118 പൗണ്ട് കരിമീൻ, ഒക്ലഹോമ റെക്കോർഡ് തകർത്തു – പി. പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഒക്കലഹോമ :ഒക്‌ലഹോമയിലെ മത്സ്യത്തൊഴിലാളിയായ ബ്രയാൻ ബേക്കർ 118 പൗണ്ട് ഭാരമുള്ള ബിഗ്‌ഹെഡ് കരിമീനെ പിടികൂടിയതായി സംസ്ഥാന വന്യജീവി സംരക്ഷണ വകുപ്പ് മെയ് 12-ന് ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റിൽ അറിയിച്ചു.വന്യജീവി ഉദ്യോഗസ്ഥർ അദ്ദേഹത്തിന് നന്ദി അറിയിച്ചു .

ഇന്റർനാഷണൽ ഗെയിം ഫിഷ് അസോസിയേഷൻ റെക്കോർഡുകൾ പ്രകാരം, ബേക്കറുടെ മീൻപിടിത്തം നിലവിലെ ബിഗ്‌ഹെഡ് കാർപ്പ് ലോക റെക്കോർഡിനേക്കാൾ ഏകദേശം 28 പൗണ്ട് കൂടുതലാണ്.

മീൻപിടിത്തം ഒരു പുതിയ സംസ്ഥാന റെക്കോർഡ് മാത്രമല്ല, ഒരു ആക്രമണകാരിയായ ജീവിവർഗത്തെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ചെറിയ ചുവടുവെപ്പാണ്, പോസ്റ്റ് പറയുന്നു.”ഗ്രാൻഡ് ലേക്കിൽ നിന്ന് ആക്രമണകാരിയായ ബിഗ്ഹെഡ് കരിമീൻ പിടിക്കാൻ സഹായിക്കാൻ ഞങ്ങൾ വിദഗ്ദ്ധരായ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടതായി വകുപ്പ് പറഞ്ഞു.

ഫിഷിംഗ് ഗൈഡ് സേവനമായ സ്പൂൺബിൽ റെക്കേഴ്‌സിനൊപ്പം ബ്രയാൻ ബേക്കർ, ഗ്രാൻഡ് ലേക്ക് ഓ ചെറോക്കീസിൽ ഒരു ലൈൻ ഇട്ടതിന് ശേഷമാണ് 118 പൗണ്ട് ഭാരമുള്ള ബിഗ്‌ഹെഡ് കരിമീനെ പിടികൂടിയതെന്നു സംസ്ഥാന വന്യജീവി സംരക്ഷണ വകുപ്പ് സ്ഥിരീകരിച്ചു

കിഴക്കൻ ചൈനയിൽ നിന്നുള്ള ബിഗ്‌ഹെഡ് കരിമീൻ 1972-ൽ അർക്കൻസാസിലെ ഒരു മത്സ്യ കർഷകനാണ് യുഎസിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നത്, എന്നാൽ ഒരു ദശാബ്ദത്തിന് ശേഷം അവ പൊതുജലത്തിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടാൻ തുടങ്ങിയതായി വന്യജീവി ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

ഇപ്പോൾ ഒക്‌ലഹോമ നദികളിലും തടാകങ്ങളിലും വടക്ക് കൻസാസ് അതിർത്തിയിലും സംസ്ഥാനത്തിന്റെ തെക്കൻ അതിർത്തിയായ ടെക്‌സാസിലും കണ്ടെത്തിയതായി അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

“ബിഗ്ഹെഡ് കരിമീൻ വലിയ അളവിൽ സൂപ്ലാങ്ക്ടൺ, ജല പ്രാണികളുടെ ലാർവകൾ, മുതിർന്നവർ എന്നിവയെ ഭക്ഷിക്കുന്നു,” പോസ്റ്റ് പറയുന്നു. “അവരുടെ തീറ്റ ശീലങ്ങൾ കാരണം, ബിഗ്‌ഹെഡ് കരിമീൻ നമ്മുടെ നാടൻ ഇനങ്ങളായ പാഡിൽഫിഷ്, ബിഗ്‌മൗത്ത് എരുമ എന്നിവയുമായി നേരിട്ടുള്ള എതിരാളിയാണ്; അതുപോലെ എല്ലാ ലാർവകളും കുഞ്ഞു മത്സ്യങ്ങളും നാടൻ ചിപ്പികളും.”

ഒരു വലിയ തല കരിമീൻ പിടിക്കപ്പെട്ടാൽ, അവരെ വിട്ടയക്കരുതെന്ന് മാത്രമാണ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്.”നിങ്ങൾ ഈ ആക്രമണകാരിയായ ഇനത്തെ പിടികൂടിയാൽ അത് വെള്ളത്തിലേക്ക് തിരികെ നൽകരുത്,” പോസ്റ്റിൽ പറയുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *