അമേരിക്കൻ ക്രിസ്ത്യൻ അപാരത : ഡോ. മാത്യു ജോയിസ് , ലാസ് വേഗാസ്

Spread the love

എന്റെകാഴ്ചപ്പാട് വഞ്ചനാപരമോ തെറ്റായതോ ആകാം, പക്ഷേ നിങ്ങളെപ്പോലെയുള്ള ബുദ്ധിജീവികൾക്ക് എന്റെ ധാരണകൾ തിരുത്താൻ കഴിയും. ഈ മഹത്തായ രാഷ്ട്രത്തിലേക്ക് വരുന്നതിനുമുമ്പ്, ആഗോളതലത്തിൽ അവർ ചെയ്യുന്ന മിഷനറിപ്രസ്ഥാനങ്ങളും അവയെ ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള ചാരിറ്റി പ്രവർത്തനങ്ങളും കാരണം യുഎസ്എ ഒരു ക്രിസ്ത്യൻ രാജ്യമാണെന്ന ശക്തമായ വികാരത്തിലായിരുന്നു ഞാൻ.

100+ Christian Cross Pictures | Download Free Images on Unsplash

അതിനുപകരം, ഫസ്റ്റ് അമെൻഡ്മെന്റ് പ്രകാരം “മതം സ്ഥാപിക്കുന്നതിനെയോ അതിന്റെ സ്വതന്ത്രമായ പ്രവർത്തനത്തെ വിലക്കുന്നതിനെയോ കുറിച്ച് കോൺഗ്രസ് ഒരു നിയമവും ഉണ്ടാക്കില്ല” എന്ന് വായിച്ചപ്പോൾ അത് എന്റെ മുമ്പത്തെ തെറ്റിദ്ധാരണയെ കൂടുതൽ സംശയങ്ങളിലേക്കു നയിച്ചു. ഒരു ഔദ്യോഗിക സംസ്ഥാന മതവും ഉണ്ടാകരുത്, മതപരമായ കാര്യങ്ങളിൽ ഗവൺമെന്റ് ഇടപെടുന്നത് നിരോധിക്കണം, മതപരമായ ഒരു കാരണവുമില്ലാതെ സർക്കാർ ഒരു മതത്തെ പിന്തുണയ്‌ക്കുകയോ മതമില്ലാത്തവരെക്കാൾ ആത്മീയതയെ അനുകൂലിക്കുകയോ ചെയ്യരുത്.(മതവും സർക്കാർ വിഭജനം: അമേരിക്കൻ ഹ്യൂമാനിറ്റി അസോസിയേഷൻ:ദൈവമില്ലാതെ നല്ലത്).

എന്നാൽ മറുവശത്ത്, ചില സെനറ്റർമാരും മാധ്യമങ്ങളും തമ്മിലുള്ള സമീപകാല ചർച്ചകൾ എന്റെ ഉജ്ജ്വലമായ ചിന്തകളിൽ കൂടുതൽ തെറ്റിദ്ധാരണകൾ കൂട്ടുന്നു . ഉദാഹരണത്തിന്, സെനറ്റർ ജോഷ് ഹാലി (R-MO) യേശുക്രിസ്തുവിനെയും അമേരിക്കയെയും ഒരുപോലെ സ്നേഹിക്കുന്നയാളാണ്. അതുകൊണ്ടാണ് സ്വാധീനമുള്ള ഇടതുപക്ഷക്കാർ അദ്ദേഹത്തെ പാർശ്വവത്കരിക്കാനും തന്റെ സ്വാധീനം നശിപ്പിക്കാനും ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. അടുത്തിടെ, അവർ അദ്ദേഹത്തെ “അപകടകാരിയായ” ക്രിസ്ത്യൻ ദേശീയവാദിയായി മുദ്രകുത്തി ഒരു ക്രൂരമായ ആക്രമണം അഴിച്ചുവിട്ടു.
വാഷിംഗ്ടൺ പോസ്റ്റ്, ജൂലൈ 8-ന് സെനറ്റർ ഹവ്‌ലിയെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു പ്രധാന “ഹിറ്റ് പീസ്” ൽ, ഹാവ്‌ലി പോസ്റ്റ് ചെയ്ത ഉദ്ധരണികളും മറ്റ് ഉദ്ധരണികളും കൃത്യമാണെന്ന് സമ്മതിക്കുന്നു. എന്നാൽ ഈ ഉദ്ധരണികൾ “യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഒരു ക്രിസ്ത്യൻ രാജ്യമായി സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടു എന്ന ക്രിസ്ത്യൻ ദേശീയതയുടെ പ്രചാരകർക്കിടയിൽ പ്രചാരത്തിലുള്ള ഒരു ചരിത്ര വാദത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു” എന്ന് പോസ്റ്റ് എഴുതിയിരിക്കുന്നു.

സെനറ്റർ ഹാലി ചെയ്‌തു കൂട്ടിയ “പാപങ്ങൾ” എന്തായിരുന്നു? അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളുടെ സ്ഥാപനത്തെ ക്രിസ്തുമതവുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച ആദ്യകാല അമേരിക്കൻ നായകന്മാരെ അദ്ദേഹം സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പരാമർശിച്ചു. അതെ, നിങ്ങൾ വായിച്ചത് ശരി തന്നെ. കൊടുങ്കാറ്റിനു കാരണമായ ചില ഉദ്ധരണികൾ ഇതാ.

“സ്വാതന്ത്ര്യ പ്രഖ്യാപനം ഭൂമിയിലെ വീണ്ടെടുപ്പുകാരന്റെ ദൗത്യത്തിന്റെ അടിത്തറയിൽ സാമൂഹികമായ ഒതുക്കത്തെ സൂചിപ്പിച്ചു സംഘടിപ്പിച്ചതല്ലേ? അത് ക്രിസ്തുമതത്തിന്റെ ആദ്യ പ്രമാണങ്ങളിൽ അടിസ്ഥാനമാക്കിയ മനുഷ്യ ഗവൺമെന്റിന്റെ സ്ഥാപിക്കലായിരുന്നു.” -ജോൺ ക്വിൻസി ആഡംസ്, 1837, അമേരിക്കയുടെ ആറാമത്തെ പ്രസിഡന്റ്

“ക്രിസ്ത്യൻ മതം, അതിന്റെ പൊതുതത്ത്വങ്ങൾ, സിവിൽ സമൂഹത്തിന്റെ അടിത്തറയായി നമുക്കിടയിൽ എപ്പോഴെങ്കിലും പരിഗണിക്കപ്പെടണമെന്ന് കാണിക്കാൻ ഞാൻ ഇതുവരെ വാദിച്ചിട്ടുണ്ട്.” -ഡാനിയൽ വെബ്സ്റ്റർ

2022-ൽ “ബൈബിളിലെ വിപ്ലവം” എന്ന പേരിൽ ഒരു യാഥാസ്ഥിതിക കോൺഫറൻസിൽ ഹാലി നടത്തിയ പ്രസംഗത്തെയാണ്, സെനറ്റർ പറഞ്ഞതായി പോസ്റ്റ് പരാമർശിക്കുന്നത്. “ഞങ്ങൾ ഒരു വിപ്ലവ രാഷ്ട്രമാണ്, കാരണം ഞങ്ങൾ ബൈബിളിന്റെ വിപ്ലവത്തിന്റെ അവകാശികളാണ്.” അദ്ദേഹം പിന്നീട് കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു, “ബൈബിളില്ലാതെ ആധുനികതയില്ല, ബൈബിളില്ലാതെ അമേരിക്കയില്ല.”- ജോൺ ക്വിൻസി ആഡംസ്, ഡാനിയൽ വെബ്‌സ്റ്റർ, സെനറ്റർ ഹവ്‌ലി എന്നിവരുടെ ഈ ഉദ്ധരണികൾ വസ്തുതാപരമായ പ്രസ്താവനകളാണ്. അമേരിക്കൻ ചരിത്രത്തിലുടനീളം ഏത് ദശകത്തിലും മിക്ക അമേരിക്കക്കാരും ഈ ആശയങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുകയും സമാന വികാരങ്ങൾ പ്രകടിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുമായിരുന്നു.

 

എന്നാൽ അടുത്ത കാലത്തായി, അമേരിക്കൻ വിപ്ലവത്തെ പ്രചോദിപ്പിക്കുന്നതിൽ ക്രിസ്തുമതം വഹിച്ച പ്രധാന പങ്കിനെയും നമ്മുടെ സ്ഥാപക രേഖകളെയും വിപ്ലവ യുദ്ധത്തിൽ വിജയിക്കുന്നതിൽ പാസ്റ്റർമാർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ക്രിസ്ത്യാനികൾ വഹിച്ച പങ്കിനെയും ഇല്ലാതാക്കാൻ ശക്തമായ ഒരു പ്രചാരണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. നിയോ -മാർക്സിസ്റ്റുകളും തീവ്ര മതേതരവാദികളും ഈ ചരിത്രത്തെ ഭരണകൂടം ദൈവമാകുന്ന സോഷ്യലിസ്റ്റ് രാഷ്ട്രമാക്കി അമേരിക്കയെ മാറ്റാനുള്ള തങ്ങളുടെ പദ്ധതികൾക്ക് തടസ്സമായി കാണുന്നു. (കടപ്പാട്:ജെഡിഎഫ്ഐ)

സെനറ്റർ ഹാലി സത്യം പറയുന്നതായി തോന്നുന്നു. സ്വാതന്ത്ര്യ പ്രഖ്യാപനത്തിന്റെ രണ്ടാം ഖണ്ഡികയിൽ അമേരിക്കയുടെ കേന്ദ്ര ആശയം കനത്ത അക്ഷരങ്ങളിൽ വ്യക്തമായി എഴുതിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഓർക്കുക, അവിടെ നമ്മുടെ സ്വാതന്ത്ര്യം നമ്മുടെ സ്രഷ്ടാവായ ദൈവത്തിൽ നിന്നാണെന്ന് നമ്മുടെ സ്ഥാപകർ പ്രസ്താവിച്ചിട്ടുണ്ട്.
പക്ഷേ, ഇപ്പോഴത്തെ അമേരിക്കയുടെ കൃത്യമായ നിലപാട് എന്താണെന്ന് ആരു വ്യക്തമാക്കും ?

Dr.Mathew Joys

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *