‘യേശു രാജാവാണ്’ എന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു സിയാറ്റിലിലെ തെരുവുകളിൽ ആയിരങ്ങൾ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

സിയാറ്റിൽ :,”പ്രൈഡ് മാസത്തിൽ, സ്നേഹം എന്തെന്നറിയാതെ പലരും ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാകുമ്പോൾ, സ്നേഹമുണ്ടെന്നും അവന്റെ പേര് യേശുവെന്നും കാണിക്കാൻ ആയിരക്കണക്കിന് വിശ്വാസികൾ സിയാറ്റിലിലെ തെരുവുകളിൽ പ്രകടനം നടത്തി .നിനക്കായി തന്റെ രക്തം കുരിശിൽ ചൊരിഞ്ഞവനെക്കാൾ വലിയ സ്നേഹമില്ല! ഈശോ സിയാറ്റിൽ രാജാവാണ്! സിയാറ്റിൽ രക്ഷിക്കപ്പെടും എന്ന പ്ലക്കാർഡുകൾ ഉയർത്തി 2,500-ലധികം ക്രിസ്ത്യാനികളാണ് സിയാറ്റിലിന്റെ തെരുവുകളിലൂടെ നടന്നു നീങ്ങിയത് .സാധാരണയായി ജൂൺ മാസമെന്നത് LGBT പ്രൈഡ് മാസം എന്നാണ് അറിയപ്പെടുന്നത് . ലെസ്ബിയൻ, ഗേ, ബൈസെക്ഷ്വൽ, ട്രാൻസ്‌ജെൻഡർ (LGBT) അഭിമാനത്തിന്റെ ആഘോഷത്തിനും സ്മരണയ്ക്കും വേണ്ടി സമർപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു മാസമാണ്

ഡൗണ്ടൗൺ ഏരിയയിൽ നടന്ന സിയാറ്റിൽ ജീസസ് മാർച്ചിന്റെ സംഘാടകർ അതിനെ “ശ്രദ്ധേയമായ വിശ്വാസത്തിന്റെയും ഐക്യത്തിന്റെയും പരിവർത്തനത്തിന്റെയും ദിനം” എന്നാണ്‌ വിശേഷിപ്പിച്ചത്

കുറ്റകൃത്യങ്ങളും , ഭവനരഹിതരും , തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങളാൽ വലയുന്ന ഒരു നഗരത്തിൽ പ്രാർത്ഥനയ്ക്കും ആരാധനയ്ക്കും യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ സുവിശേഷത്തിന്റെ സുവാർത്ത പ്രസംഗിക്കുന്നതിനുമായി വിവിധ സഭകളിൽ നിന്നുള്ള വിശ്വാസികൾ യുണൈറ്റഡ് റിവൈവൽ പരിപാടിയിൽ ചേർന്നു.

“നമ്മുടെ നഗരങ്ങളിൽ സുവിശേഷം പ്രചരിപ്പിച്ചും, ഒരൊറ്റ സംഭവത്തിനപ്പുറം ദൈവത്തിന്റെ പ്രവൃത്തിയെ ആഘോഷിച്ചും നമുക്ക് ഈ പ്രത്യാശയുടെ ദീപശിഖ വഹിക്കാം. നമുക്കൊരുമിച്ച്, അവന്റെ പരിവർത്തന പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാകാം, നമ്മുടെ ലോകത്ത് അവന്റെ പ്രകാശം പ്രകാശിപ്പിക്കാം.”

“എത്ര മനോഹരമായ കാഴ്ചയാണ്, എല്ലാ ജീവിതങ്ങളും മാറ്റിമറിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ അമിതമായ സ്നേഹത്തിന് യേശുവിന് നന്ദി,” ഒരാൾ പറഞ്ഞു.”ദൈവം നിശബ്ദനാകില്ല,” മറ്റൊരാൾ പറഞ്ഞു.

യുണൈറ്റഡ് റിവൈവൽ സാക്രമെന്റോ, ആസ്ഥാനമായുള്ള ഒരു ലാഭേച്ഛയില്ലാത്ത സ്ഥാപനമാണ്. അതിന്റെ ദൗത്യം “എല്ലാ ഹൃദയങ്ങളിലും പരിശുദ്ധാത്മാവിന് അവന്റെ വേല ചെയ്യാനുള്ള ഒരു അന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കുക എന്നതാണ്. പ്രാർത്ഥന, ആരാധന, സുവിശേഷവൽക്കരണം എന്നിവയിലൂടെ അമേരിക്കയിലെ പള്ളികളെ ഒന്നിപ്പിക്കാനും ഭൂമിയിൽ ദൈവരാജ്യം സ്ഥാപിക്കാനും ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്നു.


P.P.Cherian BSc, ARRT(R)
Freelance Reporter

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *