12 കാരനായ ബെന്യാമിന് അസോസിയേറ്റ് ബിരുദം – പി.പി ചെറിയാൻ

Spread the love

12 കാരനായ ബെന്യാമിൻ ബാംബുറാക്ക്, ജോലിയറ്റ് ജൂനിയർ കോളേജിൽ നിന്ന് ഗണിതശാസ്ത്രത്തിൽ അസോസിയേറ്റ് ഓഫ് ആർട്സ് ബിരുദം നേടി.

12 വയസ്സുള്ള കോളേജ് ബിരുദധാരി കാലിഫോർണിയ സ്‌കൂളിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ വിദ്യാർത്ഥിയാണ് .അതോടൊപ്പം വെറും 10 വയസ്സിൽ കോളേജിൽ ചേർന്നതിന് ശേഷം ജെജെസി ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ ബിരുദധാരിയായും ബെന്യാമിൻ മാറി. “ഇതിന് സമർപ്പണം ആവശ്യമാണ്, ഞാനും നേരത്തെ തന്നെ പഠിച്ചു, അതിനാൽ ഇത് എന്നെ ഇന്നത്തെ നിലയിൽ സഹായിച്ചു, കാരണം എനിക്ക് കൂടുതൽ ഗണിതങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്,” ബെന്യാമിൻ പറഞ്ഞു.

നിയമപരമായി വാഹനമോടിക്കാൻ പോലും കഴിയുന്നതിന് മുമ്പാണ് ബെന്യാമിൻ ബാംബുറാക്ക് ബിരുദം കരസ്ഥമാക്കിയത്‍ ബെന്നിക്‌ 10 വയസ്സായപ്പോഴേക്കും ഹൈസ്കൂൾ ഡിപ്ലോമ ലഭിച്ചതായി ബെനിയുടെ പിതാവ് ജോർഡ്ജെ ബാംബുറാക് പറഞ്ഞു..ഒരു കൊച്ചുകുട്ടിയായിരിക്കുമ്പോൾ തന്നെ ബെനിക്ക് മിടുക്കനാണെന്ന് അറിയാമായിരുന്നുവെന്ന് അവന്റെ പിതാവ് പറഞ്ഞു.

ഇപ്പോൾ ലൂയിസ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ രണ്ടാം സെമസ്റ്റർ വിദ്യാർത്ഥിയാണ് ബെനി, അവിടെ നിന്നും മാത്തമാറ്റിക്‌സിലും കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസിലും 14 വയസ്സിൽ ബിരുദം നേടാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് ബെന്യാമിൻ.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *