ജോർജിയയിലെ ലേനിയർ തടാകത്തിൽ അടുത്തിടെ 3 മരണങ്ങൾ ,1994 മുതൽ കൊല്ലപ്പെട്ടത് 200-ലധികം പേർ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ജോർജിയ : ജോർജിയയിലെ ലേനിയർ തടാകത്തിൽ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച മൂന്ന് പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടതായി അധികൃതർ പറഞ്ഞു, 1994 മുതൽ മനുഷ്യനിർമിത തടാകത്തിൽ മരിച്ചത് 200 ലധികം ആളുകളാണ്
ശനിയാഴ്ച, 61 കാരനായ ഒരു മനുഷ്യനെ ലാനിയർ തടാകത്തിൽ ബോട്ടിൽ നിന്ന് നീന്തുന്നതിനിടെ 46 അടി വെള്ളത്തിൽ കണ്ടെത്തി, “താഴ്ന്നിറങ്ങിയപ്പോൾ അവൻ വീണ്ടും ഉയർന്നില്ല,” ജോർജിയ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഓഫ് നാച്ചുറൽ റിസോഴ്സസ് യുഎസ്എയ്ക്ക് അയച്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. തിങ്കളാഴ്ച ആ വ്യക്തിയെ ട്രേസി സ്റ്റുവർട്ട് എന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു.
അന്ന് വൈകുന്നേരം, 27 വയസ്സുള്ള ഒരാൾ ഒരു ബോട്ടിൽ നിന്ന് നീന്തുന്നതിനിടയിൽ ബോട്ടിനടിയിലേക്ക് പോയി, വീണ്ടും ഉയർന്നില്ല, ജോർജിയ ഡിഎൻആർ പറഞ്ഞു. തിരച്ചിൽ തുടരുകയാണ്.
വ്യാഴാഴ്ച, 24-കാരൻ വെള്ളത്തിലിറങ്ങുകയും “സഹായത്തിനായി നിലവിളിക്കുന്നത്” കേൾക്കുകയും ചെയ്തതായി ഫോർസിത്ത് കൗണ്ടി ഷെരീഫ് ഓഫീസ് യുഎസ്എ ടുഡേ ഞായറാഴ്ച അയച്ച വാർത്താക്കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞു. ഇയാളെ അടുത്തുള്ള ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി, അടുത്ത ദിവസം അദ്ദേഹം മരണത്തിന് കീഴടങ്ങി, ഇയ്യാൾ പിനീട് തോമസ് മിൽനർ എന്നാണെന്ന് ഷെരീഫിന്റെ ഓഫീസ് തിരിച്ചറിഞ്ഞു
ജോർജിയ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് നാച്ചുറൽ റിസോഴ്‌സ് ലോ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡിവിഷന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് 1994-നും 2022-നും ഇടയിൽ 216 പേർ ലാനിയർ തടാകത്തിൽ മരിച്ചു.
ജോർജിയ ഡിഎൻആർ ബോട്ടിംഗ് മരണത്തെയും മുങ്ങിമരണത്തെയും കുറിച്ചുള്ള നാഷണൽ അസോസിയേഷൻ ഓഫ് സ്റ്റേറ്റ് ബോട്ടിംഗ് ലോ അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റർമാരുടെ കണ്ടെത്തൽ ഇപ്രകാരമായിരുന്നു . ചലിക്കുന്ന ബോട്ടുകളിൽ നിന്ന് വെള്ളത്തിലിറങ്ങുന്നതിനെയാണ് ബോട്ടിംഗ് മരണം. നിശ്ചലമായ ഒരു വസ്തുവിൽ നിന്ന് വെള്ളത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതും മുങ്ങിമരണത്തിനു കാരണമാകുന്നു

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *