കൂറ്റൻ ബർമീസ് പെരുമ്പാമ്പിനുള്ളിൽ 5-അടി അലിഗേറ്ററിനെ കണ്ടെത്തി

Spread the love

ഫ്ലോറിഡ: ഗവേഷകർ കൂറ്റൻ ബർമീസ് പെരുമ്പാമ്പിനുള്ളിൽ 5-അടി അലിഗേറ്ററിനെ കണ്ടെത്തി.ഫ്ലോറിഡ എവർഗ്ലേഡ്സിൽ കണ്ടെത്തിയ 18 അടി നീളമുള്ള ബർമീസ് പെരുമ്പാമ്പിന്റെ വയറ്റിൽ നിന്ന് 5 അടി നീളമുള്ള ചീങ്കണ്ണിയെ വലിച്ചെടുക്കുന്ന വീഡിയോ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലാണ്.
ഈ പെരുമ്പാമ്പുകൾക്ക് 20 അടിയിലധികം നീളമുണ്ടാകും, മാത്രമല്ല അവ അവയുടെ വലിയ വലിപ്പം സങ്കോചിപ്പിക്കുകയും തുടർന്ന് ഇരയെ മുഴുവൻ തിന്നുകയും ചെയ്യുന്നു.അലിഗേറ്ററുകൾക്ക് 1,000 പൗണ്ടിലധികം ഭാരവും 12 അടി വരെ നീളവും ഉണ്ടാകും, അതിനാൽ ഒരു വലിയ പാമ്പിന് ആവശ്യമായ ഭക്ഷണത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ മൃഗങ്ങളെ പരീക്ഷിക്കാൻ പെരുമ്പാമ്പുകൾ തയ്യാറാണെങ്കിൽ, അവർക്ക് തീർച്ചയായും അതിൽ നിന്ന് നല്ല ഭക്ഷണം ലഭിക്കും.

ഫ്ലോറിഡ ആസ്ഥാനമായുള്ള ജിയോ സയന്റിസ്റ്റായ റോസി മൂറാണ് വീഡിയോ എടുത്ത് ടിക് ടോക്കിലും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഷെയർ ചെയ്തത്.പെരുമ്പാമ്പിനെ പരിശോധിച്ച ശാസ്ത്രജ്ഞരുടെ സംഘത്തിൽ മൂറും ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു. ശാസ്ത്രീയ സാമ്പിൾ ശേഖരണത്തിനായി പാമ്പിനെ ഒരു ഗവേഷണ ലാബിലേക്ക് മാറ്റിയതായി അവർ പറയുന്നു.

Report : പി പി ചെറിയാൻ

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *