സുപ്രീം കോടതി വിധികൾ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്’ മേലുള്ള ‘ആക്രമണമെന്നു കമലാ ഹാരിസ് : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡിസി :വൈറ്റ് ഹൗസിന്റെ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ കടാശ്വാസ പദ്ധതി, കോളേജ് പ്രവേശനത്തിലെ സ്ഥിരീകരണ നടപടി, എൽജിബിടിക്യു+ അവകാശങ്ങൾ സംരക്ഷിച്ചുകൊണ്ടുള്ള കൊളറാഡോ നിയമം എന്നിവ റദ്ദാക്കിയ യുഎസ് സുപ്രീം കോടതി വിധികൾ “കഠിനമായി പോരാടി നേടിയ സ്വാതന്ത്ര്യങ്ങൾക്ക് നേരെയുള്ള ആക്രമണത്തെയാണ് സൂചിപ്പിക്കുന്നതെന്നു വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമല ഹാരിസ് പറഞ്ഞു.

നാഷണൽ പബ്ലിക് റേഡിയോയുടെ മൈക്കൽ മാർട്ടിനുമായുള്ള ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ, “നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ വാഗ്ദാനത്തിൽ വിശ്വസിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് ഇത് ഒരു ഗൗരവമേറിയ നിമിഷമാണ്” എന്ന് ഹാരിസ് പറഞ്ഞു.

“അടിസ്ഥാന പ്രശ്‌നങ്ങൾ അപകടത്തിലാണ്,” 2024 ലെ പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഉൾപ്പെടെ – അവകാശങ്ങൾ റദ്ദാക്കുന്നതിനുപകരം അവകാശങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കാൻ പ്രവർത്തിക്കുന്ന രാഷ്ട്രീയ സ്ഥാനാർത്ഥികൾക്ക് വോട്ട് ചെയ്യാൻ അമേരിക്കക്കാരോട് ഹാരിസ് ആഹ്വാനം ചെയ്തു.

സ്വവർഗ ദമ്പതികളെ തുല്യമായി പരിഗണിക്കാൻ ബിസിനസുകളെയും ഓർഗനൈസേഷനുകളെയും നിർബന്ധിക്കുന്ന കൊളറാഡോ നിയമവും ജോ ബൈഡന്റെ നാഴികക്കല്ലായ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ കടാശ്വാസ പദ്ധതിയും ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധമാണെന്ന് കോടതി വെള്ളിയാഴ്ച വിധിച്ചിരുന്നു

1973-ലെ റോ വി വേഡ് വിധിയിലൂടെ സ്ഥാപിതമായ ഫെഡറൽ അബോർഷൻ അവകാശങ്ങൾ സുപ്രീം കോടതി ഇല്ലാതാക്കി ഒരു വർഷത്തിന് ശേഷമാണ് ആ തീരുമാനവും മറ്റ് രണ്ട് തീരുമാനങ്ങളും കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെട്ടത്.

സുപ്രിം കോടതി വിധികൾക്കെതിരെ പ്രതികരിക്കുന്നതിൽ തനിക്കും ജോ ബൈഡന്റെ ഭരണത്തിലെ മറ്റ് അംഗങ്ങൾക്കും പങ്കുണ്ടെന്ന് ഹാരിസ് പറഞ്ഞു, “വലിയ അനന്തരഫലങ്ങളുടെയും … പ്രതിസന്ധികളുടെയും നിമിഷങ്ങൾ” എന്ന് അവർ വിശേഷിപ്പിച്ചു.

എന്നാൽ മുന്നോട്ടുള്ള വഴി ആസൂത്രണം ചെയ്യാൻ വോട്ടർമാർക്കും കഴിയുമെന്ന് ഹാരിസ് മാർട്ടിനോട് പറഞ്ഞു. പ്രാദേശിക, സംസ്ഥാന, ദേശീയ തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ വോട്ട് ചെയ്യുന്നതിനു പുറമേ, സുപ്രീം കോടതി വിധികളുടെ ഈ ആഴ്‌ചയിലെ വോളിക്ക് വിത്ത് പാകിയ രാഷ്ട്രീയ ശക്തികൾക്കെതിരെ അവർക്ക് സംഘടിക്കാമെന്ന് ന്യൂവിലെ എസെൻസ് ഫെസ്റ്റിവൽ ഓഫ് കൾച്ചറിൽ പങ്കെടുത്ത് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് പറഞ്ഞു.

ഈ ആഴ്‌ചയിലെ സുപ്രീം കോടതി തീരുമാനങ്ങൾ “തലമുറകളുടെ സ്വാധീനം ചെലുത്തുമെന്ന്” പ്രവചിച്ച ഹാരിസ്, “നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന്റെ ഭാവിയിലേക്കുള്ള ഇതിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെക്കുറിച്ച് അഗാധമായ ആശങ്കയുണ്ടെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *