ഗ്രാന്റ് പേരെന്റ്സ് ലോക ദിനാഘോഷം 2023 ജൂലൈ 23 ന് – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വത്തിക്കാൻ സിറ്റി : മാതൃദിനം.പിതൃദിനം ആഘോഷങ്ങൾക്കു പുറമെ ജൂലൈ 23 ന്, മുത്തശ്ശിമാർക്കും പ്രായമായവർക്കും വേണ്ടി സഭ മൂന്നാം ലോക ദിനം ആഘോഷിക്കുന്നു. 2021 ജനുവരിയിൽ ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ സ്ഥാപിച്ച ഈ ആചരണം എല്ലാ വർഷവും ജൂലൈ മാസത്തിലെ നാലാമത്തെ ഞായറാഴ്ച വാഴ്ത്തപ്പെട്ട കന്യാമറിയത്തിന്റെ മാതാപിതാക്കളുടെയും യേശുവിന്റെ മുത്തശ്ശിമാരുടെയും തിരുനാളുകളോടനുബന്ധിച്ച് ആഘോഷിക്കപ്പെടുന്നു.

ലോക മുത്തശ്ശിമാരുടെ ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് വത്തിക്കാൻ പ്ലീനറി അനുമോദനം നൽകും
മുത്തശ്ശിമാർക്കും വയോധികർക്കും വേണ്ടിയുള്ള മൂന്നാം ലോക ദിനത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന വിശ്വാസികൾക്ക് ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ പ്ലീനറി അനുമോദനം നൽകിയതായി അപ്പസ്തോലിക് പെനിറ്റൻഷ്യറി അറിയിച്ചു.

വിശ്വാസികൾക്കിടയിൽ ഭക്തി വളർത്തുന്നതിനുള്ള നീക്കത്തിൽ, അപ്പോസ്തോലിക് പെനിറ്റൻഷ്യറി, അൽമായർക്കും കുടുംബത്തിനും ജീവിതത്തിനും വേണ്ടിയുള്ള ഡികാസ്റ്ററിയുടെ പ്രിഫെക്റ്റ് കർദ്ദിനാൾ കെവിൻ ജോസഫ് ഫാരലിന്റെ അഭ്യർത്ഥന ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ അനുവദിച്ചു.

2023 ജൂലൈ 23 ന് “അവന്റെ കാരുണ്യം യുഗങ്ങൾ തോറും” (ലൂക്ക 1:50) എന്ന പ്രമേയത്തിലാണ് ലോക ദിനം ആഘോഷിക്കുക .

അപ്പോസ്തോലിക് പെനിറ്റൻഷ്യറി പുറപ്പെടുവിച്ചതും ഫ്രാൻസിസ് മാർപാപ്പ അംഗീകരിച്ചതുമായ ഉത്തരവിൽ, സെന്റ് പീറ്റേഴ്‌സ് ബസിലിക്കയിൽ മാർപ്പാപ്പയുടെ അധ്യക്ഷതയിൽ നടക്കുന്ന ആഘോഷങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന മുത്തശ്ശിമാർക്കും പ്രായമായവർക്കും എല്ലാ വിശ്വാസികൾക്കും പ്ലീനറി അനുമോദനം നൽകും.
ഇതിനകം ക്ഷമിക്കപ്പെട്ട പാപങ്ങൾ മൂലമുള്ള താൽക്കാലിക ശിക്ഷയുടെ മോചനം ഒരു പ്ലീനറി ദണ്ഡനം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, അത് തനിക്കോ ശുദ്ധീകരണസ്ഥലത്തെ ആത്മാക്കൾക്കോ പ്രയോഗിക്കാൻ കഴിയും.

രോഗികൾ, ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ടവർ, തുടങ്ങിയ ആവശ്യക്കാരോ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ നേരിടുന്നവരോ ആയ അവരുടെ പ്രായമായ സഹോദരീസഹോദരന്മാരെ സന്ദർശിക്കാൻ ഗണ്യമായ സമയം ചെലവഴിക്കുന്നവർക്കും – നേരിട്ടോ അല്ലെങ്കിൽ വെർച്വൽ ആശയവിനിമയ മാർഗ്ഗങ്ങളിലൂടെയോ-അപ്പോസ്തോലിക് പെനിറ്റൻഷ്യറി ഒരേ പ്ലീനറി ദണ്ഡനം നൽകുന്നു.

ഗുരുതരമായ കാരണങ്ങളാൽ വീടുവിട്ട് പുറത്തിറങ്ങാൻ കഴിയാത്ത ആളുകൾക്ക്, ലോക ദിനത്തിൽ പ്രാർത്ഥനയിലൂടെയും അവരുടെ കഷ്ടപ്പാടുകൾ അർപ്പിച്ചും, മാർപ്പാപ്പയുടെ വിവിധ ആഘോഷങ്ങളുടെ സംപ്രേക്ഷണത്തിലൂടെയും ആഘോഷിക്കുന്ന കുർബാനയിൽ ആത്മീയ പങ്കാളിത്തം അവർക്ക് പ്ലീനറി നേടാനുള്ള അവസരം നൽകും.എന്നിരുന്നാലും, വിശ്വാസികൾ പാപത്തിൽ നിന്ന് അകന്നുനിൽക്കുകയും മൂന്ന് സാധാരണ വ്യവസ്ഥകൾ എത്രയും വേഗം നിറവേറ്റാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നുവെന്നും ആവശ്യപ്പെടുന്നു.കൽപ്പനയിൽ, കുമ്പസാരം കേൾക്കാൻ അധികാരമുള്ള വൈദികരോട്, അനുതാപത്തിന്റെ കൂദാശയുടെ ആഘോഷത്തിനായി ഉദാരമനസ്കതയോടെ തങ്ങളെത്തന്നെ ലഭ്യമാക്കാൻ അപ്പസ്തോലിക് പെനിറ്റൻഷ്യറി ആവശ്യപ്പെടുന്നു.മുത്തശ്ശിമാർക്കും പ്രായമായവർക്കും മൂന്നാം ലോക ദിനത്തിന് മാത്രമാണ് ഡിക്രി അനുവാദം നൽകുന്നത്.

അപ്പോസ്തോലിക് പെനിറ്റൻഷ്യറിയുടെ അറിയിപ്പ് വിശ്വാസികൾക്ക് അവരുടെ ആത്മീയ ജീവിതത്തെ ആഴത്തിലാക്കാനും പ്രായമായവരോട് സ്‌നേഹം പ്രകടിപ്പിക്കാനും പ്രത്യേക രീതിയിൽ ദൈവത്തിന്റെ കരുണ തേടാനും അവസരമൊരുക്കുന്നു.മുത്തശ്ശിമാർക്കും മുതിർന്നവർക്കും വേണ്ടിയുള്ള മൂന്നാം ലോക ദിനം പഴയ തലമുറകൾ സമൂഹത്തിനും സഭയ്ക്കും നൽകുന്ന അമൂല്യമായ ജ്ഞാനത്തിന്റെയും അനുഭവത്തിന്റെയും സ്നേഹത്തിന്റെയും ഓർമ്മപ്പെടുത്തലായി വർത്തിക്കുന്നു
P.P.Cherian BSc, ARRT(R)
Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *