ട്രംപ് ഉയർത്തിയ “തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തട്ടിപ്പിന്റെ സിദ്ധാന്തങ്ങൾ “തെളിവില്ലാത്തതെന്നു റോൺ ഡിസാന്റിസ്

Spread the love

ഫ്ലോറിഡ : 2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ അട്ടിമറിക്കാൻ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ഉയർത്തി കാണിച്ച തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തട്ടിപ്പിന്റെ സിദ്ധാന്തങ്ങൾ “തെളിവില്ലാത്തതെന്ന് ഫ്ലോറിഡ ഗവർണർ റോൺ ഡിസാന്റിസ് വെള്ളിയാഴ്ച പറഞ്ഞു.

“മോഷ്ടിച്ച തിരഞ്ഞെടുപ്പെന്ന” ട്രംപിന്റെ അവകാശവാദങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ഗവർണറുടെ നിലപാട് വിശദീകരിക്കാമോ എന്ന് ചോദിച്ചപ്പോൾ, തന്റെ പതിവ് ഒഴിഞ്ഞുമാറലിൽ നിന്ന് വ്യതിചലിച്ച ഡിസാന്റിസ്, റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാർത്ഥിത്വത്തിനുള്ള തന്റെ പ്രധാന എതിരാളിയെ പരാമർശിക്കാതെ ആശയം നിരസിക്കുകയായിരുന്നു.

2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിന് ശേഷം അധികാരത്തിൽ തുടരാൻ ഗൂഢാലോചന നടത്തിയെന്ന് ആരോപിച്ച് ഫെഡറൽ ആരോപണങ്ങളിൽ ട്രംപ് വ്യാഴാഴ്ച കുറ്റക്കാരനല്ലെന്ന് വാദിച്ചതിനു പിന്നാലെയാണ് ഡിസാന്റിസിന്റെ പ്രസ്താവനകൾ.

മുൻ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്ക് പെൻസിനെയും മുൻ അർക്കൻസാസ് ഗവർണർ ആസാ ഹച്ചിൻസണെയും പോലെയുള്ള ശക്തമായ വിമർശനം ഡിസാന്റിസ് ട്രംപിനെതിരെ പ്രകടിപ്പിച്ചില്ല.

കുറ്റപത്രം വായിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് സമ്മതിച്ചിട്ടും, “ഗവൺമെന്റിന്റെ ആയുധവൽക്കരണം അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിനും” അമേരിക്കക്കാർക്ക് അവരുടെ സ്വന്തം ജില്ലകളിലേക്ക് കേസുകൾ കൈമാറാനുള്ള കഴിവ് നൽകുന്നതിനുമുള്ള മാറ്റങ്ങൾക്കായി ഡിസാന്റിസ് വാദിച്ചു . വാഷിംഗ്ടണിൽ ന്യായമായ വിചാരണ സാധ്യമാകുമായിരുന്നില്ല എന്ന ട്രംപിന്റെ വാദവുമായി ആ നിർദിഷ്ട പരിഷ്കാരങ്ങൾ യോജിക്കുന്നു.

തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ കൃത്രിമം നടന്നോ എന്ന മാധ്യമപ്രവർത്തകരുടെ ചോദ്യത്തിന് ഡിസാന്റിസ് പലപ്പോഴും സംഭാഷണം വഴിതിരിച്ചുവിട്ടിരുന്നു.ക്യാപ്പിറ്റൽ കലാപം അംഗീകരിക്കാനാവില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം ഒരു പ്രസ്താവന ഇറക്കിയെങ്കിലും, ജനുവരി 6 ലെ ആക്രമണത്തെ “വിപ്ലവം” എന്ന് മുദ്രകുത്താൻ ഡിസാന്റിസും വിസമ്മതിച്ചു.

Report  :  P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *