ഇന്ത്യയിൽ ന്യൂനപക്ഷവിവേചനം നിലവിലില്ലെന്നു നരേന്ദ്ര മോദി – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി : ഇന്ത്യയിൽ ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്കെതിരായ വിവേചനം നിലവിലുണ്ടെന്ന ചില ആരോപണങ്ങൾ ഇന്ത്യൻ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി നിഷേധിച്ചു.ഇന്ത്യയിൽ ‘വിവേചനത്തിന് ഇടമില്ല’: ജനാധിപത്യമാണ് ഇന്ത്യയുടെ നട്ടെല്ല്, രാജ്യത്തിന്റെ ആത്മാവിലും രക്തത്തിലും അത് അലിഞ്ഞുചേർന്നിരിക്കുകയാണ്. മോദി വ്യക്തമാക്കി.ഇന്ത്യക്കാർ ശ്വസിക്കുന്നതും നിലനിൽക്കുന്നതും ജനാധിപത്യത്തിലാണെന്നും മോദി പറഞ്ഞു. വൈറ്റ് ഹൗസില്‍ ജോ ബൈഡനുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷം മാധ്യമങ്ങളോട് സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

“നിങ്ങളുടെ രാജ്യത്തെ മുസ്ലീങ്ങളുടെയും മറ്റ് ന്യൂനപക്ഷങ്ങളുടെയും അവകാശങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യം ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്നതിനും” എന്ത് നടപടികൾ സ്വീകരിക്കാൻ പോകുന്നുവെന്ന് ഒരു യുഎസ് റിപ്പോർട്ടർ വ്യാഴാഴ്ച ചോദിച്ചതിന്, അവ മെച്ചപ്പെടുത്തേണ്ടതില്ലെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു.ഇന്ത്യയിൽ ന്യൂനപക്ഷ അവകാശങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി എന്തെല്ലാം ചെയ്യുമെന്ന ചോദ്യത്തോടായിരുന്നു പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പ്രതികരണം.ജനാധിപത്യം ശക്തമാക്കുന്നതിന് യുഎസും ഇന്ത്യയും സംയുക്തമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുമെന്ന് മോദി വ്യക്തമാക്കി. മാനുഷിക മൂല്യങ്ങളും മനുഷ്യാവകാശങ്ങളും ഇല്ലെങ്കിൽ ജനാധിപത്യമില്ല. ജനാധിപത്യത്തിൽ ജീവിക്കുമ്പോൾ വിവേചനത്തിന്റെ അവസരമില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2002-ൽ മുസ്ലീങ്ങൾ കൂടുതലായി കൊല്ലപ്പെട്ട തന്റെ സംസ്ഥാനത്ത് നടന്ന മതകലാപത്തിന്റെ പേരിൽ ഇന്ത്യയിലെ ഗുജറാത്ത് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ മുഖ്യമന്ത്രി എന്ന നിലയിൽ മോദിയെ യുഎസിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വിലക്കിയിരുന്നു.

2014-ൽ ഇന്ത്യയുടെ പ്രധാനമന്ത്രിയായി അധികാരമേറ്റതുമുതൽ, 72-കാരനായ നേതാവ് തന്റെ ഭരണകക്ഷിയായ ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയുടെ (ബിജെപി) മുസ്ലീം വിരുദ്ധ നിയമനിർമ്മാണം നടത്തുകയും മുസ്ലീം വിരുദ്ധ നയങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്നു. അതിൽ പൗരത്വ നിയമവും 2019-ൽ ഇന്ത്യയുടെ ഏക മുസ്ലീം ഭൂരിപക്ഷ പ്രദേശമായ ഇന്ത്യൻ അധീന കശ്മീരിന്റെ പ്രത്യേക പദവി അവസാനിപ്പിക്കുന്നതും ഉൾപ്പെടുന്നു.

മുസ്ലീം കുടിയേറ്റക്കാരെ ഒഴിവാക്കുന്നതിന് 2019 ലെ പൗരത്വ നിയമത്തെ “അടിസ്ഥാനപരമായി വിവേചനം” എന്ന് യുഎൻ മനുഷ്യാവകാശ ഓഫീസ് വിശേഷിപ്പിച്ചിരുന്നു .

ലോക മാധ്യമസ്വാതന്ത്ര്യ സൂചികയിൽ ഇന്ത്യ ഈ വർഷം 140-ൽ നിന്ന് 161-ാം സ്ഥാനത്തേക്ക് താഴ്ന്നു, ഇത് ഏറ്റവും താഴ്ന്ന പോയിന്റാണ്, അതേസമയം തുടർച്ചയായി അഞ്ച് വർഷമായി ആഗോളതലത്തിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഇന്റർനെറ്റ് അടച്ചുപൂട്ടലുകളുടെ പട്ടികയിൽ മുന്നിലാണ് ഇന്ത്യ.

മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വാർഷിക റിപ്പോർട്ടിൽ, ബി.ജെ.പി അംഗങ്ങളുടെ പ്രകോപനപരമായ പ്രസ്താവനകൾക്കൊപ്പം ന്യൂനപക്ഷങ്ങൾക്കെതിരായ അതിക്രമങ്ങളെ യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിരുന്നു.

ജനാധിപത്യ മൂല്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഇന്ത്യൻ പ്രധാന മന്ത്രിയുമായി നല്ല ചർച്ച നടത്തിയിരുന്നതായി ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.

ഞങ്ങൾ പരസ്പരം ബഹുമാനിക്കുന്നു,” ബൈഡൻ പറഞ്ഞു. “അതാണ് ഞങ്ങളുടെ ബന്ധത്തിന്റെ സ്വഭാവം -“യുഎസ്-ചൈന ബന്ധം യുഎസ്-ഇന്ത്യൻ ബന്ധത്തിനു തടസ്സമാകില്ലെന്നു ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാന കാരണങ്ങളിലൊനാണത് , ഞങ്ങൾ ഇരുവരും ജനാധിപത്യ രാജ്യങ്ങളായതിനാൽ ഒരു പൊതു ജനാധിപത്യ സ്വഭാവമാണ്ഞങ്ങൾക്കുള്ളതെന്നും ബൈഡൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *