2019 മുതൽ ഹൂസ്റ്റണിലെ സ്ത്രീകൾക്കിടയിൽ സിഫിലിസ് 128% വർദ്ധിച്ചു- പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഹ്യൂസ്റ്റൺ : ഹൂസ്റ്റണിൽ സിഫിലിസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതായി ഹെൽത്ത് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻറ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു 2019 മുതൽ നഗരത്തിലെ സ്ത്രീകൾക്കിടയിൽ 128% വർദ്ധനയും ഹ്യൂസ്റ്റണിലും ചുറ്റുമുള്ള ഹാരിസ് കൗണ്ടി ഏരിയയിലും കേസുകളിൽ ഒമ്പത് മടങ്ങ് വർദ്ധനവും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

യുഎസിൽ അപായകരമായ നിലയിൽ സിഫിലിസിന്റെ നിരക്ക് കുതിച്ചുയരുകയാണ്.
വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ വാർത്താക്കുറിപ്പിലാണ് ആരോഗ്യവകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ട വിവരം അറിയിച്ചത്.

വകുപ്പിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, 2019 മുതൽ 2022 വരെ പുതിയ അണുബാധകൾ 57% വർദ്ധിച്ചു. 2022 ൽ 2,905 പുതിയ അണുബാധകൾ ഉണ്ടായി, 2019 ലെ 1,845 പുതിയ അണുബാധകളെ അപേക്ഷിച്ച്.
2022 ൽ സ്ത്രീകൾക്കിടയിൽ 674 കേസുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു, 2019 ൽ 295 കേസുകളിൽ നിന്ന് കുത്തനെ വർധനവുണ്ടായതായി റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. 2021-ൽ 151 സിഫിലിസ് കേസുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു, സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ ലഭ്യമായ ഏറ്റവും പുതിയ വർഷം, 2016-ൽ ഇത് 16 കേസുകളായിരുന്നു.

ഒരു ഗർഭിണിയായ വ്യക്തി ഗർഭപാത്രത്തിലെ കുഞ്ഞിന് ബാക്ടീരിയ അണുബാധ പകരുമ്പോഴാണ് ജന്മനായുള്ള സിഫിലിസ് സംഭവിക്കുന്നത്. ചികിൽസയില്ലാത്ത സിഫിലിസ് കുഞ്ഞിന്റെ അവയവങ്ങൾക്കോ എല്ലുകൾക്കോ കേടുപാടുകൾ വരുത്തുന്നതിനോ പ്രസവിക്കുന്നതിനോ ഇടയാക്കും.

“ഗർഭിണികൾ അവരുടെ കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ മരണത്തിന് കാരണമായേക്കാവുന്ന ഒരു അണുബാധയിൽ നിന്ന് സ്വയം പരിരക്ഷിക്കുന്നതിന് ഗർഭകാല പരിചരണവും സിഫിലിസ് പരിശോധനയും തേടുന്നത് നിർണായകമാണ്,” ഹ്യൂസ്റ്റൺ ഹെൽത്ത് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ ബ്യൂറോ ഓഫ് എച്ച്ഐവി/എസ്ടിഐയിലെ ഡെപ്യൂട്ടി അസിസ്റ്റന്റ് ഡയറക്ടർ മാർലിൻ മക്നീസ് വാർഡ് പറഞ്ഞു. വൈറൽ ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് പ്രതിരോധം, വാർത്താക്കുറിപ്പിൽ. “ഗർഭിണിയായ ഒരു സ്ത്രീ ഗർഭകാലത്ത് മൂന്ന് തവണ സിഫിലിസ് പരിശോധന നടത്തേണ്ടതുണ്ട്.”

ഗർഭിണികളായ സ്ത്രീകൾക്ക് അവരുടെ പ്രാരംഭ സന്ദർശന വേളയിലും മൂന്നാം ത്രിമാസത്തിലും പ്രസവസമയത്തും സിഫിലിസ് പരിശോധന നടത്തണം.

ആരോഗ്യവകുപ്പ് അതിന്റെ ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ ലൈംഗികമായി പകരുന്ന അണുബാധകൾക്കുള്ള എല്ലാ ക്ലിനിക്കൽ ഫീസും ഒഴിവാക്കുന്നു.

യുഎസിലുടനീളം, പ്രത്യേകിച്ച് തെക്കും തെക്കുപടിഞ്ഞാറും, ജന്മനായുള്ള സിഫിലിസ് ഉയർന്നു. കഴിഞ്ഞ ദശകത്തിൽ നവജാതശിശുക്കളിലെ അണുബാധ രാജ്യത്തുടനീളം 700% വർദ്ധിച്ചു, ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. ലൈംഗികാരോഗ്യ പരിപാടികൾക്കുള്ള പൊതു ഫണ്ടിന്റെ അഭാവം, യോഗ്യതയുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ കുറവ്, മെഡികെയ്ഡിന്റെ സ്ക്രീനിംഗിനുള്ള അസമമായ കവറേജ് എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ഘടകങ്ങളുടെ സംയോജനമാണ് ഈ വർദ്ധനവിന് കാരണമായി വിദഗ്ധർ പറയുന്നത്.

സിഫിലിസിന്റെ പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തിൽ വ്യക്തമായ ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടാകണമെന്നില്ല എന്നതിനാൽ, ഗർഭിണികളും അവരുടെ ആരോഗ്യ പരിപാലന ദാതാക്കളും അത് ശ്രദ്ധിക്കാതെയും അല്ലെങ്കിൽ അത് പരിശോധിക്കാതെയും വരാം.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *