ജിം ജോർദാൻ രണ്ടാം തവണയും ഹൗസ് സ്പീക്കർ സ്ഥാനം നേടുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു- പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി : പ്രതിനിധി ജിം ജോർദാൻ ബുധനാഴ്ച രണ്ടാം തവണയും ഹൗസ് സ്പീക്കർ സ്ഥാനം നേടുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു. ഇന്നലെ അദ്ദേഹത്തെ പിന്തുണയ്ക്കാത്ത 20 പേരെ അപേക്ഷിച്ച് 22 റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ അദ്ദേഹത്തിനെതിരെ വോട്ട് ചെയ്തു, ഇന്ന് രാത്രി മൂന്നാമത്തെ വോട്ട് നടക്കുമെന്ന് താൻ കരുതുന്നില്ലെന്ന് ജോർദാൻ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു. തോറ്റാലും മത്സരത്തിൽ തുടരാനാണ് താൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നതെന്ന് ഒഹായോ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പറഞ്ഞു. രണ്ടാം തവണ നടന്ന വോട്ടെടുപ്പിൽ ജെഫ്രിസ് (ഡി)(212) റിപ്പബ്ലിക്കൻ സ്ഥാനാത്ഥികളായ ജോർദാൻ (199),സ്കാലിസ്(7 ),മക്കാർത്തി(5) മറ്റുള്ളവർ (10) വോട്ടുകൾ കരസ്ഥമാക്കി .

അതേസമയം, ഇടക്കാല സ്പീക്കർ പാട്രിക് മക്‌ഹെൻറിയുടെ അധികാരങ്ങൾ വിപുലീകരിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു പ്രത്യേക പ്രമേയം ചില റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ ചർച്ച ചെയ്യുന്നു. ഒരു സ്പീക്കർക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടണമെങ്കിൽ മുഴുവൻ സഭയിലും ഭൂരിപക്ഷം ആവശ്യമാണ്.

കെവിൻ മക്കാർത്തിയുടെ ചരിത്രപരമായ പുറത്താക്കലിന് ശേഷം രണ്ടാഴ്ചയായി സ്പീക്കറില്ലാതെ കിടന്ന സഭ ഫലപ്രദമായി മരവിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. നവംബർ പകുതിയോടെ കോൺഗ്രസ് ഗവൺമെന്റ് ഫണ്ടിംഗ് സമയപരിധി അഭിമുഖീകരിക്കുകയും യുക്രെയിനിൽ വിദേശത്ത് പ്രതിസന്ധി ഉടലെടുക്കുകയും ഹമാസിനെതിരായ ഇസ്രായേൽ യുദ്ധം നടക്കുകയും ചെയ്യുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ഇത് ഗുരുതരമായ അവസ്ഥ.
“ഞങ്ങളുടെ നിയുക്ത സ്പീക്കറെ ഫ്ലോറിലുടനീളം സ്പീക്കറുടെ കസേരയിൽ എത്തിക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു.”ഇടക്കാല ഹൗസ് സ്പീക്കർ പാട്രിക് മക്‌ഹെൻറി പറഞ്ഞു,ഇടക്കാല സ്പീക്കർക്ക് നൽകാമെന്ന് ചില റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ ചർച്ച ചെയ്യുന്ന വിപുലീകരിച്ച അധികാരങ്ങൾ അംഗീകരിക്കുമോ എന്ന് അദ്ദേഹം ഉത്തരം നൽകില്ല.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *