ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഇലക്ട്രിക് 3- വീലർ കമ്പനിയ്ക്കായി കീറ്റോ മോട്ടോഴ്‌സും സൈറ ഇലക്ട്രിക്കും കൈകോർക്കുന്നു

Spread the love

ഹൈദരാബാദ്, 22 ഓഗസ്റ്റ് 2023: ഇലക്ട്രിക് വാഹന വ്യവസായത്തിൽ ശ്രദ്ധേയമായ പങ്കാളിത്തം സ്ഥാപിച്ചുകൊണ്ട് കീറ്റോ മോട്ടോഴ്‌സും സെയ്‌റ ഇലക്ട്രിക്കും സെയ്‌റ കീറ്റോ ഇവി പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിന് തുടക്കമിട്ടു. രാജ്യത്തിന്റെ സുസ്ഥിര ഗതാഗത ലക്ഷ്യങ്ങളുമായി ഒത്തുചേർന്ന്, ഇന്ത്യയുടെ ഇലക്ട്രിക് ത്രീ-വീലർ (E3W) മേഖലയിലെ ഒരു പ്രധാന കമ്പനിയായി നിലകൊള്ളാൻ ഈ സംരംഭം ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

“സെയ്‌റ കീറ്റോ” എന്ന് ബ്രാൻഡിൽ അവതരിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഈ E3W-കൾ, ഫാസ്റ്റ് ചാർജ് ടെക്‌നോളജി, വെഹിക്കിൾ കൺട്രോൾ യൂണിറ്റ് (VCU) എന്നിവ ഉൾപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ടുള്ള മുൻനിര രൂപകൽപ്പനയിലും അത്യാധുനിക സവിശേഷതകളിലും എത്തുന്നു, ഇത് ഡ്രൈവർമാർക്കും യാത്രക്കാർക്കും ഒരുപോലെ ഉയർന്ന തലത്തിലുള്ള സുരക്ഷയും സൗകര്യവും പ്രദാനം ചെയ്യുന്നതാണ്.

സുസ്ഥിര ഗതാഗത പരിഹാരങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിൽ നിർണായക പങ്ക് വഹിക്കുന്ന ഇലക്ട്രിക് ത്രീ-വീലറിന്റെ (ഇ റിക്ഷ) L3 ശ്രേണിയിലെ ഏറ്റവും പ്രമുഖ കമ്പനികളിൽ ഒന്ന് എന്ന നിലയിൽ സെയ്‌റ ഇലക്ട്രിക് ഒരു പ്രമുഖ സ്ഥാനം വഹിക്കുന്നു. കീറ്റോ മോട്ടോഴ്‌സ് യാത്രക്കാർക്കും കാർഗോ ഉപയോഗത്തിനുമായി ഇലക്ട്രിക് 3-വീലറുകളുടെ (ഇ ഓട്ടോ) L5 ശ്രേണി രൂപകൽപ്പന ചെയ്യുന്നതിലും നിർമ്മിക്കുന്നതിലുമുള്ള വൈദഗ്ധ്യത്തിന് പ്രശസ്തമാണ്.

യാത്രക്കാർക്കും ചരക്കുകൾക്കുമായി L5 ശ്രേണിയിലുള്ള ഇലക്ട്രിക് ത്രീ വീലറുകൾ (ഇ ഓട്ടോ) രൂപകൽപ്പന ചെയ്യുന്നതിലും ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിലും കീറ്റോ മോട്ടോഴ്സിന്റെ വൈദഗ്ധ്യത്തിനൊപ്പം, വൈവിധ്യമാർന്ന എൽ3 ഇലക്ട്രിക് ത്രീ വീലറുകളുടെ (ഇ റിക്ഷ) രൂപകൽപനയിലും നിർമ്മാണത്തിലും വിൽപ്പനയിലുമുള്ള സെയ്‌റ ഇലക്ട്രിക്കിന്റെ പ്രാവീണ്യവും പ്രയോജനപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട്, ഈ പങ്കാളിത്തം. ഇവി വിപണിയിൽ കാര്യമായ സ്വാധീനം ചെലുത്താൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്.

സെയ്‌റ കീറ്റോ ഇവി പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിന്റെ സ്ട്രാറ്റജിക് ബ്ലൂപ്രിന്റ് ഇന്ത്യയിലുടനീളം വിപുലമായ സാന്നിധ്യതത്ത ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, തുടക്കത്തിലെ നൂറിലധികം ഡീലർമാരുടെ ശൃംഖല, ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ 250 ഡീലർമാരായി വളരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഈ വിപുലീകരണ തന്ത്രം പ്രധാന മെട്രോകളായ ടയർ ൨, ടയർ 3 നഗരങ്ങളിൽ L5 ഇലക്ട്രിക് ഓട്ടോകളുടെ ലഭ്യത ഉറപ്പാക്കുന്നു. 2030-ഓടെ മുചക്ര, ഇരുചക്ര വാഹനങ്ങളുടെ 80% വൈദ്യുതീകരണത്തിലേക്ക് നയിക്കാനും ഇന്ത്യയുടെ ലക്ഷ്യമായ മലിനീകരണം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള പ്രതിബദ്ധതകളെ പിന്തുണയ്ക്കാനും ഈ സംയുക്ത സംരംഭം ഉദ്ദേശിക്കുന്നു.

ഇന്ത്യൻ ഉപഭോക്താക്കളുടെ ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്ന പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദവും സാങ്കേതികമായി നൂതനവുമായ വാഹനങ്ങൾ നൽകാനുള്ള പ്രതിജ്ഞാബദ്ധത സ്ഥിരീകരിച്ചുകൊണ്ട് സയ്റ ഇലക്ട്രിക് സ്ഥാപകനും ഡയറക്ടറുമായ നിതിൻ കപൂർ ഈ പങ്കാളിത്തത്തിൽ ആവേശം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

നൂതനവും കാര്യക്ഷമവുമായ ഗതാഗത പരിഹാരങ്ങൾ നൽകാനുള്ള അവരുടെ പ്രതിബദ്ധത പ്രകടമാക്കിക്കൊണ്ട്, സെയ്‌റ കീറ്റോയുടെ ഓഫറുകൾ ഹൈ-സ്പീഡ് ഇലക്ട്രിക് പാസഞ്ചർ, കാർഗോ വാഹനങ്ങളെ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഒന്നാണ്.

തെലങ്കാനയിലെയും ഹരിയാനയിലെയും സൗകര്യങ്ങളിൽ നിർമ്മിച്ച ഈ അത്യാധുനിക E3W-കൾ മത്സരാധിഷ്ഠിത വിലയിൽ ലഭിക്കുന്നു, കൂടാതെ ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ ആറ് പുതിയ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കാൻ വെഞ്ച്വർ പദ്ധതിയിടുന്നു.

“വളർന്നുവരുന്ന വിപണി വിഭാഗങ്ങൾക്കായി അടുത്ത ഏതാനും സമയങ്ങളിൽ സമഗ്രമായ പുതിയ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ സമാരംഭത്തോടെ വ്യവസായത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ E3W കളുടെ ഉൽപ്പന്ന ശ്രേണിയാണ് ജെ വി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്.ETO യുടെ ഫ്ലീറ്റ് മാനേജ്‌മെന്റ് വൈദഗ്ധ്യവും ട്രിനിറ്റി ക്ലീൻടെക്കിന്റെ EV ചാർജിംഗ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറിന്റെ ഇൻസ്റ്റളേഷനും എന്നിങ്ങനെ ഗ്രൂപ്പിലെ പ്രധാന സവിശേഷതകളെ സമന്വയിപ്പിക്കുന്നതിനാണ് ഈ നൂതന സാങ്കേതിക ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്, ഇതിലൂടെ EV ഇക്കോസിസ്റ്റം ഇപ്പോൾ ടേക്ക് ഓഫ് ചെയ്യാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്.”കെറ്റോ മോട്ടോഴ്‌സിന്റെ സ്ഥാപകനായ ഡോ കാർത്തിക് പൊന്നപ്പുല, പങ്കാളിത്തത്തെക്കുറിച്ച് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു

ഈ വികസനം സെയ്‌റ കീറ്റോ ജെ വി യാത്രയിലെ ഒരു സുപ്രധാന ചുവടുവെപ്പാണ്, ‘ഇലക്‌ട്രിക് മൊബിലിറ്റി ഒരു സേവനമെന്ന നിലയിൽ’ യാഥാർത്ഥ്യമാകുന്നു. സുസ്ഥിര ഗതാഗത പരിഹാരങ്ങൾക്കായുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ വീക്ഷണവുമായി യോജിപ്പിച്ച്, ഗതാഗതത്തിന്റെ ആദ്യാവസാന ഘട്ടങ്ങളെ വൈദ്യുതീകരിക്കുക എന്ന ഇന്ത്യയുടെ ലക്ഷ്യത്തെ ഇത് പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

– സമാപിച്ചു-

കീറ്റോ മോട്ടോഴ്സിനെ കുറിച്ച്

ETO മോട്ടോഴ്‌സ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഗ്രൂപ്പ് കമ്പനിയായ കീറ്റോ മോട്ടോഴ്‌സ്, തെലങ്കാനയിലെ ജാഡ്‌ചെർലയിലെ അത്യാധുനിക നിർമ്മാണ ശേഷിയിൽ പ്രീമിയം ഇലക്ട്രിക് 3-വീലറുകളുടെ (E3Ws) നിർമ്മാണത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, അതിൽ ആധുനിക ഗവേഷണ വികസന ലാബും ഉൾപ്പെടുന്നു.

Suchitra Ayare

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *