രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ യുഎസ് സന്ദർശനം ഒരുക്കങ്ങൾ പുരോഗമിക്കുന്നു, സാം പിട്രോഡ-പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോർക് : ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസിന്റെ മുൻ പ്രസിഡന്റ് രാഹുൽ ഗാന്ധി, സാൻഫ്രാൻസിസ്കോ, വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി, ന്യൂയോർക്ക് എന്നിവിടങ്ങളിലെ ഒന്നിലധികം പരിപാടികളിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിനായി മെയ് അവസാനത്തിലും ജൂൺ ആദ്യത്തിലും അമേരിക്ക സന്ദർശികുന്നതിന്റെ ഒരുക്കങ്ങൾ പുരോഗമിക്കുന്നതായി ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ് ചെയർമാൻ സാം പിട്രോഡ പറഞ്ഞു.
സർവ്വകലാശാലകൾ, ടെക് സംരംഭകർ, സിവിൽ സൊസൈറ്റി, ബിസിനസ്സ്, മാധ്യമങ്ങൾ, രാഷ്ട്രീയക്കാർ, നേതാക്കൾ എന്നിവരുമായുള്ള ആശയവിനിമയം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഷെഡ്യൂളിൽ ഉൾപ്പെടും. സാൻഫ്രാൻസിസ്കോയിലും ന്യൂയോർക്കിലും അദ്ദേഹം പ്രവാസികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും.

ഇന്ത്യയിലും വിദേശത്തും മനുഷ്യാവകാശങ്ങൾ, സ്വാതന്ത്ര്യം, നീതി, വൈവിധ്യം, ഉൾപ്പെടുത്തൽ, അഹിംസ, സുസ്ഥിരത എന്നിവയുടെ സാർവത്രിക മൂല്യങ്ങളുടെ ഒരു ചാമ്പ്യനായിരുന്നു രാഹുൽ ഗാന്ധി. സാമ്പത്തിക പിരമിഡിന്റെ താഴെയുള്ള യുവാക്കളെയും ആളുകളെയും പ്രതിനിധീകരിക്കാൻ അദ്ദേഹം അശ്രാന്തമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു, അവരുടെ ജോലികൾക്കായുള്ള അഭിലാഷങ്ങളും മെച്ചപ്പെട്ട ജീവിത സാഹചര്യങ്ങളും ഇന്ത്യ ആഗോള സാമ്പത്തിക പ്രാധാന്യം നേടുമ്പോൾ പതിവായി ശ്രദ്ധയിൽ കൊണ്ടുവരുന്നു. ജാതി, വംശം, മതം, ഭാഷ, പ്രദേശം എന്നിവ പരിഗണിക്കാതെ എല്ലാ സമുദായങ്ങളുടെയും സാമ്പത്തിക വളർച്ചയ്ക്കും സമാധാനപരമായ സഹവർത്തിത്വത്തിനും രാഷ്ട്രീയവും സാമൂഹികവുമായ സ്ഥിരത ഒരു മുൻവ്യവസ്ഥയാണെന്ന് അദ്ദേഹം വിശ്വസിക്കുന്നു.

“യഥാർത്ഥ ജനാധിപത്യത്തിന്റെ പങ്കിട്ട മൂല്യങ്ങളും കാഴ്ചപ്പാടുകളും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി അമേരിക്കയിലും വിദേശത്തും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഇന്ത്യൻ ഡയസ്‌പോറ ഉൾപ്പെടെ വിവിധ വ്യക്തികളുമായും സ്ഥാപനങ്ങളുമായും മാധ്യമങ്ങളുമായും ബന്ധിപ്പിക്കുകയും സംവദിക്കുകയും പുതിയ സംഭാഷണം ആരംഭിക്കുകയും. സ്വാതന്ത്ര്യം, ഉൾപ്പെടുത്തൽ, സുസ്ഥിരത, നീതി, സമാധാനം, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള അവസരങ്ങൾ എന്നിവയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ യാത്രയുടെ ലക്ഷ്യമെന്ന് സാം പിട്രോഡ പറഞ്ഞു.

‘ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 30 ദശലക്ഷത്തിലധികം പ്രവാസി ഇന്ത്യക്കാർ ഉള്ളതിനാൽ ഇന്ത്യൻ പ്രവാസികൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ജനാധിപത്യത്തിന്റെയും സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെയും പുതുക്കിയ വിലമതിപ്പിലേക്ക് രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ സന്ദർശനം പ്രവാസികളെ ഊർജസ്വലമാക്കുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ഇന്ത്യൻ ഓവർസീസ് കോൺഗ്രസ്, യുഎസ്എ.വൈസ് ചെയർമാൻ ജോർജ് എബ്രഹാം പറഞ്ഞു.

“യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഓഫ് അമേരിക്കയിലെ എൻആർഐകൾക്ക് രാഹുലുമായി ആശയവിനിമയം നടത്താൻ സി വാലി, വാഷിംഗ്ടൺ, ന്യൂയോർക്ക് എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന അവസരം ലഭിക്കും,” ശ്രീ മൊഹീന്ദർ സിംഗ് ഗിൽസിയാൻ പറഞ്ഞു.

ജൂൺ 4 ഞായറാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 2:00 മണിക്ക് ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റിയിലെ ജാവിറ്റ്സ് സെന്ററിൽ, 429 11th Ave-ൽ പൊതുയോഗം നടക്കും. എല്ലാവരെയും ക്ഷണിക്കുന്നു. ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന ഈ ഇവന്റിൽ പങ്കെടുക്കാൻ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നതിന് ദയവായി www.rgvisitusa.com സന്ദർശിക്കണമെന്നും സംഘാടകർ അഭ്യർത്ഥിച്ചു

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്: ദയവായി 646-732-5119, 917-749-8769, 848-256-3381, 201-421-5303, 917-544-4137 എന്ന നമ്പറിൽ വിളിക്കുക അല്ലെങ്കിൽ iocusaorg@gmail.com എന്ന വിലാസത്തിൽ ബന്ധപ്പെടുക.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *