിക്കരുത് – കീത്ത് സെൽഫ്

Spread the love

ടെക്സാസ് : രാജ്യത്തു നടക്കുന്ന കൂട്ട വെടിവെപ്പുൾപ്പെടെയുള്ള സംഭവങ്ങൾക്ക് മുന്നിൽ ചിന്തകളും പ്രാർത്ഥനകളും മാത്രം പര്യാപ്തമല്ലെന്ന് ടെക്സസ്സിൽ നിന്നുള്ള യു എസ് പ്രതിനിധി കീത് സെൽഫ് അഭിപ്രായപെട്ടു അലൻ പ്രീമിയം ഔട്ട്‌ലെറ്റുകളിൽ നടന്ന കൂട്ട വെടിവയ്പിനെ കുറിച്ച് മാധ്യമത്തിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിലാണ് തന്റെ അഭിപ്രായം പരസ്യമായി പ്രകടിപ്പിച്ചത്.മുൻ കൗണ്ടി ജഡ്ജിയും , ടെക്സസിലെ മൂന്നാം കോൺഗ്രസ് ഡിസ്ട്രിക്റ്റിന്റെ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് പ്രതിനിധിയും,റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടി അംഗവുമാണ് കീത്ത് അലൻ സെൽഫ്.

പ്രാർത്ഥന എന്റെ ജോലിയുടെ ഒരു വലിയ ഭാഗമാണ്. എല്ലാ ദിവസവും രാവിലെ, ലോകത്തിന്റെയും ഞാൻ സേവിക്കുന്ന സഭയുടെയും ആവശ്യങ്ങൾക്കായി പ്രാർത്ഥിക്കുന്നു. വേദനിക്കുന്ന അല്ലെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും ആവശ്യമുള്ള ഒരാളോട് സംസാരിക്കുമ്പോഴെല്ലാം അവരോടൊപ്പം പ്രാർത്ഥിക്കാൻ ഞാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. എല്ലാ സമയത്തും പ്രാർത്ഥിക്കാൻ ഞാൻ മറ്റുള്ളവരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. പ്രാർത്ഥനയുടെ ശക്തിയിൽ ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നു

എന്നാൽ പ്രാർത്ഥന മാത്രമല്ല ജോലി, ആളുകളെ അവരുടെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ ക്രമരഹിതമായ ഭീകരതയുടെയും മരണത്തിന്റെയും ഭീഷണിയിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുക എന്നതാണ്.
ക്രിസ്ത്യാനികൾ, പ്രാർത്ഥനയുടെ ശക്തിയെക്കുറിച്ച് എന്തെല്ലാം പറഞ്ഞാലും, നമ്മുടെ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട നേതാക്കൾ അവരുടെ കടമകൾ നിറവേറ്റുന്നുവെന്ന് കാണാനുള്ള കടമയുണ്ട്. നമ്മുടെ പ്രവൃത്തികളിലൂടെയും പ്രാർത്ഥനയിലൂടെയും, മനുഷ്യാവകാശ ധ്വംസനങ്ങൾ എവിടെ കണ്ടാലും അത് പരിഹരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ബാധ്യസ്ഥരാണ് പക്ഷേ, സഭയ്ക്കും ഭരണകൂടത്തിനും വ്യത്യസ്‌തമായ റോളുകളാണ് .

നമ്മുടെ നേതാക്കൾ ശരിയായി പ്രവർത്തിക്കണമെന്ന് വാദിക്കുന്നതിലും ആവശ്യപ്പെടുന്നതിലും നാം സ്ഥിരത പുലർത്തേണ്ടതുണ്ട്. മികച്ച നിയമങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥരെ സമ്മർദത്തിലാക്കുന്നതും അവർ അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിൽ അവർക്ക് പകരം ആളുകളെ നിയമിക്കുന്നതും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.സ്വതന്ത്രരും തുല്യരുമായ പൗരന്മാർക്ക് അവരുടെ ക്ഷേമവും സുരക്ഷയും അവരുടെ ഗവൺമെന്റിന്റെ പരിഗണനയും മറ്റെന്തെങ്കിലും വേണോ എന്ന് തീരുമാനിക്കാനുള്ള അവസരം നൽകും.

പ്രാർത്ഥനകൾ നല്ലതാണ്, പക്ഷേ അവ ഒരിക്കലും മതിയാകുന്നില്ല. ഒരു കോൺഗ്രസ് അംഗത്തിന്റെ പങ്ക് പ്രാർത്ഥനകൾ നടത്തുക എന്നത് മാത്രമല്ല, അവയ്ക്ക് ഉത്തരം നൽകുന്നതിൽ തന്റെ പങ്ക് വഹിക്കുക എന്നതാകണമെന്നും കീത് പറഞ്ഞു.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *