ഇന്ത്യ- യുഎസ് ബന്ധത്തിന്റെ പുതിയതും അഭിമാനകരവുമായ യാത്ര ആരംഭിച്ചതായി മോദി- പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി : ഇന്ത്യ-യുഎസ് ബന്ധത്തിന്റെ പുതിയതും അഭിമാനകരവുമായ ഒരു യാത്ര ആരംഭിച്ചുവെന്നും രണ്ട് മഹത്തായ ജനാധിപത്യ രാജ്യങ്ങൾ അവരുടെ ബന്ധം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നത് ലോകം വീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെന്നും തന്റെ നാല് ദിവസത്തെ യുഎസ് സന്ദർശനം അവസാനിപ്പിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി വെള്ളിയാഴ്ച തറപ്പിച്ചു പറഞ്ഞു.“കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് ദിവസമായി, ഞങ്ങൾ തുടർച്ചയായി ഒരുമിച്ചാണ്,” യുഎസിലെമ്പാടും നിന്ന് യാത്ര ചെയ്ത ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കക്കാരുടെ നിറഞ്ഞ ഓഡിറ്റോറിയത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് മോദി പറഞ്ഞു.

ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള പങ്കാളിത്തത്തിന്റെ മുഴുവൻ സാധ്യതകളും ഇനിയും യാഥാർത്ഥ്യമായിട്ടില്ലെന്നും അവരുടെ ബന്ധങ്ങൾ 21-ാം നൂറ്റാണ്ടിൽ ലോകത്തെ വീണ്ടും മികച്ചതാക്കുമെന്നു ഇന്ത്യൻ കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങളുടെ സമ്മേളനത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് മോദി പറഞ്ഞു,

ആഗോള പ്രശ്‌നങ്ങളിൽ ഇരു രാജ്യങ്ങളും ഒത്തുചേരുന്നതും , വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ബന്ധവും “മേക്ക് ഇൻ ഇന്ത്യ, മേക്ക് ഫോർ വേൾഡ്” ശ്രമങ്ങൾക്ക് ഉത്തേജനം നൽകുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, സാങ്കേതികവിദ്യ കൈമാറ്റം, ഉൽപ്പാദനം വർദ്ധിപ്പിക്കൽ, വ്യാവസായിക വിതരണ ശൃംഖല ശക്തിപ്പെടുത്തൽ എന്നിവ സംബന്ധിച്ച കരാറുകളിൽ ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിൽ ധാരണയായി.

ഇരു രാജ്യങ്ങളും മെച്ചപ്പെട്ട ഭാവിക്കായി ശക്തമായ ചുവടുകൾ സ്വീകരിക്കുകയാണെന്ന്, യുഎസിലെ മോദിയുടെ അവസാന പരിപാടിയിലെ പ്രസംഗത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. പ്രസിഡന്റ് അബ്ദുൽ ഫത്താഹ് എൽ-സിസിയുടെ ക്ഷണപ്രകാരം അദ്ദേഹം ഈജിപ്തിലേക്ക് ഒരു സംസ്ഥാന സന്ദർശനത്തിനായി പുറപ്പെടും.

എച്ച്-1 ബി വിസ പുതുക്കുന്നതിനായി ഇന്ത്യൻ വംശജരായ ആളുകൾക്ക് യുഎസിൽ നിന്ന് പോകേണ്ടിവരില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിച്ചത് ഹാളിലും പുറത്തുമുള്ള ആളുകളുടെ പ്രശംസ പിടിച്ചുപറ്റി.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *