250 ഏക്കർ ജൈന-ഹിന്ദു തീർത്ഥാടന കേന്ദ്രം ടെക്‌സാസിൽ തുറന്നു

Spread the love

ഡാളസ് ;വടക്കേ അമേരിക്കയിലെ ആദ്യത്തേതും വലുതുമായ ജൈന-ഹിന്ദു തീർഥാടന കേന്ദ്രമായ സിദ്ധായതൻ തീർത്ത്, 2023 മെയ് 13 ന്, ഡാലസിനടുത്തുള്ള ടെക്സസിലെ വിൻഡോമിൽ ഒരു ചരിത്രപരമായ ഉദ്ഘാടനം നടത്തി. 60 ഏക്കർ പുണ്യസ്ഥലങ്ങളുടെയും 11,000 ചതുരശ്ര അടി വിസ്തീർണമുള്ള ജൈന-ഹിന്ദു ക്ഷേത്രത്തിന്റെയും സമർപ്പണത്തിന് ആദ്യമായി സാക്ഷ്യം വഹിക്കാൻ നൂറുകണക്കിന് ആളുകൾ ഒത്തുകൂടി.

ജൈനർക്കും ഹിന്ദുക്കൾക്കും ഇന്ത്യക്ക് പുറത്ത് ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട സ്ഥലമാണിത്. മിക്ക അതിഥികളും ഡാളസിൽ നിന്നുള്ള ഇന്ത്യൻ സമൂഹത്തെ പ്രതിനിധീകരിച്ചു – ഫോർട്ട് വർത്ത്, ഹൂസ്റ്റൺ. ന്യൂ മെക്‌സിക്കോ, കാനഡ, കാലിഫോർണിയ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് ചില സന്നിഹിതർ വന്നിരുന്നു. ഇന്ത്യൻ സെലിബ്രിറ്റികൾ, സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥർ, ബിസിനസ്സ് നേതാക്കൾ എന്നിവർ അമേരിക്കയിലെ ഇന്ത്യൻ സമൂഹത്തിന് ഇതിന്റെ പ്രാധാന്യം അംഗീകരിച്ചു.
“ഈ ധ്യാന പാർക്കിന്റെയും അതിലെ ക്ഷേത്രങ്ങളുടെയും ഉദ്ഘാടനം ആഘോഷിക്കുന്നത്, ഡാലസ് – ഫോർട്ട് വർത്ത് മെട്രോപ്ലെക്‌സിൽ ഉടനീളമുള്ള ജൈന, ഹിന്ദു സമൂഹങ്ങളിൽ പ്രദർശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന സമ്പന്നമായ പാരമ്പര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് പഠിക്കാൻ എല്ലാ ടെക്‌സുകാർക്കും അവസരം നൽകുന്നു,” ടെക്‌സസ് ഗവർണർ ഗ്രെഗ് അബോട്ട് പറഞ്ഞു.

“സിദ്ധായടൻ തീർത്ഥിന്റെ ക്ഷേത്രങ്ങളും തീർത്ഥാടന കേന്ദ്രങ്ങളും ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യുന്നത് നമ്മുടെ സാംസ്കാരിക വേരുകളുമായി ബന്ധം പുലർത്തേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് നമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്ന ഒരു സുപ്രധാന സന്ദർഭമാണെന്ന് നടൻ എറിക് അവരി പറഞ്ഞു. “നമ്മുടെ പാരമ്പര്യങ്ങളുടെയും മൂല്യങ്ങളുടെയും ഈ ആഘോഷം നമ്മുടെ ഇന്ത്യൻ, ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ സമൂഹത്തെ ഒന്നിപ്പിക്കുകയും നമ്മുടെ പങ്കിട്ട ചരിത്രം, ആചാരങ്ങൾ, വിശ്വാസങ്ങൾ എന്നിവയിലേക്ക് നമ്മെ അടുപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.”

“സിദ്ധായടൻ തീർഥത്തിന്റെ ഉദ്ഘാടനം പോലുള്ള ആഘോഷങ്ങൾ ഇവിടെ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലെ ഇന്ത്യൻ സംസ്കാരത്തിന്റെ പ്രധാന നാഴികക്കല്ലുകളാണ്.”നടനും നിർമ്മാതാവുമായ അഞ്ജുൾ നിഗം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു

ക്ഷേത്ര ആശീർവാദത്തിനും ഘോഷയാത്രയ്ക്കും നേതൃത്വം നൽകിയ സ്ഥാപകൻ എച്ച്.എച്ച് ആചാര്യ ശ്രീ യോഗീഷിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പരമ്പരാഗത സാംസ്കാരിക സമ്പ്രദായങ്ങളാൽ ദിനം നിറഞ്ഞു. അദ്ദേഹം പ്രത്യേക ആത്മീയ സന്ദേശം നൽകി.

നൃത്യാർപ്പണം അക്കാദമി ഓഫ് പെർഫോമിംഗ് ആർട്‌സിന്റെ ഇന്ത്യൻ ശാസ്ത്രീയ സംഗീതവും നൃത്ത പ്രകടനങ്ങളും മറ്റ് പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ധോൾ പ്ലെയർ താരക് ഷാ “ധോളി ടികെ, രാഗലീന ഡാൻസ് അക്കാദമി, രവീന്ദ്ര സീതാറാം ശ്രീറാം മ്യൂസിക് സ്കൂൾ, ശ്രീലയ ഡാൻസ് അക്കാദമി, ഡാളസ് നാട്യാലയ എന്നിവരും ആഘോഷങ്ങളിൽ പങ്കെടുത്തു.

മനുഷ്യജീവിതത്തിന്റെ മൂല്യം ഉയർത്തുകയും എല്ലാവർക്കും വ്യക്തതയും മനസ്സമാധാനവും നൽകുന്ന ഒരു ആത്മീയ അന്തരീക്ഷവുമാക്കുന്ന ലോക ചരിത്രത്തിലെ ഒരു ചവിട്ടുപടിയാണ് സിദ്ധായതൻ തീർഥമെന്ന് ആചാര്യ ശ്രീ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ആവേശവും സന്തോഷവും സന്തോഷവും ദൈവിക ഊർജവും നിറഞ്ഞ ഒരു ചരിത്ര സംഭവമായിരുന്നു മഹത്തായ ഉദ്ഘാടന ആഘോഷം. അത് നമ്മുടെ ഹൃദയത്തിൽ പതിഞ്ഞ അവിസ്മരണീയമായ ഒരു സംഭവമായിരിക്കും. ഈ പ്രത്യേക ദിനത്തിൽ ഞങ്ങളോടൊപ്പം ചേരുകയും ഞങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുകയും ചെയ്ത എല്ലാവരോടും ഞങ്ങൾ നന്ദിയുള്ളവരാണ്. സിദ്ധായതൻ തീർത്ഥം സന്ദർശിക്കാൻ ഞങ്ങൾ എല്ലാവരേയും ക്ഷണിക്കുന്നു.

സിദ്ധായതൻ തീർഥ്, 2008-ൽ ടെക്സാസിലെ വിൻഡമിൽ ആചാര്യ ശ്രീ യോഗീഷ് സ്ഥാപിച്ച ലാഭേച്ഛയില്ലാത്ത ആത്മീയ, സാംസ്കാരിക, വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനമാണ്. ആദ്യത്തെ നോർത്ത് അമേരിക്കൻ ജൈന സാധ്വികൾ, സാധ്വി സിദ്ധാലി ശ്രീ, യുഎസ് ആർമി വെറ്ററൻ, സാധ്വി അനുഭൂതി എന്നിവർ സംഘടനയെ നയിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ആത്മീയ അധ്യാപകരും അവാർഡ് നേടിയ ചലച്ചിത്ര പ്രവർത്തകരുമാണ്.

Report : -പി പി ചെറിയാൻ

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *