ചിക്കാഗോ സിറ്റി മെമ്മോറിയൽ ഡേ വാരാന്ത്യ വെടിവെപ്പിൽ 9 മരണം 41 വെടിയേറ്റു – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ചിക്കാഗോ : മെമ്മോറിയൽ ഡേ വാരാന്ത്യത്തിൽ ചിക്കാഗോനഗരത്തിലുടനീളം നടന്ന വെടിവെപ്പിൽ 41 പേർ വെടിയേറ്റു, ഒമ്പത് പേർ മരിച്ചു.

ഞായറാഴ്ച പുലർച്ചെ വെസ്റ്റ് ഗാർഫീൽഡ് പാർക്കിലുണ്ടായ വെടിവെപ്പിൽ ഒരാൾ കൊല്ലപ്പെടുകയും ഒരു സ്ത്രീക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തതായി പോലീസ് അറിയിച്ചു. വെസ്റ്റ് ടെയ്‌ലർ സ്ട്രീറ്റിലെ 4100-ബ്ലോക്കിൽ 35 വയസ്സുള്ള പുരുഷനും 30 വയസ്സുള്ള സ്ത്രീയും പാർക്ക് ചെയ്ത കാറിൽ ഇരിക്കുമ്പോൾ പുലർച്ചെ 2:09 ഓടെ ആരോ വെടിയുതിർക്കുകയായിരുന്നുവെന്ന് ചിക്കാഗോ പോലീസ് പറഞ്ഞു. തലയ്ക്ക് വെടിയേറ്റ യുവാവ് മൗണ്ട് സിനായ് ആശുപത്രിയിലാണ് മരിച്ചത്. വശത്ത് വെടിയേറ്റ യുവതി അതേ ആശുപത്രിയിൽ ഗുരുതരാവസ്ഥയിലായിരുന്നു. ആരെയും അറസ്‌റ്റ് ചെയ്‌തിട്ടില്ല, ഡിറ്റക്ടീവുകൾ അന്വേഷണം നടത്തിവരികയാണ്.

ഒരു മണിക്കൂർ മുമ്പ്, ചിക്കാഗോയുടെ നോർത്ത് സൈഡിൽ മൂന്ന് പേർ വെടിയേറ്റു, സിപിഡി പറഞ്ഞു. നഗരത്തിലെ ലേക്‌വ്യൂ അയൽപക്കത്തുള്ള വെസ്റ്റ് ബാരി അവന്യൂവിലെ 600-ബ്ലോക്കിലെ നടപ്പാതയിൽ 12:50 ഓടെയാണ് ആളുകൾ വെടിയുതിർത്തതെന്ന് ചിക്കാഗോ പോലീസ് പറഞ്ഞു. ഷൂട്ടിംഗ് നടക്കുമ്പോൾ മൂവരും ബ്രോഡ്‌വേയിലും ബാരിയിലും ഉള്ള മരിയാനോയുടെ പുറത്തായിരുന്നുവെന്ന് സിപിഡി ചെയ്യുന്നു. ചിക്കാഗോ അഗ്നിശമന സേനാംഗങ്ങൾ ഒരാളെ ഇല്ലിനോയിസ് മാസോണിക് മെഡിക്കൽ സെന്ററിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി, പുറകിലും നെഞ്ചിലും വെടിയേറ്റ മുറിവുകളുണ്ടായിരുന്നു. കാലിൽ വെടിയേറ്റ ഒരു 22 വയസ്സുകാരനെയും നല്ല നിലയിൽ മസോണിക്‌ലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി, മസോണിക്‌ലേക്ക് കൊണ്ടുപോയ 32 കാരൻ പുറകിൽ വെടിയേറ്റ് നല്ല നിലയിലാണെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. എന്താണ് വെടിവെപ്പിലേക്ക് നയിച്ചതെന്ന് വ്യക്തമായിട്ടില്ല. ഞായറാഴ്ച രാവിലെ പിന്നീട് ആരെയും കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തില്ല. ഏരിയ മൂന്ന് ഡിറ്റക്ടീവുകൾ അന്വേഷിക്കുന്നു.

മിനിറ്റുകൾക്ക് മുമ്പ്, ഞായറാഴ്ച പുലർച്ചെ വാഷിംഗ്ടൺ ഹൈറ്റ്സിൽ ഒരാൾ മാരകമായി വെടിയേറ്റ് മരിച്ചതായി പോലീസ് പറഞ്ഞു. ചിക്കാഗോ പോലീസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, 20 കാരനായ ആ മനുഷ്യൻ വെസ്റ്റ് 105-ാം സ്ട്രീറ്റിലെ 1000-ബ്ലോക്കിൽ 12:30 ന് ഏകദേശം 12:30 ന് രണ്ട് പേർ അടുത്ത് വരികയും അവരിൽ ഒരാളെങ്കിലും വെടിയുതിർക്കുകയും ചെയ്തു. തലയ്ക്കും കാലിനും വെട്ടേറ്റ യുവാവ് സംഭവസ്ഥലത്ത് വെച്ച് തന്നെ മരിച്ചിരുന്നു. ആരെയും അറസ്‌റ്റ് ചെയ്‌തിട്ടില്ല, ഡിറ്റക്ടീവുകൾ അന്വേഷണം നടത്തിവരികയാണ്.

ശനിയാഴ്ച രാത്രി വുഡ്‌ലോണിൽ വെടിയേറ്റ് ഒരാൾ കൂടി മരിച്ചതായി പോലീസ് അറിയിച്ചു. 26 കാരനായ ഇയാൾ ഈസ്റ്റ് 67-ാം സ്ട്രീറ്റിലെ 500-ബ്ലോക്കിലുള്ള ഗ്യാസ് സ്റ്റേഷനിൽ നിന്ന് രാത്രി 10:55 ഓടെ പുറപ്പെടുകയായിരുന്നു. ചിക്കാഗോ പോലീസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച് വെളുത്ത എസ്‌യുവിയിൽ ഒരാൾ വെടിയുതിർക്കുമ്പോൾ. പുറകിൽ ഒന്നിലധികം വെടിയേറ്റ മുറിവുകളോടെ അദ്ദേഹത്തെ ചിക്കാഗോ യൂണിവേഴ്സിറ്റി മെഡിക്കൽ സെന്ററിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. ആശുപത്രിയിൽ എത്തിച്ചപ്പോഴേക്കും മരിച്ചിരുന്നു. ആരും കസ്റ്റഡിയിലില്ല, ഡിറ്റക്ടീവുകൾ അന്വേഷണം നടത്തിവരികയാണ്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *